What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

bạn gọi thử lên lsq úc đi, chứ th của bạn là quá lâu rồi đó, sáng nay minh mới gọi họ rồi.

Mình gọi hồi sáng rồi bạn. Họ nói là hồ sơ quá nhiều. Do vậy phải chờ đợi thêm vài tuần?!

Chào các anh chị em trên forum. Sau khi đã đọc hết KN xin visa Úc (p1 và p2) thì mình có những thắc mắc, ACE nào biết chia sẽ mình cám ơn rất nhiều.

Mình dự định nộp hồ sơ xin visa du lịch Úc đầu tháng 8 này. Cho mình hỏi là mình nộp ở VSF có cần hẹn trước k hay là nộp trực tiếp? và hẹn trước thì hẹn bằng cách nào là sớm nhất và hiệu quả nhất?

Và câu hỏi thứ 2 mình nhờ mọi người tư vấn dùm mình là hồ sơ mình đã ổn chưa? Mình có thư mời của người yêu bên Úc. Sau đây là hồ sơ của mình :

A.Về người yêu (đã có quốc tịch Úc)
1- Thư mời.
2- Passport có công chứng.
3- 2 tờ bill điện và bill gas.
4- Bằng lái có công chứng.
Mọi giấy tờ của người yêu đều được luật sư bên Úc làm.

B. Về phần mình - Nam 28t
1- Hình ảnh chụp chung và tin nhắn qua lại của mình và người yêu.
2- Đơn Subclass 600 Checklist (170614). Final. Cái này có cần k ạ? trong đơn thì bảo cần nhưng mình thấy trong forum k ai nhăc đến hết.
3- 4 ảnh 4x6cm. Lúc mình lên VSF thì người ta bảo 4, nhưng trong checklist ở trên thì chỉ có 1. vậy là 1 hay 4 vậy mọi người?
4- Tờ khai nhân thân. ( relatives form )
5- Bản sao hộ chiếu (đã công chứng trên A4)
6- Bản sao CMND và Hộ Khẩu (cả cuốn) - đã công chứng. (k có dịch)
7- Sơ yếu lý lịch. - đã công chứng và dịch.
8- Bản sao giấy khai sinh. - đã công chứng và dịch.
9- Tình trạng độc thân - đã công chứng và dịch.
10- Hợp đồng LD,lương 12triệu/tháng. Bảng lương 3 tháng gần nhất, Đơn xin nghỉ phép (10 ngày) có xác nhận của Giám Đốc. - đã công chứng và dịch.
11- Đơn 1419
12- Bằng Đại Học
13- Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất. - đã công chứng
14- xác nhận số dư của Ngân hàng 300 triệu - Anh Việt - đã gửi từ ngày 15-01-2014

Mình xin hết. Rất cám ơn sự đóng góp của mọi người. Mình dự định nộp ngày 10-7-2014 và đi đầu tháng 8-2014.

@ ARKN : ho chieu ban phai di nhieu nuoc tien bo va co "xin Visa" nhu Japan - Taiwan - EU - Korea ... Thi moi hy vong nhe, Uc la nuoc kho xin Visa hon ca EU nua, ban can than & suy nghi ky trc khi lam..."duc toc bat dat" nhe ban
Chuc ban thanh cong.

À mình quên. Visa mình đã đi được Thái Lan 2 lần, Singapore 1 lần và Hong Kong 1 lần. :)
Cám ơn @thanhthuy1213 vì sự góp ý nhé. :)

Chào các anh chị em trên forum. Sau khi đã đọc hết KN xin visa Úc (p1 và p2) thì mình có những thắc mắc, ACE nào biết chia sẽ mình cám ơn rất nhiều.

Mình dự định nộp hồ sơ xin visa du lịch Úc đầu tháng 8 này. Cho mình hỏi là mình nộp ở VSF có cần hẹn trước k hay là nộp trực tiếp? và hẹn trước thì hẹn bằng cách nào là sớm nhất và hiệu quả nhất?

