What's new

Visa du lịch New Zealand

Dear mọi người,

Mọi người cho hỏi có ai bị trường hợp nộp theo group, submit hồ sơ rồi, nhận được hoá đơn rồi mà không nhận được thư xác nhận không. Vì thông thường đó là email tự động. Mình gửi 3 ngày rồi mà vẫn chưa nhận được. Sáng nay mình vẫn gửi PP, tiền, invoice vào Tp HCM. Nhưng mình sợ là nếu sau này họ gửi evisa vào email mình cũng không nhận được thì sao nhỉ?
Khi thanh toán xong thì nó hiện hướng dẫn gửi PP đến địa chỉ nào luôn mà, không cần phải chờ email, in cái đó gửi kèm pp + hóa đơn thanh toán tiền phí dịch vụ cho VFS là được.

Hôm vừa rồi mình vẫn tạo group cho nhà mình gồm 1 tài khoản nhà mình (bố mẹ con cái) và một tài khoản cho em gái mình (em gái và con của em gái), khi tính hoá đơn họ vẫn tính thành 2 tài khoản. Mình chỉ thắc mắc là khi khi hồ sơ cho mình thì có khai cho người đi kèm (chồng, con), trong đó họ nói là ko cần khai separate form cho những người kia nữa nhưng ở ngoài mình vẫn thấy có mục khai Partner and Child, mình thấy băng khoăn quá, không hiểu họ tạo cái ý để làm gì, có cần khai không. Và khi khai cùng form với mình thì các thông tin về chồng mình sẽ attach theo mình sẽ khó theo dõi, không đủ họ có đủ cơ sở xét duyệt không. Bạn có thể giải đáp dùm không? Thanks
Cái mà bạn nói "có mục khai Partner and Child" chắc là để xin visa thêm cho vợ/chồng hoặc con khi mà đương đơn chính đã có visa rồi.
Trường hợp bạn như bạn nói chắc phải làm 2 nhóm: nhóm nhà bạn và nhóm nhà em gái, như thế rõ ràng hơn cho bạn và người xét duyệt

Dear mọi người,

Mọi người cho hỏi có ai bị trường hợp nộp theo group, submit hồ sơ rồi, nhận được hoá đơn rồi mà không nhận được thư xác nhận không. Vì thông thường đó là email tự động. Mình gửi 3 ngày rồi mà vẫn chưa nhận được. Sáng nay mình vẫn gửi PP, tiền, invoice vào Tp HCM. Nhưng mình sợ là nếu sau này họ gửi evisa vào email mình cũng không nhận được thì sao nhỉ?

Họ chỉ gửi email cho bạn 1 lần duy nhất khi có quyết định về đơn xin visa của bạn thôi. Ngoài ra không có bất kỳ mail xác nhận nào cả bạn nhé!
Bạn có thể kiểm tra hay chỉnh sửa email của bạn bằng cách đăng nhập vào tài khoản của bạn. Bạn sẽ nhìn thấy ngay phía trên có mục: "My account" trong đó có email mà bạn đã khai trong đơn. Bên cạnh là mục Edit Profile để bạn chỉnh sửa nếu bạn điền sai

Làm online chỉ tạo nhóm cho các thành viên trong gia đình được thôi, còn bạn bè phải tạo từng người 1 riêng rẽ, còn vẫn muốn tạo nhóm thì nộp hồ sơ giấy.

Thực tế mình và bạn mình đã mở chung 1 tài khoản. Sau đó tạo mỗi người 1 application riêng. Khi khai đơn trong mục "Will this visa application be submitted together with other visa applications as part of a group?" thì trả lời là "YES" và đồng thời mình đặt tên cho nhóm. Tên này phải ghi giống nhau trong cả 2 đơn của 2 người.
Sau khi khai xong 2 đơn thì mình submit từng đơn một. Vì mình khai đi theo nhóm nên hệ thống chưa yêu cầu thanh toán mà yêu cầu khai đơn nhóm. Tiếp theo mình vào mục "Group application" để tạo 1 cái đơn nhóm, bằng cách khai 1 số thông tin cơ bản về người đại diện nhóm (1 trong số thành viên của nhóm). Sau đó hệ thống tự động nối 2 đơn vào 1 nhóm và dẫn đến mục thanh toán phí visa. Vì 2 đứa mình là bạn bè nên ai cũng phải trả phí visa. Hệ thống đưa ra tổng phí visa của 2 người và thanh toán 1 lần.

Last edited:
Các bác ơi, em lại cần hỏi thông tin, đã có trường hợp nào bị như em chưa. Trong visa được duyệt, họ chỉ ghi mỗi First name and family name, thiếu Middle name. Ví dụ tên em là Nguyễn Thị Hồng Vân thì họ chỉ ghi là Van Nguyen. Như thế làm sao qua được sân bay và hải quan nhỉ. Em có viết email thì được trả lời là ko vấn đề gì như thế này:
"Dear applicant,
Thank you for your inquiries.
The name order issue has been noticed by us for a period of time since the name of Vietnamese is quite long, therefore, the system could only recognize the surname and one or two of the given names. Since many clients provide their given names in the way by their own understanding, therefore, a lot of work on name order changes has to be conducted.
In fact, the name info in our system is consistent with the passport info, including name, date of birth and passport serial number. Therefore the name on the approval letter won’t impact applicant’s travel at airports and borders.
Therefore, we would not change the name order for applicants from Vietnam market. What you should do is to guarantee the info of passport to be provided accurately. What we could do is to double check the passport info with the info you provided on the application form.
If you still have inquiries on this, please contact information contact centre that provides service for 24 hours, and how to contact them could be found on Immigration New Zealand official website"

Các bác nào bị trường hợp như em mà vẫn qua được cửa Xuất nhập cảnh 2 bên và Hàng Không không? Many thanks

Last edited:
Các bác ơi, em lại cần hỏi thông tin, đã có trường hợp nào bị như em chưa. Trong visa được duyệt, họ chỉ ghi mỗi First name and family name, thiếu Middle name. Ví dụ tên em là Nguyễn Thị Hồng Vân thì họ chỉ ghi là Van Nguyen. Như thế làm sao qua được sân bay và hải quan nhỉ. Em có viết email thì được trả lời là ko vấn đề gì như thế này:
"Dear applicant,
The name order issue has been noticed by us for a period of time since the name of Vietnamese is quite long, therefore, the system could only recognize the surname and one or two of the given names. Since many clients provide their given names in the way by their own understanding, therefore, a lot of work on name order changes has to be conducted.
In fact, the name info in our system is consistent with the passport info, including name, date of birth and passport serial number. Therefore the name on the approval letter won’t impact applicant’s travel at airports and borders.
Therefore, we would not change the name order for applicants from Vietnam market. What you should do is to guarantee the info of passport to be provided accurately. What we could do is to double check the passport info with the info you provided on the application form.
If you still have inquiries on this, please contact information contact centre that provides service for 24 hours, and how to contact them could be found on Immigration New Zealand official website"

Các bác nào bị trường hợp như em mà vẫn qua được cửa Xuất nhập cảnh 2 bên và Hàng Không không? Many thanks

Tên họ như thế, ngày tháng năm sinh & số PP giống với pp của bạn hay không, nếu giống thì được rồi.

What you should do is to guarantee the info of passport to be provided accurately. What we could do is to double check the passport info with the info you provided on the application form.

Họ đã nói vậy rồi thì cứ xách PP lên và đi thôi

"Dear applicant,

Không vấn đề gi đâu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back