What's new

Visa du lịch New Zealand

Re: Thông tin Visa du lịch New Zealand

Chị submit hồ sơ hôm 15/02, ngày 20/02 gửi hộ chiếu vào SG. Ngày 22/02 hộ chiếu được gửi tới lãnh sự quán NZ. Mình vừa nhận được online visa xong :), multiple 2 năm.
Lúc nhận được thông báo có file upload trong hồ sơ của mình (bằng email), run kinh khủng, hồi hộp mở account ra thấy vẫn trạng thái Submitted, phải clickvào hồ sơ vẫn không thấy gì, chỉ có list docs mình đã nộp, kéo tuốt xuống dưới cùng mới nhìn thấy cái file đính kèm, mở ra vẫn run như cầy sấy, tưởng họ yc nộp thêm gì hay từ chối, đầu óc rối tinh, nhìn loáng quáng thấy mỗi chữ multiple mới biết mình có visa :D

Chúc mọi người sớm có tin vui nhé :)

Trùi ơi, chúc mừng chị nha. Em submitted hôm 17/2, nộp pp 22/2 và đang chờ tin đây. PP của chị đi nhiều rồi nên được cấp multi 2 năm. Travel plan chị xin đi vào thời gian nào vậy? :D

Trùi ơi, chúc mừng chị nha. Em submitted hôm 17/2, nộp pp 22/2 và đang chờ tin đây. PP của chị đi nhiều rồi nên được cấp multi 2 năm. Travel plan chị xin đi vào thời gian nào vậy? :D

Chị đi từ 27/04-07/05 em ạ. Chị ở Auckland từ 28/04-30/04 thì bay qua Christchurch rồi từ đó thuê xe lái đi xuống phía nam và ngày 06/05 về Queenstown, chiều 07/05 bay về Auckland để về HN.

Đoàn chị hiện tại có mỗi chị có visa, còn 3-4 người đang đợi nên chưa biết thế nào.

Có ai nộp hồ sơ từ 13/12/2016, đã nhận đc tin nhắn xác nhận hồ sơ đc gửi đi process mà đến h vẫn chưa có kết quả k a?

Mình làm visa thăm thân, vợ ở New 7 năm rồi, cưới nhau tháng 7 năm ngoái, tháng 12 gửi hồ sơ n om đến bh k trả luôn :|

Liệu có vấn đề j k nhỉ? ai có kinh nghiệm vụ này tư vấn cho mình với :|

Thanks!!!!!!!!!

Có vẻ nhiều ng nộp hồ sơ toàn hơn 1 tháng vẫn chưa có kết quả nhỉ

Có bạn nào 3 tháng chưa có kết quả như mình k vào lên tiếng để mình biết là mình k đơn độc cái :|

NZ chắc phải cho vào kỉ lục là nc xét duyệt hồ sơ lâu nhất thế giới mất :))

Có vẻ nhiều ng nộp hồ sơ toàn hơn 1 tháng vẫn chưa có kết quả nhỉ

Có bạn nào 3 tháng chưa có kết quả như mình k vào lên tiếng để mình biết là mình k đơn độc cái :|

NZ chắc phải cho vào kỉ lục là nc xét duyệt hồ sơ lâu nhất thế giới mất :))

Khổ thân em :(. Em thử gửi mail tới lãnh sự hỏi xem liệu hồ sơ có bị pending vì thiếu thông tin gì mà trong quá trình truyền đạt lại cho mình bị mất liên lạc mình chưa nhận được k?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948
Latest member
mass
Back