What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

moccau; hộp thư bạn full minh ko thể tra loi đc
Mail của minh: [email protected]
Các bạn cần cứ mail mình trả lời vì lúc này mình hơi bận ít khi vào phuot
Rất vui đc giúp các bạn

Bạn viết có dấu hay không dấu đều được.
Lần trước mình khai form tiếng anh, do quen tay nên tên người nhà mình viết Tiếng Việt, tên phố cũng viết luôn tiếng Việt, những mục còn lại thì mình lại dùng tiếng Anh. Do in có 1 bản nên thôi, vẫn nộp bình thường và 1 tuần sau khi nộp thì nhận được email báo có visa.
Oh cám ơn bạn nhé. Cho mình hỏi luôn là tờ khai thân nhân ák, mình thấy trên mạng thì có cả tiếng việt và tiếng anh, nhưng bên vfs phát tờ đó là tiếng anh hết bậy lúc mình khai thì viết địa chỉ , họ tên có dấu không hay viết không dấu ? Hịc

Các bạn cho mình hỏi mình xin visa vào úc được ba tháng theo diện du lịch thăm thân mẹ mình lo chỗ ăn ăn ở vậy mình nhập cảnh vào úc mình chỉ cầm 1000aud có được không họ có bắt buộc mình phải cầm tối thiểu bao nhiêu tiền không. Mình có sổ tiết kiệm 500 triệu. Có thẻ atm nhưng thẻ không có tiền khi cần mới gửi vào. Mình nghe nói lúc nhập cảnh ít tiền quá họ không cho nhập cảnh có phải không. Mình dự định ở Úc ba tháng đã được cấp visa có bạn nào có kinh nghiệm tư vấn dùm mình xin cảm ơn các bạn

Đậu visa rồi mọi người ơi. Kịp vi vu qua Úc dịp Lễ này rồi. Thường đậu mọi người có email cám ơn LSQ không?

Cho em hỏi trong diễn đàn đã ai bị từ chối mà nộp lại hồ sơ xin du lịch thành công không ạ? Hay lần 2 nên làm dịch vụ ạ. Em bị từ chối vì việc làm luơng thấp (7tr) và ít đi du lịch nước ngoài ( mới đi thái 2 lần,cam 1 lần). Năm nay em 25 tuổi. :(

Vậy nếu giờ nộp lại hồ sơ thì lương của em là bao nhiêu và em đã đi thêm được những nước nào rồi?
Nếu vẫn y như cũ thì chị nghĩ không nên nộp lại luôn mà hãy cải thiện hồ sơ trước. Ví dụ:
1) Lương thấp --> cái này cần làm rõ hơn vì chứng minh tài chính không chỉ bao gồm lương. Nếu lương thấp nhưng em có bố mẹ (hoặc ai đó) chi trả cho chuyến đi rồi cung cấp giấy tờ chứng minh thu nhập của người tài trợ là ổn. 5 năm trước chị sang UK, lúc đó lương chỉ có gần chục triệu, hộ chiếu mới làm lại trước đó trắng trơn, còn hộ chiếu cũ thì mới chỉ đi mấy nước trong khu vực: Thái, Malay, Trung Quốc và Hồng Kong. Chị làm cái giấy xác nhận là mẹ chị đồng ý chi trả chi phí chuyến đi cho chị, sau đó chứng minh thu nhập của mẹ chị (ví dụ: sổ tiết kiệm, lương, hợp đông cho thuê nhà, sổ đỏ...). Còn nếu em được tăng lương hay kiếm được công việc khác thu nhập cao hơn thì càng tốt.
2) Ít đi du lịch nước ngoài -> đi thêm vài nước nữa rồi sau đó hẵng nộp xin visa Úc
Cho em hỏi trong diễn đàn đã ai bị từ chối mà nộp lại hồ sơ xin du lịch thành công không ạ? Hay lần 2 nên làm dịch vụ ạ. Em bị từ chối vì việc làm luơng thấp (7tr) và ít đi du lịch nước ngoài ( mới đi thái 2 lần,cam 1 lần). Năm nay em 25 tuổi. :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back