What's new

Visa du lịch New Zealand

Re: Thông tin Visa du lịch New Zealand

Mình thì nhận được thông báo có 1 thư trong account của mình. khi mở account thì thấy có evisa 1 month single, mừng quá hôm sau chạy ngay lên VFS lấy hộ chiếu về để còn xin visa transit Úc thì họ nói là sau khi có evisa thường lãnh sự sẽ dành khoảng 2-3 ngày để xử lý hộ chiếu. Khi về nhà mình có vào lại account để xem có thông tin gì không thì ko còn thấy cái file visa ấy đâu. Mình hoang mang quá đi mất. Có ai đã từng rơi vào trường hợp này chưa?

Re: Thông tin Visa du lịch New Zealand

Hi all,
Có bạn nào nộp online, sau 20 ngày làm việc có kết quả visa NZ không vậy ? Mình nộp online, hôm nay đúng 6 tuần mà vẫn chưa có kết quả. :gun:gun

@saigonn_2: bạn có mail gì chưa?
Mình chợt nhớ ra là bạn có thể soạn 1 cái thư hỏi tiến trình xét visa của bạn rồi vào account immigration Nz (chỗ bạn up hồ sơ online ấy), chọn upload additional document. Nội dung thư gồm tôi tên là..., số hồ sơ là..., đã submit từ ngày..., nộp passport từ ngày..., đến đây đã... ngày mà chưa thấy kết quả.
Lần trước bạn mình vừa up, hôm sau có mail báo kết quả e visa luôn.

Mình chợt nhớ ra là bạn có thể soạn 1 cái thư hỏi tiến trình xét visa của bạn rồi vào account immigration Nz (chỗ bạn up hồ sơ online ấy), chọn upload additional document. Nội dung thư gồm tôi tên là..., số hồ sơ là..., đã submit từ ngày..., nộp passport từ ngày..., đến đây đã... ngày mà chưa thấy kết quả.

Hi Hana,
Mình vẫn chưa có mail yếu cầu bổ sung hay gì cả. Sao đợt này lâu quá trời, hơn 30 ngày làm việc luôn rồi. :D

Hi Hana,

Mình vừa nhận được email kết quả hôm nay, được cấp single entry - 6 tháng.

Thanks bạn.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back