What's new

Visa du lịch New Zealand

Re: Thông tin Visa du lịch New Zealand

Bạn ơi giúp mình với nha. Mình cũng muốn xin visa du lịch newzealand. Mình có tham khảo mấy cty du lịch họ đòi mình phải chứng minh tài chính hơn 800trieu, chứng minh tài sản này nọ tại vì họ ko tin mình đi rồi về. Mình muốn qua thăm chị mình nhưng có vẻ khó. Phí xin visa cty du lịch đòi khoảng 3tr or 4tr mà chỉ dc 15 ngày. Bạn có thể inbox cho mình cụ thể dc ko? Thanks bạn nhiều lắm

Chào bạn,

Bạn cứ lên địa chỉ sau đây nha:
New Zealand Visa Application Centre - TT Services - c/o: BDT Law Co., Ltd.
Yoco Building, 5th Floor
41 Nguyen Thi Minh Khai Street
Ben Nghe Ward, District 1
Ho Chi Minh City, VIET NAM

Còn chi tiết về hồ sơ, bạn cứ chuẩn bị y chan như mình đã liệt kê bên trên là OK rồi. Bạn không nên nghe theo mấy công ty dịch vụ, chỉ tốn thêm tiền thôi.

Nếu bạn có công việc làm ổn định tại Việt Nam, có thể chứng minh tài chính khoảng 5000 USD là ổn rồi. Sau đó lên TT Service theo địa chỉ bên trên, họ sẽ bắt mình có đầy đủ hồ sơ mới cho nộp. Nếu không đủ hồ sơ thì người ta không có nhận. Bạn chịu khó chạy lên chạy xuống vài lần TT Service còn đở hơn là tốn tiền cho tụi dịch vụ mà còn phải chứng minh tùm lum tài chính tài sản.

Cho mình hỏi chút:
NẾu có Visa úc hoặc NZ thì có vào nước kia được ko? Mình "nghe nói" là được phải ko nhỉ?

Cho mình hỏi chút:
NẾu có Visa úc hoặc NZ thì có vào nước kia được ko? Mình "nghe nói" là được phải ko nhỉ?

Không nhé hihi.

-Nhưng công dân NZ và Úc dc phép qua lại sinh sống như 1 nước, chỉ ko có quyền bầu cử. Công dân NZ được qua Úc ở đến hết đời, hưởng trợ cấp y tế, giáo dục y chang như dân Úc và ngược lại.

Cho mình hỏi chút:

Chào bạn,

Theo mình biết, thì nếu có Visa Permanent Resident (PR Visa) của Úc thì được vào New Zealand không cần phải xin Visa. Vì bà chị hai của mình vừa đi du lịch New Zealand bằng PR Visa Úc. Immigration Officer NZL đóng dấu nhập cảnh vào Passport Việt Nam của chị mình mà không có hỏi hang gì thêm. Chắc là họ cũng nhìn thấy được E-Visa trên hệ thống.

Còn ngược lại có PR Visa New Zealand có được nhập cảnh vào Úc không, thì mình không thấy thông tin ! Hình như là phải xin Visa nhập cảnh Úc thì phải !

Chào bạn,

Theo mình biết, thì nếu có Visa Permanent Resident (PR Visa) của Úc thì được vào New Zealand không cần phải xin Visa. Vì bà chị hai của mình vừa đi du lịch New Zealand bằng PR Visa Úc. Immigration Officer NZL đóng dấu nhập cảnh vào Passport Việt Nam của chị mình mà không có hỏi hang gì thêm. Chắc là họ cũng nhìn thấy được E-Visa trên hệ thống.

Còn ngược lại có PR Visa New Zealand có được nhập cảnh vào Úc không, thì mình không thấy thông tin ! Hình như là phải xin Visa nhập cảnh Úc thì phải !

Cái này ưu đãi dành cho thường trú nhân định cư tại Úc rồi. Với visa du lịch như các bạn trong này thì bắt buộc phải có visa riêng từng nước mới dc vào.

ban ơi mình co nguoi yeu quoc tich úc làm viec tai newzealand.bây giờ muốn mời mình qua du lich mà mình sinh nam 94 đang bảo lưu ket quả hoc tập nen khong có chung minh duoc viec làm hay viec hoc.tai khoan ngan hàng thi co 85 trieu thoi.nguoi yeu minh viet thư mời vậy đi nộp co duoc khong.có de xin visa ko.mong add cho mình ý kiến

ban ơi mình co nguoi yeu quoc tich úc làm viec tai newzealand.bây giờ muốn mời mình qua du lich mà mình sinh nam 94 đang bảo lưu ket quả hoc tập nen khong có chung minh duoc viec làm hay viec hoc.tai khoan ngan hàng thi co 85 trieu thoi.nguoi yeu minh viet thư mời vậy đi nộp co duoc khong.có de xin visa ko.mong add cho mình ý kiến

Chào bạn,

Bạn cũng chuẩn bị hồ sơ như đã liệt kê đầy đủ theo post bên trên, rồi bạn chuẩn bị thêm form sau đây nha:
http://www.immigration.govt.nz/NR/rdonlyres/31F1BFFC-2BB2-442D-981A-30FB01F4C18E/0/INZ1025.pdf

Rồi bạn cứ đi nộp xem sao, được hay không còn tùy thuộc vào sự xét duyệt của LSQ NZL bạn à.
Vì theo mình, nếu đã có bảo lảnh thì chứng minh tài chính không cần thiết lắm. Tuy nhiên, bạn không có ràng buộc gì tại VN, nên không biết có được hay không.

