What's new

Visa du lịch New Zealand

Re: Thông tin Visa du lịch New Zealand

Bạn có thể rút passport gốc ra nếu có việc cần và theo VFS hướng dẫn thì chỉ cần lên điền 1 cái form của họ.
Bữa trước mình nộp transit visa Úc cần bản công chứng passport gần nhất (tạm nộp bản công chứng năm 2013) mà passport gốc lại đang bị giữ trong hồ sơ nộp visitor visa NZ (nộp từ 28/12/16). Tuy nhiên, sau đó cũng không cần rút passport gốc luôn vì LSQ Úc call mình trong 1 wk chỉ cần bổ sung visa NZ sẽ được xử lý 1-2 ngày. Now vẫn wait bên LSQ NZ kết quả.

Mình nộp hồ sơ từ ngày 5/1 đến giờ vẫn chưa có kết quả, hix. Mình cũng đi nhiều nước rồi Mỹ, châu Âu, Úc... không biết bên đây có trục trặc gì không mà lâu quá. Đang sốt ruột đợi kq để mua vé máy bay. Có bạn nào cũng nộp hồ sơ thời gian này mà có kết quả rồi không?

Bạn cứ đếm 25 ngày (trừ quốc lễ, tết, T7, CN) nhé, nói chung là mong dài cổ luôn í :D, bạn đi nhiều như thế là sẽ pass thôi, nên cứ thong thả check giá vé mbay đê ;)

đúng rồi bạn. pp sẽ được chuyển qua bangkok . VFS thu hình như 400 500K gì đó tiền ems để gửi pp đi và về. còn kết quả xét duyệt. họ sẽ email va update thêm 1 attachment trong account online của bạn. còn status của case khg thay đổi gì hết. khg như của Úc hay Canada. Nói chung status online của NZ làm người nộp rất là hồi hộp. Phút 89 mới biết.

Bạn cứ đếm 25 ngày (trừ quốc lễ, tết, T7, CN) nhé, nói chung là mong dài cổ luôn í :D, bạn đi nhiều như thế là sẽ pass thôi, nên cứ thong thả check giá vé mbay đê ;)

Check vé mà sốt ruột luôn. Vé Thai Airways từ lúc xem là $650, giờ lên hơn $1000 rồi mà vẫn chưa có Visa nên không dám mua vé. Mà kẹt là do ox mình có điểm bên Thai Airways, đổi được 1 vé khứ hồi cho ổng nên mình không còn option nào khác. ? Đành chờ tiếp vậy.

Case của mình cũng đang hồi hộp. Mình ở Hà Nội.

Nộp hồ sơ online + gửi passport qua bưu điện từ 13/2.

Mình chỉ nộp hồ sơ basic, không có book vé, ko book ks, ko x-ray j cả. Mình từng đi Mỹ, Châu Âu.

Thời gian xét duyệt 20 ngày, thế là hôm qua 16/2 vừa gửi email xin rút passport vì tuần sau phải đi công tác.

Thì sáng nay 17/2 đại sứ quán New Zealand gọi cho mình bảo có kết quả rồi, họ sẽ gửi passport về cho mình. Mình hỏi được không thì bạn ấy bảo niêm phong kín lắm, không biết được.

Tới T2 ngày 20/2 passport về tới nơi mới biết.

Hồi hộp quá nhỉ, có cách nào biết đc ko? VD như status online. Hồ sơ của mình họ duyệt nhanh quá nên hơi run ...

Case của mình cũng đang hồi hộp. Mình ở Hà Nội.

Nộp hồ sơ online + gửi passport qua bưu điện từ 13/2.

Mình chỉ nộp hồ sơ basic, không có book vé, ko book ks, ko x-ray j cả. Mình từng đi Mỹ, Châu Âu.

Thời gian xét duyệt 20 ngày, thế là hôm qua 16/2 vừa gửi email xin rút passport vì tuần sau phải đi công tác.

Thì sáng nay 17/2 đại sứ quán New Zealand gọi cho mình bảo có kết quả rồi, họ sẽ gửi passport về cho mình. Mình hỏi được không thì bạn ấy bảo niêm phong kín lắm, không biết được.

Tới T2 ngày 20/2 passport về tới nơi mới biết.

Hồi hộp quá nhỉ, có cách nào biết đc ko? VD như status online. Hồ sơ của mình họ duyệt nhanh quá nên hơi run ...

Chắc bạn có visa rồi đó, vì từng đi Mỹ và châu âu mà. Hjx, mình nộp trước bạn (6/2) mà giờ vẫn chưa có kết quả đây..

Chắc bạn có visa rồi đó, vì từng đi Mỹ và châu âu mà. Hjx, mình nộp trước bạn (6/2) mà giờ vẫn chưa có kết quả đây..

Cám ơn bạn. Mai có kết quả đc hay ko tớ cũng post lên để đồng bào có kinh nghiệm.

Sáng nay tớ vừa nhận được hộ chiếu.

Bên trong có tờ note là nếu visa bạn đc cấp thì sẽ nhận đc visa online, ko dán vào hộ chiếu.

Tớ gọi lên VFS thì họ kêu là vì tớ request lấy lại hộ chiếu nên sở di trú chỉ scan passport rồi giả lại. Có kết quả mới email.

Còn hiện giờ tớ chưa thấy email gì từ sở di trú, chưa thấy status trên Immigration Online thay đổi (vẫn là submitted) nghĩa là chưa có kết quả. Bạn ở VFS hôm trc báo nhầm cho tớ là đã có.

Chờ tiếp. Nhưng cái hay là passport ko bị ngâm ở sở di trú 1 tháng.

Sáng nay tớ vừa nhận được hộ chiếu.

Bên trong có tờ note là nếu visa bạn đc cấp thì sẽ nhận đc visa online, ko dán vào hộ chiếu.

Tớ gọi lên VFS thì họ kêu là vì tớ request lấy lại hộ chiếu nên sở di trú chỉ scan passport rồi giả lại. Có kết quả mới email.

Còn hiện giờ tớ chưa thấy email gì từ sở di trú, chưa thấy status trên Immigration Online thay đổi (vẫn là submitted) nghĩa là chưa có kết quả. Bạn ở VFS hôm trc báo nhầm cho tớ là đã có.

Chờ tiếp. Nhưng cái hay là passport ko bị ngâm ở sở di trú 1 tháng.

Sáng nay mình vừa lên lấy hộ chiếu về. Và đang đợi email báo đây. Cảm giác ko an toàn hic hic

Mìnhno76jp hs từ 13/1 đến giờ chưa có kết quả gì. Công nhận làm visa nz là lâu nhất trong lịch sử xin visa của mình...:((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back