What's new

Visa du lịch New Zealand

Re: Thông tin Visa du lịch New Zealand

Cho mình hỏi xin visa New Zealand có phỏng vấn không vậy?

Chào bạn,

Mình thì chỉ nộp hồ sơ tãi TT Services (đầu mối nhận hồ sơ Visa chỉ định của LSQ New Zealand) thôi, rồi đợi vài ngày và có Visa. Một vài bạn nộp online cũng không có phỏng vấn.
Đến thời điểm hiện tại, mình thấy trên phượt vẫn chưa có bạn nào comment là được gọi phỏng vấn hết ah!

Bạn hãy tự tin chuẩn bị hồ sơ rồi apply nha !

Hi cả nhà, có bạn nào có mẫu điền nháp Form xin Visa NZ này không ạ, chia sẽ cho em với ạ, em mù tiếng Anh lắm...
Cảm ơn cả nhà nhiều

@Cavicu: Hi bạn, bạn apply online đi, trên đó hỏi mấy câu đơn giản lắm và form nhìn đỡ rối mắt hơn là form hồ sơ giấy. Cá nhân mình thích xin visa NZ vì khỏe, ngồi 1 chỗ upload hồ sơ, lên VFS nộp phí rồi chờ kết quả, không phải lấy vân tay hay chụp hình như visa Úc.

Phí 165 NZD trả qua thẻ visa khi apply online và phí cho VFS chuyển passport cho LSQ là 354.000 VND. Tuy nhiên hạn visa hên xui từng case, mình xin thì multiple 1 năm nhưng ông bạn mình xin chỉ được single 3 tháng!

Link apply
https://www.immigration.govt.nz/new-zealand-visas

Hồ sơ chuẩn bị ngoài file hình phải là jpeg ra thì còn lại là file pdf, giấy tờ nào tiếng Việt thì dịch và chỉ cần dấu của công ty dịch thuật là được (không cần dấu công chứng sao y bản chính)

1/ Passport style photograph of your head and shoulders from the front -> file hình 4x6, file jpeg

2/ Relevant pages of the passport/travel document you will be travelling on -> scan passport

3/ Your household registration -> sổ hộ khẩu
If this document is not in English and has been translated, upload the translation

4/ Your identification card, if available -> CMND
If this document is not in English and has been translated, upload the translation

5/ Evidence that you are a bona fide applicant -> lịch trình, mặt vé máy bay, booking hostel

6/ Letter from your employer showing that your leave from work is approved -> đơn nghỉ phép

7/ Evidence that you have sufficient funds to support yourself in New Zealand -> Hợp đồng lao động, sao kê lương

8/ Evidence you have sufficient funds to pay for your onward travel * -> giấy xác nhận số dư sổ tiết kiệm, credit card

@ i_swear_all4one: inbox của bạn full nên mình ko pm được cho bạn. Trong hồ sơ xin visa Nz online không có chỗ nào thể hiện yêu cầu xin multiple cả, chỉ là họ xét trên hồ sơ thôi. Bạn mình hồ sơ y chang, chỉ khác background du lịch (đi ít hơn tí) nộp sau 1 tháng thì lại cho single 3 tháng.

Chào poweryang,bạn vui lòng cho mình hỏi là nếu mình du lịch Úc và NZ thì nên xin visa nào trước,vì trong plan du lịch phải kể rõ ra đi những đâu ? Và nếu mình book vé máy bay lẫn khách sạn mà khôngn nhận visa thì tiêu nên xin mà không cần book trước vé + ks được không nhỉ ?

Nhà mình đã có ai xin visa du lịch New Zealand từ Hà Nội chưa ạ, cho mình xin ít kinh nghiệm với. Không biết xin visa nộp tại HN được không hay phải vào HCM nộp ạ?

Chào poweryang,bạn vui lòng cho mình hỏi là nếu mình du lịch Úc và NZ thì nên xin visa nào trước,vì trong plan du lịch phải kể rõ ra đi những đâu ? Và nếu mình book vé máy bay lẫn khách sạn mà khôngn nhận visa thì tiêu nên xin mà không cần book trước vé + ks được không nhỉ ?

Chào bạn,

Theo mình thì bạn nên xin Visa Úc trước, nếu bạn được cấp Visa Úc, thì visa NZL sẽ dể hàng hơn.

Bạn không nên book vé máy bay, chỉ cần book KS trước thôi, trên agoda.com có dạng book KS free cancelation and pay later đó, book trước 5-6 tháng, rồi xin visa có KQ xong mới hủy vẫn được free.

Cả 2 Visa Úc và NZL (multuple/single entry thường có thời hạn 01 năm) đều có thể apply online và thanh toán bằng credit card hết !

Bạn cứ tự tin thử nộp lại để lấy kinh nghiệm nha !

Chúc bạn sớm xin được Visa cả 02 nước !

Nhà mình đã có ai xin visa du lịch New Zealand từ Hà Nội chưa ạ, cho mình xin ít kinh nghiệm với. Không biết xin visa nộp tại HN được không hay phải vào HCM nộp ạ?

Chào bạn,

Bạn hãy nộp online đi, vào trang website: https://www.immigration.govt.nz/new-zealand-visas tạo tài khoản,
Rồi làm theo hướng dẫn của bạn hanahan chia sẽ ở post trên đó, sau khi được cấp Visa NZL rồi mới lên VFS nộp Passport dán vô thôi ah !

Chúc bạn sớm xin được visa du lịch NZL !

Chào bạn,

Bạn hãy nộp online đi, vào trang website: https://www.immigration.govt.nz/new-zealand-visas tạo tài khoản,
Rồi làm theo hướng dẫn của bạn hanahan chia sẽ ở post trên đó, sau khi được cấp Visa NZL rồi mới lên VFS nộp Passport dán vô thôi ah !

Chúc bạn sớm xin được visa du lịch NZL !

Cảm ơn thông tin của bạn, bạn cho mình hỏi VFS ở HN thì ở đâu hả bạn? Nếu bay transit qua Úc (Chỉ transit tầm 1h thôi) thì vẫn phải xin visa Úc bạn nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back