What's new
Re: Visa vào Mỹ

Cảm ơn bạn Suli, nhưng tớ đang có 1 vấn đề to đùng mà chưa biết xử lý thế nào Suli và các bạn cao thủ vào tư vấn cho tớ với

Số là tớ chuẩn bị Hợp đồng lao động của 2 vc, kê khai thu nhập, đơn xin nghỉ phép và bằng khen, và tớ phát hiện ra Hợp đồng lao động của tớ đc kí 1 năm, từ 1/1/2013- 31/12/2013. Plan của tớ là đi từ 15/12 đến 7/1- thời điểm đó giá vé HN-US đang rất ok, đón christmas và New year đc, lại còn có sales :">. Thế mà bây giờ hợp đồng cuối năm hết hạn, mọi người bảo tớ làm thế nào bây giờ :((

Không có vấn đề gì đâu bạn, nếu chúng nó có hỏi thì bạn có thể giải thích HĐ LĐ sẽ được renew hàng năm. 2vc mình đem hồ sơ theo nhưng chúng nó cũng k thèm xem, chỉ hỏi 1 vài câu linh tinh rồi cho pass.
Mà điều kiện 2vc mình ko tốt như bạn đâu :D

e thấy ngay cả các đợt cao điểm vẫn có giá <$1200 mà, nhưng cái này còn hên xui vào thời điểm đặt vé, vì nhiều lúc mua bữa trước bữa sau là đã chênh nhau cả $100.

Đặt vé thì mình cứ tự đặt thôi chứ ra ngoài đại lý 95% họ cũng chẳng tìm được vé rẻ hơn cho mình đâu (trừ khi là đi tour) check kayak.com đi SGN-NYC cuối tháng 6 thấy có vé qatar $1100 kìa.

Mình thì lại thấy mua qua đại lý hời phết đấy chứ vì vừa rồi có mua vé máy bay đến Seatle 2 lần cho mẹ, lần đầu book qua mạng của ANA rồi phải cất công đến văn phòng nhận vé (vì nếu mua qua mạng phải dùng thẻ thanh toán trùng tên người đi, không đến khi check thẻ lại không được). Lần thứ 2 thì nhờ đứa bạn đại lý check giá, nó lấy hoa hồng ít đi nên giảm giá cho mình được một ít :D, lại chẳng phải cất công đi lấy vé gì cả. Kinh nghiệm là cứ check vé trên các trang web rồi gọi đại lý thân quen hỏi thôi.

Chào các bạn, trong hộ chiếu mình có visa Hàn Quốc nhưng mình chưa sắp xếp đi được. Mình định 1/2014 qua mỹ coi cái triễn lãm CES với du lịch luôn, mà muốn xin bây giờ thì có sao không. Cám ơn các bạn nhiều !

Last edited:

Chào các bạn, trong hộ chiếu mình có visa Hàn Quốc nhưng mình chưa sắp xếp đi được. Mình định 1/2014 qua mỹ coi cái triễn làm CES với du lịch luôn, mà muốn xin bây giờ thì có sao không. Cám ơn các bạn nhiều !

Xin được bạn ạ ,mình cũng đang định xin lại cho ces 2014 đây

Chào các bạn !

Nhờ các bạn tư vấn cho mình vấn đề này.

2 vợ chồng mình định nạp hồ sơ đi du lịch theo diện tự túc đón Giáng Sinh và kỷ niệm 1 năm ngày cưới tại Mỹ.

Vậy nếu:
- Mình có con và đang còn bé ở nhà thì có dễ visa cho bố mẹ đi ko?
- Hồ sơ 2 vợ chồng phải làm riêng hay chỉ cần 1 bộ hồ sơ thôi, và mình muốn 2 vợ chồng phỏng vấn cùng lúc được không? khi khai fom trên mạng thì phải khai 2 tờ à? đặt lịch hẹn phỏng vấn thì đặt cho 2 người thế nào?

Lần đầu tiên xin visa đến Mỹ nên bối rối quá, mong các bạn tư vấn. Xin cảm ơn !

VC bạn định khởi hành ngày nào?Vc tớ cũng có cùng lý do đi như các bạn đấy, mỗi tội chưa có con
Chào bạn, như lịch trình thì là ngày 08/10 nhân dịp kỷ niệm 1 năm ngày cưới nhưng xin visa chắc cũng khó lắm, tại vì hồ sơ mình cũng không được đẹp lắm đâu. Con lại còn nhỏ nữa không biết họ có chấp nhận không/

Bạn có thể đặt lịch hẹn group để 2 vợ chồng cùng phỏng vấn đấy ạ, form D160 thì phải điền cho 2 người riêng biệt ạ, sau khi dien xong hay in ra xac nhan có mã vạch để kèm khi nộp hồ sơ :D

Chào các bạn !

Nhờ các bạn tư vấn cho mình vấn đề này.

2 vợ chồng mình định nạp hồ sơ đi du lịch theo diện tự túc đón Giáng Sinh và kỷ niệm 1 năm ngày cưới tại Mỹ.

Vậy nếu:
- Mình có con và đang còn bé ở nhà thì có dễ visa cho bố mẹ đi ko?
- Hồ sơ 2 vợ chồng phải làm riêng hay chỉ cần 1 bộ hồ sơ thôi, và mình muốn 2 vợ chồng phỏng vấn cùng lúc được không? khi khai fom trên mạng thì phải khai 2 tờ à? đặt lịch hẹn phỏng vấn thì đặt cho 2 người thế nào?

Lần đầu tiên xin visa đến Mỹ nên bối rối quá, mong các bạn tư vấn. Xin cảm ơn !

Chào các bạn, hôm nay mình vừa đi phỏng vấn về, mọi chuyện đơn giản hơn mình nghĩ.

Nội dung phỏng vấn:
1. Em sang Mỹ làm gì?
2. Em đi bao lâu?
3. Em đến những đầu ở Mỹ?
4. Em có người thân bên Mỹ không?
5. Tại sao?
6. Em làm gì?
7. Làm ở đâu?
.............
Hỏi rất nhanh và liên tục chưa đến 1 phút và cuối cùng là chúc đi may mắn ! :D

Bạn có thể đặt lịch hẹn group để 2 vợ chồng cùng phỏng vấn đấy ạ, form D160 thì phải điền cho 2 người riêng biệt ạ, sau khi dien xong hay in ra xac nhan có mã vạch để kèm khi nộp hồ sơ :D

Trường hợp 2 vợ chồng đã apply form D160 và đã đặt lịch phỏng vấn cùng thời gian thì có cách nào để đăng ký để 2 vợ chồng cùng phỏng vấn không ạ? Em cảm ơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back