Chào các bạn,

Mình vừa xin được Visa du lịch tự túc New Zealand vào ngày hôm qua, xin chia sẽ thông tin với các bạn như sau:

Nơi nộp Hồ sơ:
New Zealand Visa Application Centre - TT Services - c/o: BDT Law Co., Ltd.
Yoco Building, 5th Floor
41 Nguyen Thi Minh Khai Street
Ben Nghe Ward, District 1
Ho Chi Minh City, VIET NAM
(Cty này gần giống như IOM/VFS Global chuyên tiếp nhận hồ sơ thị thực cho LSQ New Zealand tai TP.HCM)
Mình có trực tiếp lên LSQ New Zealand tại TP.HCM và bị hướng dẫn qua TT Services.

Các bạn có thể tham khảo thêm tại đây: http://www.immigration.govt.nz/migr...lboxLinks/officeandfeescalculator.htm?level=2

Hồ sơ cần chuẩn bị như sau:
1. Đơn xin Visa - Form INZ 1017 (có thể download tại đây: http://www.immigration.govt.nz/NR/rdonlyres/3CEE1C20-BA66-45ED-ABE7-7697DDC12F73/0/INZ1017.pdf) - lưu ý là câu G2-mục đích nhập cảnh (trang số 10): các bạn nhớ ghi thêm là có nhu cầu nhập cảnh New Zealand nhiều lần nha !
2. Check list hồ sơ (cái này bản thân mình nộp giấy tờ gì thì phải đánh dấu vô cột kế bên, form có thể lên TT Services xin rồi đánh dấu luôn hoặc download tai đây: http://www.immigration.govt.nz/NR/rdonlyres/249B9DD6-8414-44EF-8217-2CE1191B54D4/0/Visitor..)
3. Tờ khai về gia đình (có thể download tại đây: http://www.immigration.govt.nz/NR/r.../0/FamilySupplementaryQuestionaireFeb2013.pdf)
4. 02 tấm hình kich cở passport dán vào form INZ 1017.
5. Sơ yếu lý lịch có xác nhận của phường/xã + Chứng minh nhân dân + Sổ hộ khẩu nguyên cuốn có sao y bản chính và dịch ra tiếng Anh (3 thứ này chỉ cần đem ra Cty dịch thuật dịch đóng dấu của Cty, không cần dịch công chứng).
6. Giấy xác nhận số dư tiền tiết kiệm và sao kê tài khoản ngân hàng bằng tiếng Việt và tiếng Anh (mình chỉ chứng minh tài chính có 23 triệu VND thôi)
7. Giấy xác nhận công tác dịch tiếng Anh hoặc làm bản song ngữ Việt-Anh.
8. E-Visa du lịch Úc (vì mình nhập cảnh Úc rồi bay qua New Zealand)
9. Xác nhận đặt vé máy bay tất cả các chặng bay + Khách sạn tại New Zealand
10. Biên lai Lệ phí đóng tiền Visa USD145 tại bật kỳ chi nhánh nào của Ngân hàng ANZ
11. Khi hồ sơ đã đầy đủ, nhân viên TT Services sẽ nhận hồ sơ và thu phí dịch vụ là 925.000 VND 1 người

Cuối cùng mình và bạn mình được Visa Multiple Entry thời hạn 02 năm, LSQ xét duyệt cực nhanh, buổi sáng đi ANZ nộp phí Visa, buổi chiếu ngày 12/5/2015 nộp hồ sơ tại TT Services, ngày 13/5/2015 LSQ New Zealand mới nhận được bộ hồ sơ của tui mình từ TT Services chuyển qua. LSQ xét duyệt trong 2 ngày 14-15/5/2015 là cấp Visa Multiple entry luôn. Sáng thứ 2 ngày 18/5/2015 bên TT Services gọi ĐT cho mình lên nhận KQ hồ sơ, lúc đầu tưởng bị rớt, vì mới có chưa đầy 1 tuần mà lên nhận KQ, do Nhân viên TT Services nói là LSQ NZL thường xét duyệt nhanh nhất 2 tuần.

Xin chú ý là phải đi nộp lệ phí visa USD145/1Visa ở ANZ trước rồi mới đến TT Services nộp hồ sơ, đồng thời nhớ đem theo 925.000 VND để nộp lệ phí dịch vụ cho Cty TT Services nữa.

Nói chung, Visa New Zealand hơi mắc so với Visa Úc (mắc về phí Visa cũng như là phí của Cty dịch vụ), nhưng đổi lại Visa New Zealand lại cho thời hạn đến 02 năm vô ra nhiều lần.[/

Chào bạn poweryang,
Mình cũng chuẩn bị hồ sơ xin visa New Zealand nhưng thấy bạn ghi <5. Sơ yếu lý lịch có xác nhận của phường/xã + Chứng minh nhân dân + Sổ hộ khẩu nguyên cuốn có sao y bản chính và dịch ra tiếng Anh (3 thứ này chỉ cần đem ra Cty dịch thuật dịch đóng dấu của Cty, không cần dịch công chứng). mình không hiểu? Không cần dịch công chứng ?

Chào minhdang_nguyen, theo mình hiểu thì ý của người viết là đem những giấy tờ đó ra dịch và đóng dấu tại Cty dịch thuật luôn, chứ không cần ra mấy chỗ công chứng thêm cho tốn tiền.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back