What's new
Re: Visa vào Mỹ

Trường hợp 2 vợ chồng đã apply form D160 và đã đặt lịch phỏng vấn cùng thời gian thì có cách nào để đăng ký để 2 vợ chồng cùng phỏng vấn không ạ? Em cảm ơn.

Tất cả người tróng 1 gia đình phỏng vấn 1 cửa, và 1 lúc. Đến đó họ phát cho 2vc 1 số.

Tại em không đặt lịch hẹn group mà chỉ đặt hẹn cho 2 vợ chồng (riêng lẻ) cùng giờ, cùng ngày thôi nên phải hỏi kỹ :D.

Tình hình là nhà em đã được approve visa US rồi. Chờ phỏng vấn mất 2,5h nhưng phỏng vấn thì chắc khoảng 1 phút cho cả 2. Câu hỏi chỉ là: đi những đâu? du lịch hay công tác? đã từng đi những nước nào? làm ở đâu? Chuẩn bị cả lô giấy tờ nhưng chẳng phải rút thứ gì ra cả. :D

Dưới 12 tháng và visa cũ của bạn phải có thời gian hạn tối đa (với visa B1/B2 thì thời hạn tối đa là 12 tháng, multi).

Chào mọi người.
Số là em vừa mới đi Nhật và Taiwan về. Nay em muốn xin visa đi Mỹ thăm bạn và du lịch luôn. Tình trạng của em là 32 tuổi, độc thân, kinh doanh tự do, không nhà cửa, đất đai, chỉ có 100 triệu nhưng ko gửi ngân hàng. Nếu e gửi ngân hàng rồi xin sao kê để làm chứng từ xin visa Mỹ có được không và khả năng đậu có được phần trăm nào không? Mong mọi người tư vấn giúp em ah

các bác cho em hỏi
chả là em năm nay 24t,em đã có xin visa du học US 2 năm trước rồi nhưng bị cho rớt(2 lần)em có chị gái ruột ở bên đó..nay chị gái em sinh em bé nên muốn 2 mẹ con em sang chơi thăm em bé...(trong hộ khẩu trong nhà chỉ có 3 mẹ con thôi)nhà em thì chỉ là vựa kinh doanh hải sản nhỏ với lại mẹ em có góp vốn với 1 công ti tin học ở TP.HCM....nhà thì có nhưng chưa cấp giấy tờ....còn em thì làm công viêch kinh doanh nước hoa qua mạng thôi.em với mẹ thì cũng có đi du lịch 5 nước CÂu với,4 nước châu á rồi.....nay mẹ em tính mua tour du lịch cho 2 mẹ con đi thăm bờ Tây nước mỹ với sẵn tiện thăm chị em luôn....theo các bác em có khả năng đậu lại visa ko???....đợi tin mấy bác

Chào các bạn
Mình dự tính đi Mỹ vào 2014. Tình trạng của mình như sau:
Nữ, độc thân, công việc ổn định. Thu nhập hàng tháng 18tr. Không đứng tên tài sản, nhà cửa gì cả. Chỉ có 1 số cphiếu và tiền mặt khoảng 150tr nhưng hiện không gửi ngân hàng. Mình tính khi nào xin visa thì sẽ gửi NH. Chỉ mới đi các nước ĐNA, Trung Quốc, HongKong :(. Chuyến này mình đi chủ yếu là thăm bạn bè bên đó (nữ) kết hợp du lịch. Dự tính mình sẽ đi cùng 1 bạn nữ nữa và sẽ ở nhà các bạn bên đó. Mình định sẽ xin visa dl tự túc, khi phỏng vấn có hỏi thì sẽ nói đi du lịch kết hợp thăm bạn. Mình đang đìền đơn D160, có 1 vài chỗ thắc mắc nhờ các bạn tư vấn dùm mình:
1. Ở mục Travel Companions Information: Có nên ghi rõ đi với bạn mình . Nếu có thì có nên đặt lịch phỏng vấn chung hay không?
2. Ở mục Travel Information, Address Where You Will Stay in the U.S.: Mình có nên để địa chỉ của bạn mình hay để địa chỉ hotel nào đó?
3. Ở mục U.S. Point of Contact Information: Có nên để thông tin của bạn bè ở Mỹ vào ?

Lần đầu xin visa Mỹ nên hơi bối rối. Mong các bạn tư vấn giúp mình với. Trường hợp của mình có khả năng được visa ko? Cám ơn các bạn nhiều

Chào các bạn
Mình dự tính đi Mỹ vào 2014. Tình trạng của mình như sau:
Nữ, độc thân, công việc ổn định. Thu nhập hàng tháng 18tr. Không đứng tên tài sản, nhà cửa gì cả. Chỉ có 1 số cphiếu và tiền mặt khoảng 150tr nhưng hiện không gửi ngân hàng. Mình tính khi nào xin visa thì sẽ gửi NH. Chỉ mới đi các nước ĐNA, Trung Quốc, HongKong :(. Chuyến này mình đi chủ yếu là thăm bạn bè bên đó (nữ) kết hợp du lịch. Dự tính mình sẽ đi cùng 1 bạn nữ nữa và sẽ ở nhà các bạn bên đó. Mình định sẽ xin visa dl tự túc, khi phỏng vấn có hỏi thì sẽ nói đi du lịch kết hợp thăm bạn. Mình đang đìền đơn D160, có 1 vài chỗ thắc mắc nhờ các bạn tư vấn dùm mình:
1. Ở mục Travel Companions Information: Có nên ghi rõ đi với bạn mình . Nếu có thì có nên đặt lịch phỏng vấn chung hay không?
2. Ở mục Travel Information, Address Where You Will Stay in the U.S.: Mình có nên để địa chỉ của bạn mình hay để địa chỉ hotel nào đó?
3. Ở mục U.S. Point of Contact Information: Có nên để thông tin của bạn bè ở Mỹ vào ?

Lần đầu xin visa Mỹ nên hơi bối rối. Mong các bạn tư vấn giúp mình với. Trường hợp của mình có khả năng được visa ko? Cám ơn các bạn nhiều

Mình nghĩ là có sao khai vậy, khi mình trả lời phỏng vấn cũng sẽ không bị lẫn giữa thật và giấy tờ :D. Mình cũng du lịch kết hợp thăm thân, cũng có băn khoăn như bạn khi khai form vì sợ họ cho rằng mình có người thân thì dễ bề ở lại nhưng rồi cuối cùng cũng khai thành thật hết. Về tài sản thì mình nghĩ họ không quan tâm đâu vì mình cũng chuẩn bị cả đống giấy tờ chứng minh tài chính (sổ tiết kiệm, giấy tờ mua nhà) vì khi khai form thì có mỗi con số thu nhập hàng tháng mà số này của mình thì hơi hẻo nhưng họ chẳng thèm hỏi đến đâu. Căn bản là background tốt thôi bạn ạ. Mình thấy điểm quyết định đối với nhân viên phỏng vấn mình chính là việc mình đã từng đi châu Âu.

Em là nữ, còn độc thân, thu nhập cũng ổn định nhưng sang tháng sau em sẽ chuyển qua làm việc ở công ty mới. Trước giờ em mới chỉ đi các nước trong khu vực ĐNA. Em đang có dự định đi du lịch Mỹ vào đầu năm sau. Không biết khả năng xin visa của em có đạt không ạ. Mong mọi người cho em lời khuyên.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back