What's new

Visa du lịch New Zealand

Em mới nộp hồ sơ online cho 2 mẹ con từ hôm 28/11 và giờ hồi hộp chờ xem như nào đây he he!!
Mà cái thời hạn cho visa nó cũng lung tung đúng ko mọi người? Thấy ông anh cùng phòng em nộp visa ofline qua nz chơi 10 ngày thì được cái visa hạn 1 năm, multiple luôn trong khi 1 người khác em biết thì được có 3 tháng single entry mà plan là đi cả 3 tuần ?? Không rõ case của mìn thì sẽ như nào đây!

Cho mình hỏi mình nộp hồ sơ online, có mục yêu cầu : Evidence you have paid for onward travel thì upload cái gì? mình đi tự túc, vé máy bay thì book nhưng chưa thanh toán.

hi mọi ngừoi . mình đang là sv năm 3 năm nay 20 tuổi nên là muốn đi trai nghiệm rất yêu thik newzeland vì co ông anh họ học bên nên qua đc ông đem đi chơi đỡ tiền phí này nọ cũng vừa tự xin visa đi hàn tháng trước . em định đợt tết âm này qua , cơ mà sợ mình còn ít tuổi tài chính ba mẹ bao trợ sợ không cấp visa . mọi ngừoi cho em lời khuyên với .
với lại cho em hỏi tất cả giấy twof phải dịch thuật hết à mọi ngừoi . book vé máy bay mà ko thanh toán để xin visa thì đặt ở đâu ạ . cám ơn mọi người dã đọc

tùy hồ sơ mình mà họ ra quyết định thôi.

vì mình xin có 3 ngày trong form và không có viết thư xin nhiều năm mà họ cũng cho mình 02 năm đó.

br.

Em mới nộp hồ sơ online cho 2 mẹ con từ hôm 28/11 và giờ hồi hộp chờ xem như nào đây he he!!
Mà cái thời hạn cho visa nó cũng lung tung đúng ko mọi người? Thấy ông anh cùng phòng em nộp visa ofline qua nz chơi 10 ngày thì được cái visa hạn 1 năm, multiple luôn trong khi 1 người khác em biết thì được có 3 tháng single entry mà plan là đi cả 3 tuần ?? Không rõ case của mìn thì sẽ như nào đây!

Nộp online như bạn thì phải tạo 2 account à? Con bạn mấy tuổi? Mình tính nộp cả nhà mà làm biếng nộp hs giấy quá, tiy nhiên nếu nộp hs giấy mất 1 lần phí cho cả nhà thì phải.

Nộp online như bạn thì phải tạo 2 account à? Con bạn mấy tuổi? Mình tính nộp cả nhà mà làm biếng nộp hs giấy quá, tiy nhiên nếu nộp hs giấy mất 1 lần phí cho cả nhà thì phải.

Đúng rồi, tạo 1 account realme sau đó thì lập 2 hồ sơ trong đó, trả lời và up thông tin riêng biệt, phần của con thì nhớ tick vào đoạn Điền on behalf as parents of dependant child là ok!
Vì là hồ sơ nộp riêng nên mỗi application sẽ tính tiền riêng chứ ko nộp chung như hồ sơ giấy được! Con mình 6 tuổi

Cho mình hỏi mình nộp hồ sơ online, có mục yêu cầu : Evidence you have paid for onward travel thì upload cái gì? mình đi tự túc, vé máy bay thì book nhưng chưa thanh toán.

Cái này là do trứoc đó bạn tick vào mục I have pre-purchase travel ở mấy trang trước đúng ko? Vì nếu k tick vào đó thì ở mục upload sẽ chỉ có Evidence that you can pay for ur onward travel thôi chứ k có evidence you have paid

Bạn có phải gửi hộ chiếu gốc vào SG không bạn?
Đúng rồi, tạo 1 account realme sau đó thì lập 2 hồ sơ trong đó, trả lời và up thông tin riêng biệt, phần của con thì nhớ tick vào đoạn Điền on behalf as parents of dependant child là ok!
Vì là hồ sơ nộp riêng nên mỗi application sẽ tính tiền riêng chứ ko nộp chung như hồ sơ giấy được! Con mình 6 tuổi

Bạn có phải gửi hộ chiếu gốc vào SG không bạn?

Có chứ bạn! Tớ submit xong xuôi tối hôm 24/11 (là thứ 6) thì đến 27/11 nhận được email yêu cầu gửi hộ chiếu vào sg, thứ 3 tớ đi gửi nasco vào sg thì đến hôm 30/11 là họ đã gửi ra cho mình rồi, chỉ check cái identification thôi. Sau đó đến 7/12 là mình có visa

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back