What's new

Visa du lịch New Zealand

Re: Thông tin Visa du lịch New Zealand

mình mới nhận được email đã nhận được hồ sơ sau 2 hôm nộp online và chuyển tiền
Sáng nay mình gửi passport từ quê vào sài gòn rồi
Mình nộp online ko có SYLL và Family member gì chỉ có sổ hộ khẩu thôi
Bạn nộp được bao lâu rồi, có xem được status ở đâu ko?
Mình nộp từ hôm 27/9 rồi, họ mới gọi kêu bổ sung SYLL và liêt kê thành viên gia đình, không coi dc status hồ sơ đâu bạn ạ, chắc tuần này mình có kết quả rồi

@tunguyenvn: bạn pm cho mình mà hộp thư bạn đầy nên mình ko reply được, mình trả lời ở đây nhé

Hi Tú,

Mẫu đơn nghỉ phép mỗi cty có 1 mẫu, trên đó cụ thể ghi những thông tin sau:

ĐƠN XIN NGHỈ
APPLICATION FOR LEAVE
Tên nhân viên/ Name of Employee:

Vị trí/ Position:

Phòng ban/ Department:

Ngày nghỉ/ Date off: Từ ngày/From:

Tổng số ngày nghỉ/ Total working days absent:
Không bao gồm ngày nghỉ lễ (Not including public holidays)

Lý do/Reason:
Nghỉ phép năm/ Annual leave (Year ….)
Nghỉ việc riêng/ Personal leave
Nghỉ không lương/ Unpaid leave

Địa chỉ/ điện thoại liên lạc trong thời gian nghỉ/ Contact details while on leave (if available):

Người thay thế trong thời gian nghỉ/ Person in charge on behalf during leaving time:

Những công việc được bàn giao/Task handovered
(Bàn giao công việc gì, Cho ai/ Task, for whom):

Số ngày phép tiêu chuẩn Số ngày phép đã dùng Số ngày phép còn lại
Annual leave days Used leave days Leave balance

Xác nhận bởi/ Verified by:………………………………………… Ngày /Date………………………

Chữ ký/ Signature

Nhân viên/ Employee Trưởng Đơn vị (Head of Dept)
Ngày/ Date: Ngày/ Date:

Mình nộp từ hôm 27/9 rồi, họ mới gọi kêu bổ sung SYLL và liêt kê thành viên gia đình, không coi dc status hồ sơ đâu bạn ạ, chắc tuần này mình có kết quả rồi

bạn ơi có kết quả chưa. Người ta gọi báo hay lên lsq lấy hay gửi về nhà vậy? Mình nộp online và gửi passport từ hạ long vào sg nên ko chắc mất kha khá thời gian nữa để người ta nhận đc và trả kết quả

bạn ơi có kết quả chưa. Người ta gọi báo hay lên lsq lấy hay gửi về nhà vậy? Mình nộp online và gửi passport từ hạ long vào sg nên ko chắc mất kha khá thời gian nữa để người ta nhận đc và trả kết quả
Mình chưa thấy tăm hơi gì luôn đấy, sốt ruột kinh, bên Canada mình làm có 1 tuần, bên này gần 1 tháng rồi đó, hix

Mình chưa thấy tăm hơi gì luôn đấy, sốt ruột kinh, bên Canada mình làm có 1 tuần, bên này gần 1 tháng rồi đó, hix
mình vừa hỏi bác voha ở trang 7 thì bác ấy KO đc visa, tận 1 tháng mới có kết quả và có gọi điện phỏng vấn nữa.
Hình như bác ấy cũng đi du lịch khá nhiều mà vẫn trượt

đợi lâu quá, hơn 2 tuần rồi mà ko có thông tin gì cả, chắc tí nữa em gọi lên đại sứ quán hay vfs xem sao. Thấy bảo nộp online thời hạn ngắn hơn mà lâu quá, hôm trước nộp UK có 3 ngày là đc, Úc là 7 ngày

đợi lâu quá, hơn 2 tuần rồi mà ko có thông tin gì cả, chắc tí nữa em gọi lên đại sứ quán hay vfs xem sao. Thấy bảo nộp online thời hạn ngắn hơn mà lâu quá, hôm trước nộp UK có 3 ngày là đc, Úc là 7 ngày
Eo ơi mình thấy LSQ NZ làm việc chuối quá, mình được cấp Visa Limited purpose chứ ko được Visitor Visa, mà cái plan của mình nộp sao thì nó cấp cho trong đúng cái thời gian ấy ko thêm ko bớt 1 ngày, mình email bảo giá vé dịp đó quá cao nên có thể flexible time cho mình được ko, nó reply ko cho và buộc mình nộp kèm vé máy bay + thư accept mà nó gửi nếu không thì decline. Nói thiệt là mình xin Visa Chau Âu và Canada quá đơn giản mà ở đây làm việc bực mình dễ sợ. Chuối cả nải, tức điên người

Hi bạn okladi ơi, bạn nộp online hay sao ạ?

Thật sự mình cũng không hiểu LSQ NZ cho lắm, mình từng nộp hồ sơ xin visa online 2 lần: 1 lần cho mình và 1 lần cho bạn mình, 2 kết quả khác nhau:

Lần của mình: Loại visa apply: Visitor visa
-Submit hồ sơ ngày 16/05, ngày 19/05 nhận được email nộp passport, ngày 23/05 mình lên VFS Nguyễn Du nộp phí và passport. Sau đó mình chờ mút mùa lệ thủy thì 06/06 bạn VFS gọi điện nói "Chị ơi hồ sơ xin visa của chị có kết quả rồi sao ko ai lên lấy?". Mình mới bảo đâu ai gọi điện thông báo đâu ạ, và ngày 06/06 mình lên lấy kết quả, mở phong bì ra cũng hồi hộp, họ cho Visitor Visa 1 năm multiple.

Lần của bạn mình: Loại visa apply: Visitor visa
- Submit hồ sơ ngày 15/06, ngày 17/06 nhận được email nộp passport, bạn mình bận việc chưa đi nộp passport thì ngày 29/06 họ gửi thư bảo đã cấp visa Visitor 3 tháng single và bảo bạn mình lên VFS nộp passport.

Chỉ trong 1 tháng mà đã có sự thay đổi về quy trình cấp visa NZ cho các hồ sơ apply online. Như case của mình thì hồi hộp chờ kết quả, còn case của bạn mình thì kết quả đã có trước khi đem nộp passport luôn. Bạn mình gọi lên VFS hỏi thì họ bảo tùy vào tình trạng của từng hồ sơ mà họ cho thời hạn visa khác nhau

Hiện bạn mình đang có kế hoạch xin visa NZ tiếp vì single 3 tháng bận việc không đi được nên visa hết hạn. Có bạn nào gần đây nộp visa NZ online thì cùng chia sẻ nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back