What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Cả nhà cho em hỏi câu 40 trong form 1419 cả nhà trả lời như thế nào ạ?
"Give details of how you will maintain yourself financially while you are in Australia?"
Trường hợp của em là em tự chi trả cho chuyến đi của em.
Em có thể trả lời thế này ko?
A: I will pay the trip by myself. I have got the credit card and account in bank as attached in my file.

Cả nhà cho em hỏi câu 40 trong form 1419 cả nhà trả lời như thế nào ạ?
"Give details of how you will maintain yourself financially while you are in Australia?"
Trường hợp của em là em tự chi trả cho chuyến đi của em.
Em có thể trả lời thế này ko?
A: I will pay the trip by myself. I have got the credit card and account in bank as attached in my file.
tra loi vay la ọk roi nhe.neu can than hon ban liet ke chi tiet du dinh chi tieu hang ngay,tien khach san,mua sam...$$$
ban nen dinh kem mot cai travel plan nua.

Các bạn có bạn nào xin đi chơi tự túc mà được visa Multi ko, cho mình hỏi cách khai hs để xin visa du lịch Multi với. Mình đã đi úc 1 lần rồi

Chào các bạn, mình có case này nhờ mấy bạn có kinh nghiệm giúp dùm.

Mình là du học sinh, tháng 10 này tốt nghiệp và hiện giờ có TR. Muốn mời bạn gái mình qua dự lễ tốt nghiệp. Tình hình bạn gái mình thì mới nghỉ việc nên coi như không có công việc, có sổ tk khoảng 2k. Ba me có nhà cửa đất đai và sẵn sàng làm giấy tờ để bảo lãnh hoặc sang tên cho bạn gái mình để chứng minh ( nhưng mình thấy không cần thiết vì nghĩ rất phiền phức) và chưa đi du lịch lần nào.

Mình có gia đình dì, có quen bạn gái mình và có hình ảnh chụp chung. Chú dì có công việc ổn định, job chính phủ, có nhà cửa đất đai bên AU, đã viết giấy thư mời và bảo lãnh chổ ăn ở cho mẹ của mình sang tháng 10, nên mình có thể nhờ dì viết cho bạn gái mình y như vậy. Thời gian đi du lịch khoảng 1 tháng.

Mong bạn nào có kinh nghiệm chia sẽ và giúp mình làm hồ sơ. Bạn gái mình lên IOM để hỏi nhưng trên đó ko có tư vấn hay giải quyết gì cả, chỉ có đưa cái form thôi.

Cám ơn mọi người

tra loi vay la ọk roi nhe.neu can than hon ban liet ke chi tiet du dinh chi tieu hang ngay,tien khach san,mua sam...$$$
ban nen dinh kem mot cai travel plan nua.

Thanks bạn hothanhtrung nhé.
Bạn và cả nhà cho mình hỏi thêm về relatives form? Mọi người có nộp relatives form không? Vì mình đi với mẹ mà anh chị em của mẹ và ba thì đông lắm, form ấy không đủ chỗ với lại ba mẹ mình cũng không nhớ ngày sinh của anh chị em nữa. Mình có nhất thiết phải khai đủ hết không?

Mình xin đi ngày 21/07 không có gọi điện phỏng vấn gì cả. Mình làm đi du lịch tự túc 1 mình,không có giấy bảo lãnh của ai cả vì thật mình cũng không có bà con hay bạn bè thân bên đó. Ngoài những giấy tờ quan trọng bắt buộc phải có thì mình chỉ có thêm cái plan du lịch thôi. Visa mình từng đi Thái và Sing nhiều lần, Malay và Châu Âu...

Hi bn .... Minh moi vao dien dan. Muon nho ban giup do. Minh cung muon xin visa dang du lich tu tuc nhu ban vay do. Du dinh la tet nay di, bay h nho ban huong dan lam hoso nha . Minh ten Kha'nh : fb: [email protected]

Thanks bạn hothanhtrung nhé.
Bạn và cả nhà cho mình hỏi thêm về relatives form? Mọi người có nộp relatives form không? Vì mình đi với mẹ mà anh chị em của mẹ và ba thì đông lắm, form ấy không đủ chỗ với lại ba mẹ mình cũng không nhớ ngày sinh của anh chị em nữa. Mình có nhất thiết phải khai đủ hết không?
Neu di 2 nguoi thi ban nen nop 2 form.ve phan anh.chi em cua me thi ban khai het.ko du cho thi ngung.lanh su uc ko dieu tra vu do dau yen tam nhe

Chào các bạn, mình có case này nhờ mấy bạn có kinh nghiệm giúp dùm.

Mình là du học sinh, tháng 10 này tốt nghiệp và hiện giờ có TR. Muốn mời bạn gái mình qua dự lễ tốt nghiệp. Tình hình bạn gái mình thì mới nghỉ việc nên coi như không có công việc, có sổ tk khoảng 2k. Ba me có nhà cửa đất đai và sẵn sàng làm giấy tờ để bảo lãnh hoặc sang tên cho bạn gái mình để chứng minh ( nhưng mình thấy không cần thiết vì nghĩ rất phiền phức) và chưa đi du lịch lần nào.

Mình có gia đình dì, có quen bạn gái mình và có hình ảnh chụp chung. Chú dì có công việc ổn định, job chính phủ, có nhà cửa đất đai bên AU, đã viết giấy thư mời và bảo lãnh chổ ăn ở cho mẹ của mình sang tháng 10, nên mình có thể nhờ dì viết cho bạn gái mình y như vậy. Thời gian đi du lịch khoảng 1 tháng.

Mong bạn nào có kinh nghiệm chia sẽ và giúp mình làm hồ sơ. Bạn gái mình lên IOM để hỏi nhưng trên đó ko có tư vấn hay giải quyết gì cả, chỉ có đưa cái form thôi.

Cám ơn mọi người
Theo kinh nghiem cua minh.truong hop ban gai cua ban nhu sau
1.Khong co viec lam
2. Khong co tai san,so tiet kiem ngan hang
3.doc than.ko co gi rang buoc .nen lanh su se xet truong hop nay rat kho.ho se thay kha nang ban gai cua ban khong co gi rang buoc nen kha nang quay ve rat it.mac du chi co y dinh du lich 1 thang de tham ban.nhung nghiep vu cua cac nhan vien lanh su la xem.xet dua tren co so su rang buoc va kha nang ko bo tron cua duong don.
3 .ban nen chung minh va giai trinh moi quan he cua di ban va ban gai cua ban.neu giai trinh khong duoc hoac ko thuyet phuc thi kha nang dau visa rat thap

Theo mình nghĩ, đôi khi chúng ta cứ "rịnh" vào cái thư mời thì rất khó lòng thuyết phục Viên chức lãnh sự. Vì thường họ xét Visa, họ luôn cân nhắc sự ràng buộc quya về và chắc chắn bạn phải quay về. Do vậy, hãy chứng minh cho họ thấy trên mặt giấy tờ: Tài Chính, Bất động sản, Việc làm và ... bạn đã từng có lịch sử đi du lịch nhiều nước.

Mình và bạn mình, xin Visa và đã đậu. Không cần thư mời, không có người thân. Tất cả chỉ điền đơn với mục đích du lịch khám phá, tự túc và tự trả tất cả.

Họ xte1 hồ sơ mình đúng 4 tuần. Và cấp Visa 3 tháng. Mình chỉ có vài chia sẻ đến bạn. Chúc bạn may mắn và cân nhắc thật kỹ trước khi nộp, vì 1 khi họ từ chối visa rồi thì khó lòng xin lại.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back