What's new

Visa du lịch New Zealand

Mình chia sẻ case của mình:
19/9: Mình nộp hồ sơ offline lên VFS(mình k nộp passport gốc do có chút việc, chỉ nộp passport sao y công chứng)
20/9: LSQ NZ nhận hồ sơ của mình
2/10: nhận được SMS là hồ sơ mình có kết quả
4/10: sáng mình lên nộp passport gốc
5/10: tối 7pm mình nhận email evisa được cấp 1 năm, multiple.

Mình thấy hồ sơ của mình được duyệt khá nhanh trong khi lịch trình của mình apply tới cuối tháng 4/2018 mới đi.

Case của mình thì mình cũng travel khá nhiều (US, CAN, Hongkong, Japan, China, Macau, DNA, AUS), k thư mời, du lịch tự túc.

Hi Bạn,

Bạn nộp sớm thế, cho mình hỏi hiệu lực visa của bạn tính từ lúc ĐSQ cấp hay tính từ lúc dự định nhập cảnh? mình hỏi để canh ngày xin.

cám ơn.

19/9: Mình nộp hồ sơ offline lên VFS(mình k nộp passport gốc do có chút việc, chỉ nộp passport sao y công chứng)

Mình thấy hồ sơ của mình được duyệt khá nhanh trong khi lịch trình của mình apply tới cuối tháng 4/2018 mới đi.

Case của mình thì mình cũng travel khá nhiều (US, CAN, Hongkong, Japan, China, Macau, DNA, AUS), k thư mời, du lịch tự túc.

cám ơn chị, hồ sơ của em được bên ĐSQ NZ ở Thái xử lý.
Em có lên đó submit form hỏi, mà vẫn chưa thấy reply gì cả.
Chị có địa chỉ mail của ĐSQ NZ ko chị, nếu có cho em. Em cám ơn ạ

Theo chi
E có thế vào ngày 9 về 20/2
Visa cho e ngày nhập cảnh cuối cùng là 12/2 chứ ko phải e phải rời NZ ngày 12/2

E mail hỏi lại cho chính xác

cám ơn chị, hồ sơ của em được bên ĐSQ NZ ở Thái xử lý.
Em có lên đó submit form hỏi, mà vẫn chưa thấy reply gì cả.
Chị có địa chỉ mail của ĐSQ NZ ko chị, nếu có cho em. Em cám ơn ạ tại em ko tìm thấy địa chỉ mail của ĐSQ ở Thái

Hi Bạn,

Bạn nộp sớm thế, cho mình hỏi hiệu lực visa của bạn tính từ lúc ĐSQ cấp hay tính từ lúc dự định nhập cảnh? mình hỏi để canh ngày xin.

cám ơn.

Theo mình nghĩ LSQ sẽ cân nhắc cả 2 là ngày nộp hồ sơ và ngày dự kiến nhập cảnh vào NZ để ra quyết định hiệu lực visa phù hợp

Bữa giờ mình bận quá vẫn chưa nộp hồ sơ đc. Vậy là bây giờ nộp giấy cũng đc e-visa luôn rồi.

Các bạn cho mình hỏi ở Hà Nội mọi người hay tới công ty dịch thuật nào thế. Liệu mình có thể dịch trước ra đó chỉ mất phí hiệu đính cho rẻ hơn không nhỉ. Cám ơn mọi người!

Các bạn cho mình hỏi ở Hà Nội mọi người hay tới công ty dịch thuật nào thế. Liệu mình có thể dịch trước ra đó chỉ mất phí hiệu đính cho rẻ hơn không nhỉ. Cám ơn mọi người!

Được nghen bạn, mình ra đó xin dấu dịch thuật thôi, khỏi phải công chứng. Hồi mình xin ở HCM cũng thế.

cho hỏi có bạn nào như mình ko, vừa nhân được E-visa nhưng time cho kỳ quá, Mình apply đi tết từ ngày dự kiến 9 đến 20 Feb nhưng "last date" cho phép nhập cảnh là 12 Feb như vậy mình bắt buộc phải nhập cảnh trước 13 Feb... mình thấy thời gian suyt sao quá... đang tính canh vé rẻ từ 13 hay 14 Feb rồi về sau tết mà.
The start date of your visa is: 05 October 2017
You must arrive in New Zealand before: n/a
The number of times you may enter New Zealand using this visa is: Single
The last date you may travel to New Zealand is: 12 February 2018
Your visa expires and you must leave New Zealand on or before: See Conditions
Có bạn nào gặp tình trạng như vay ko ? mình đã mail hỏi họ để extend last date .

Visa gì chán thế trời. Dc có 3 tháng, nhập cảnh 1 lần duy nhất. Tính ra phí visa có rẻ đâu, trong khi Úc dc tới 1-3 năm nhập cảnh nhiều lần.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back