Và câu hỏi thứ 2 mình nhờ mọi người tư vấn dùm mình là hồ sơ mình đã ổn chưa? Mình có thư mời của người yêu bên Úc. Sau đây là hồ sơ của mình :

A.Về người yêu (đã có quốc tịch Úc)
1- Thư mời.
2- Passport có công chứng.
3- 2 tờ bill điện và bill gas.
4- Bằng lái có công chứng.
Mọi giấy tờ của người yêu đều được luật sư bên Úc làm.

B. Về phần mình - Nam 28t
1- Hình ảnh chụp chung và tin nhắn qua lại của mình và người yêu.
2- Đơn Subclass 600 Checklist (170614). Final. Cái này có cần k ạ? trong đơn thì bảo cần nhưng mình thấy trong forum k ai nhăc đến hết.
3- 4 ảnh 4x6cm. Lúc mình lên VSF thì người ta bảo 4, nhưng trong checklist ở trên thì chỉ có 1. vậy là 1 hay 4 vậy mọi người?
4- Tờ khai nhân thân. ( relatives form )
5- Bản sao hộ chiếu (đã công chứng trên A4)
6- Bản sao CMND và Hộ Khẩu (cả cuốn) - đã công chứng. (k có dịch)
7- Sơ yếu lý lịch. - đã công chứng và dịch.
8- Bản sao giấy khai sinh. - đã công chứng và dịch.
9- Tình trạng độc thân - đã công chứng và dịch.
10- Hợp đồng LD,lương 12triệu/tháng. Bảng lương 3 tháng gần nhất, Đơn xin nghỉ phép (10 ngày) có xác nhận của Giám Đốc. - đã công chứng và dịch.
11- Đơn 1419
12- Bằng Đại Học
13- Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất. - đã công chứng
14- xác nhận số dư của Ngân hàng 300 triệu - Anh Việt - đã gửi từ ngày 15-01-2014

Mình xin hết. Rất cám ơn sự đóng góp của mọi người. Mình dự định nộp ngày 10-7-2014 và đi đầu tháng 8-2014.

Của chị ý chẳng cần bill điện với bill gas đâu ạ, chỉ cần cái giấy xác nhận citizen or bảo boss ký cho cái giấy là đc. Pass port ko cần công chứng luôn.
Của anh thì ko cần bằng đh đâu :)), nó ko yêu cầu mà. À, a nên bổ sung sao kê tk lương or sao kê tk thẻ hay dùng, có thẻ visa hay master càng tốt.

Nếu tự tin thì nộp thẳng ĐSQ luôn, ko cần qua VFS lại tốn 400k mà mấy bạn ý chẳng giúp j mình, đc cái VFS thì hẹn ngày nào cũng đc.

E nghĩ là a đỗ thôi, của e còn là ny du học, e ko bất động sản j luôn mà vẫn pass :)). E nộp hồi đầu tháng 5, 1 tuần sau là có. Nếu mà cua a gần đến ngày đi thì các bạn ý dán nhãn đỏ để ưu tiên ấy

Đi đâu anh? Khi không có cái áo "Vi cà sa"? Nó "ngâm" hs của tụi em gần 1 tháng rưỡi rồi. Oc oc. Thôi nghỉ đi vậy.
Kakakaa. Chúc mừng e ! Thế e đã đi chưa? A nghe nói bây giờ là mùa đông bên Úc nên LSQ xét hồ sơ cũng dễ nhỉ?

Đi đâu anh? Khi không có cái áo "Vi cà sa"? Nó "ngâm" hs của tụi em gần 1 tháng rưỡi rồi. Oc oc. Thôi nghỉ đi vậy.

Ah. Câu đó a trả lời cho HikShin.
Trường hợp của e quá 4 tuần mà vẫn chưa có thì chắc chắn người ta đã gửi mail rồi mà e k biết. Hoặc có sự quên nào đó e nên gọi lên LSQ.

Em gọi hỏi rồi, họ nói là đang xét duyệt. Vì hs đông quá. Sỉ số nhân viên có hạn, nên không xét được nhiều. Nên keiu6 em đợi thêm vài ... tuần nữa. Chắc đúng 2 tháng mới có ấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,619
190,146
Latest member
sportifiles
Back