What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Các bạn cho mình hỏi t12 mình đi mà nộp hồ bây giờ có được không ? Định có vía sớm mua luôn vé máy bay cho rẻ.

Các bạn cho mình hỏi, mình đọc ở diễn đàn thì được biết: Khi mình có Visa Úc thì được miễn thị thực vô Đài Loan, Nhật và Hàn Quốc đúng không các bạn? Vui lòng, cung cấp cho mình thông tin. Mình cảm ơn rất nhiều.

Các bạn cho mình hỏi, mình đọc ở diễn đàn thì được biết: Khi mình có Visa Úc thì được miễn thị thực vô Đài Loan, Nhật và Hàn Quốc đúng không các bạn? Vui lòng, cung cấp cho mình thông tin. Mình cảm ơn rất nhiều.

Chào bạn,

Theo mình biết, thì chỉ được miển Visa vô Đài Loan và Hàn Quốc thôi. Còn Nhật Bản vẩn phải xin Visa.
Bạn tham khảo thông tin dưới đây nhé:
http://ngoisao.net/tin-tuc/thu-gian...anh-tho-mien-visa-cho-nguoi-viet-2982040.html
1. Trường hợp du khách Việt Nam đã có visa (loại dán vào hộ chiếu) của 5 quốc gia Mỹ, Canada, Nhật Bản, Australia và New Zealand còn hiệu lực thì được phép vào Hàn Quốc du lịch mà không cần xin visa. Điều kiện bắt buộc là khách phải có vé máy bay của chặng bay tiếp theo.
2. Những du khách đến từ các quốc gia như Việt Nam, Ấn Độ, Thái Lan, Philippines và Indonesia sở hữu visa còn hạn và thẻ cư trú tại các nước Mỹ, Canada, Nhật, Anh, Schengen (khối biên giới chung châu Âu), Australia và New Zealand cũng được miễn visa trong 30 ngày khi đến Đài Loan. Tuy nhiên, cần đăng ký trên mạng để được xét duyệt, sau khi được chấp thuận mới có thể làm thủ tục lên máy bay và nhập cảnh Đài Loan: https://oa1.immigration.gov.tw/nia_southeast/

Mình thì chỉ đi qua Đài Loan theo diện có Visa Úc thôi, còn Hàn Quốc thì chưa đi như vậy. Nhưng bạn của mình đã đi qua rồi, bạn mình có Visa Nhật Bản, sau đó bay qua Hàn Quốc nhập cảnh free Visa chơi vài ngày rồi bay qua Nhật.

@poweryang ơi, cho mình hỏi, Visa Úc của mình chỉ được nhập cảnh 1 lần và chỉ được 3 tháng. Mình muốn vô Đài Loan trước và sau đó bay tiếp đến Úc.
Mình có gọi lên LSQ Đài Loan và Hàn Quốc họ cũng kêu là miễn sa nhưng phỉa đăng ký trước. Và sau đó in cái tờ đăng ký đó ra. Rồi vô Đài Loan.

Vậy bạn cho mình hỏi, sau khi mình vô Đài Loan chơi vài ngày và qua Úc có gặp trở ngại gì không? Và những việc gì mình cần làm tiếp theo? Ex: Ngoài vé máy bay bay tiếp, thì cần những giấy tờ nào nữa vậy bạn?

@poweryang ơi, cho mình hỏi, Visa Úc của mình chỉ được nhập cảnh 1 lần và chỉ được 3 tháng. Mình muốn vô Đài Loan trước và sau đó bay tiếp đến Úc.
Mình có gọi lên LSQ Đài Loan và Hàn Quốc họ cũng kêu là miễn sa nhưng phỉa đăng ký trước. Và sau đó in cái tờ đăng ký đó ra. Rồi vô Đài Loan.

Vậy bạn cho mình hỏi, sau khi mình vô Đài Loan chơi vài ngày và qua Úc có gặp trở ngại gì không? Và những việc gì mình cần làm tiếp theo? Ex: Ngoài vé máy bay bay tiếp, thì cần những giấy tờ nào nữa vậy bạn?

Nếu bạn vô Đài Loan chơi vài ngày rồi bay qua Úc có ngược đường quá không ? Bay hơi lâu nha !
Lúc bạn lên website của Bộ ngoại giao Đài Loan đăng ký xong, bạn in tờ Approval ra, sau đó bạn xuất trình tờ Approval tại sân bay lúc làm thủ tục nhập cảnh kèm theo E-Visa của Úc và vé máy bay bay khỏi Đài Loan cho nhân viên xuất nhập cảnh xem, lúc đó họ mới đóng dấu cho bạn nhập cảnh.

Hôm nay mình vừa nhận được mail báo thành công Visa rồi. Nhờ những thông tin mọi người chia sẻ trong diễn đàn cũng đã ít nhiều giúp mình hoàn thành hồ sơ tốt. Cám ơn mọi người rất nhiều. Mình nộp ngày 25/06 và ngày 10/07 có kết quả. Chúc các bạn làm sau này cũng sẽ thành công nhé.

Hôm nay mình vừa nhận được mail báo thành công Visa rồi. Nhờ những thông tin
mọi người chia sẻ trong diễn đàn cũng đã ít nhiều giúp mình hoàn thành hồ sơ tốt. Cám ơn mọi người rất nhiều. Mình nộp ngày 25/06 và ngày 10/07 có kết quả. Chúc các bạn làm sau này cũng sẽ thành công nhé.

Bạn xin đi ngày mấy vậy dinhmiz, có pv gì k?

Bạn xin đi ngày mấy vậy dinhmiz, có pv gì k?

Mình xin đi ngày 21/07 không có gọi điện phỏng vấn gì cả. Mình làm đi du lịch tự túc 1 mình,không có giấy bảo lãnh của ai cả vì thật mình cũng không có bà con hay bạn bè thân bên đó. Ngoài những giấy tờ quan trọng bắt buộc phải có thì mình chỉ có thêm cái plan du lịch thôi. Visa mình từng đi Thái và Sing nhiều lần, Malay và Châu Âu...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back