What's new

Visa du lịch New Zealand

Vì xin theo group đó bạn. Trên website lãnh sự cũng ghi có xin lẻ mới được tới 1 năm thôi
Tuỳ theo lãnh sự thôi, nz thì bộ phận lãnh sự trên toàn cầu đều có thể truy cập và xử lý, nhà bác decon cũng xin group mà vẫn được 1 năm multi mà, nhà bạn mình xin group online vc + 2 con thì được 2 năm :)

Các bạn ơi, cho mình hỏi, trên tài khoản có thể kiểm tra tình trạng hồ sơ đã nộp online của mình được không? Hay phải đợi Immigration NZ thông báo bằng email?
Cảm ơn các bạn nhiều!

Các bạn ơi, cho mình hỏi, trên tài khoản có thể kiểm tra tình trạng hồ sơ đã nộp online của mình được không? Hay phải đợi Immigration NZ thông báo bằng email?
Cảm ơn các bạn nhiều!
Status online không chính xác đâu (phía ngoài), tuy nhiên nếu bác vào chi tiết của hồ sơ (Application details), kéo xuống dưới cùng, nếu được cấp hay từ chối, sẽ có 1 cái pdf như thế này
Additional documents
  • Letter from Immigration New Zealand (PDF, 155kb - 12 Nov2018 09:22 pm)
Nếu có file đó, bác mở ra sẽ có eVisa (nếu được cấp), hoặc thư từ chối. Nếu không có file đó bác chờ tiếp :)

Bác nào nộp sau 5/11/2018 thì phí visa du lịch tăng lên 211$ NZ (trước là 165 $NZ)

Last edited:
Status online không chính xác đâu (phía ngoài), tuy nhiên nếu bác vào chi tiết của hồ sơ (Application details), kéo xuống dưới cùng, nếu được cấp hay từ chối, sẽ có 1 cái pdf như thế này
Additional documents
  • Letter from Immigration New Zealand (PDF, 155kb - 12 Nov2018 09:22 pm)
Nếu có file đó, bác mở ra sẽ có eVisa (nếu được cấp), hoặc thư từ chối. Nếu không có file đó bác chờ tiếp :)

Bác nào nộp sau 5/11/2018 thì phí visa du lịch tăng lên 211$ NZ (trước là 165 $NZ)

Cảm ơn bạn Federavn rất nhiều! Mình nộp cùng ngày với Úc hôm 02/11.
Úc thì ngày 05/11 đi lấy vân tay và ngày 07/11 đã nhận được visa rồi. Sau đó mình đã upload thêm cái visa Úc lên luôn.
Còn New Zealand thì mãi tối ngày 06/11 VFS NZ trong Sài gòn mới nhận được hộ chiếu mình gửi từ Hà Nội. Và tính từ thời điểm xác thực hộ chiếu đến hôm là ngày làm việc thứ 5 rồi mà chưa thấy gì cả bạn ạ. Thôi đành chờ vậy! Cảm ơn bạn nhé! Mình sẽ thường xuyên đăng nhập vào TK để kiểm tra

Cảm ơn bạn Federavn rất nhiều! Mình nộp cùng ngày với Úc hôm 02/11.
Úc thì ngày 05/11 đi lấy vân tay và ngày 07/11 đã nhận được visa rồi. Sau đó mình đã upload thêm cái visa Úc lên luôn.
Còn New Zealand thì mãi tối ngày 06/11 VFS NZ trong Sài gòn mới nhận được hộ chiếu mình gửi từ Hà Nội. Và tính từ thời điểm xác thực hộ chiếu đến hôm là ngày làm việc thứ 5 rồi mà chưa thấy gì cả bạn ạ. Thôi đành chờ vậy! Cảm ơn bạn nhé! Mình sẽ thường xuyên đăng nhập vào TK để kiểm tra
Bạn nhận lại hộ chiếu chưa? Thường thì sau khi nhận lại hc, sau tầm 5-7 ngày sẽ có visa

Các bạn ơi, có ai đã nhận được visa New Zealand trong mấy ngày qua không? Mình nộp từ ngày 02/11 mà đến nay vẫn chưa có kết quả. Mình có biết mấy người trong Sài Gòn đi theo tour, nộp hồ sơ và check hộ chiếu ngày 31/10, đáng ra ngày mai 20/11 họ bay nhưng đến chiều hôm nay 19/11 vẫn không nhận được visa NZ. Và công ty du lịch đã phải huỷ tour và hoàn tiền cho các bạn ấy. Có ai cùng hoàn cảnh không vậy? Không hiểu sao đợt này lại bị chậm vậy?

Last edited:
Các bạn ơi, có ai đã nhận được visa New Zealand trong mấy ngày qua không? Mình nộp từ ngày 02/11 mà đến nay vẫn chưa có kết quả. Mình có biết mấy người trong Sài Gòn đi theo tour, nộp hồ sơ và check hộ chiếu ngày 31/10, đáng ra ngày mai 20/11 họ bay nhưng đến chiều hôm nay 19/11 vẫn không nhận được visa NZ. Và công ty du lịch đã phải huỷ tour và hoàn tiền cho các bạn ấy. Có ai cùng hoàn cảnh không vậy? Không hiểu sao đợt này lại bị chậm vậy?
Bác viết email cho ĐSQ đi.

Sau 3 tuần chờ đợi cuối cùng ngày hôm nay 22/11 mình cũng đã nhận được visa New Zealand.
Hồ sơ xin visa Úc và New Zealand nộp cùng ngày. Úc cấp visa 1 năm ra vào nhiều lần sau 2 ngày làm việc. Còn New Zealand - sau 3 tuần và họ chỉ cho visa single 3 tháng thôi.
Mình nộp ngày 02/11, chiều ngày 06/11 VFS NZ ở SG thông báo đã nhận được và check xong hộ chiếu của mình gửi từ Hà Nội vào.
Đợt này visa NZ rất lâu. Rất nhiều người kêu. Mình biết có mấy bạn đi theo tour, nộp hồ sơ và check hộ chiếu ngày 31/10, mà đáng ra họ phải bay ngày 20/11 nhưng vì không nhận được visa NZ nên công ty du lịch đã phải huỷ tour.
Thời gian xét hồ sơ công bố trên web là 21 ngày và đúng 21 ngày thì mình nhận được visa.
Từ ngày 05/11 phí visa tăng lên 211 NZ$ rồi.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,555
190,120
Latest member
niharikash
Back