What's new

Visa du lịch Úc

Minh hoi bac kia ^^.
OK khong sao, biet them co ban di chung khong, minh di 19/4-5/5
Mình cũng xin visa Úc hôm 11/3 mà đến giờ chưa có kết quả nữa. Bạn plan đi Úc dịp lễ giống mình nè mà m vẫn chưa mua vé mb, lúc bạn xin visa có kết quả là ng ta báo qua email hả bạn?

Báo qua mail.

Không cần in ra đâu. Lúc ra sân bay cứ show pp ra nhân viên sân bay sẽ tự check trên hệ thống là bạn có visa chưa mới cho checkin.

Lúc qua HQ Úc cũng chả cần cho xem cái bản in visa đó.

Vẫn chưa, ngày nào mình cũng ra vô web coi có yêu cầu bổ sug hay gì ko, chắc đầu tháng 4 mới có kqua vì mình submit hôm 13/3 đến giờ mới 1 tuần àh

nãy mình nói 4/3 submit là nhầm, hix
mình nộp 15/3 vẫn chưa có. ngày nào cũng lên mạng xem lol

Mọi người cho mình hỏi một vài thông tin cũng như lời khuyên sau nha:

1. Profile của mình: Nữ, 32t, nhân viên văn phòng, HDLD không thời hạn, lương chuyển khoản, BHXH, BHYT đầy đủ, ly hôn và có 1 bé gái 7t
2. Mình đã từng đi: Toàn bộ Đông Nam Á (có một vài nước quay lại nhiều lần), Hàn Quốc, Nhật Bản, Đài Loan, Ấn Độ, Srilanka

Với profile này mình apply visa Úc cho tháng 4 mà không cần nhờ agency có được không ah?

Trong hồ sơ nếu mình submit DKKH và khai sinh bé, thì có ảnh hưởng gì không? (Mình định không khai vụ ly hôn).

Một điều nữa, có bạn nào có thông tin về dịch vụ chứng mình tài chính uy tín ở Sài Gòn không ah? Vì mình chỉ có sổ tiết kiệm 100tr thôi,

Mọi người cho mình hỏi một vài thông tin cũng như lời khuyên sau nha:

1. Profile của mình: Nữ, 32t, nhân viên văn phòng, HDLD không thời hạn, lương chuyển khoản, BHXH, BHYT đầy đủ, ly hôn và có 1 bé gái 7t
2. Mình đã từng đi: Toàn bộ Đông Nam Á (có một vài nước quay lại nhiều lần), Hàn Quốc, Nhật Bản, Đài Loan, Ấn Độ, Srilanka

Với profile này mình apply visa Úc cho tháng 4 mà không cần nhờ agency có được không ah?

Trong hồ sơ nếu mình submit DKKH và khai sinh bé, thì có ảnh hưởng gì không? (Mình định không khai vụ ly hôn).

Một điều nữa, có bạn nào có thông tin về dịch vụ chứng mình tài chính uy tín ở Sài Gòn không ah? Vì mình chỉ có sổ tiết kiệm 100tr thôi,

1/ Bạn không nói mức lương CK là bao nhiêu. Lương CK càng cao thì khả năng càng ok.

2/ Lịch sử du lịch cũng khá là tốt đó bạn. Trước mình chỉ đi mỗi Đài Loan 2 lần nhưng vẫn có visa Úc.

Chào cả nhà,
Từ hôm Úc đóng cửa đến giờ nơi đây yên ắn quá ! Em nghe nói 28/10 VFS mở cửa lại, ko biết có ai rục rịch xin visa du lịch giống em ko ạ? Em nuôi mộng chờ Úc mở biên giới là phắng đi chơi. Em chuẩn bị hết hồ sơ online rồi mà chưa dám nộp, sợ ko lấy được dấu vân tay thi ko biết chờ đợi lạc trôi đến đâu.. Mọi người có thông tin gì cho em hóng với.

Hihi ko biết Bác Già còn nhớ cháu ko, mấy năm rồi cháu không có hoạt động ở forum mình, vì có được đi đâu đâu ạ :ROFLMAO:
Visa Úc của cháu 3 năm multi mà mới đến Úc được 1 lần thì dịch, 4/2022 này hết hạn mất rồi, thế là kế hoạch dùng visa Úc transit để đi NZ tan tành mây khói... Cháu cũng vừa biết visa Úc ko được extend mà phải xin lại từ đầu :rolleyes:
Xem bài và hình của Bác coi như du lịch Sydney lại 1 lần trước khi visa hết hạn vậy... 🥲
Giờ bạn xin lại visa thì sẽ được miễn phí đấy. Có điều thời gian xét duyệt visa bây giờ cực dài. Và văn phòng VFS Úc Hà nội thì đang đóng cửa mất mấy tuần (mại mới mở cửa lại) vì covid tăng cái.

Giờ bạn xin lại visa thì sẽ được miễn phí đấy. Có điều thời gian xét duyệt visa bây giờ cực dài. Và văn phòng VFS Úc Hà nội thì đang đóng cửa mất mấy tuần (mại mới mở cửa lại) vì covid tăng cái.
ui mình thì lại ở SG, ko biết có được tương tự ko nhỉ

ui mình thì lại ở SG, ko biết có được tương tự ko nhỉ
Văn phòng VFS Sgon thì vẫn mở suốt, chỉ có HNoi tình hình Covid đáng ngại thôi. Còn cái miễn phí cho người có visa multi hết hạn trong thời gian vừa qua thì là chính sách chung của Bộ Di trú Úc

Văn phòng VFS Sgon thì vẫn mở suốt, chỉ có HNoi tình hình Covid đáng ngại thôi. Còn cái miễn phí cho người có visa multi hết hạn trong thời gian vừa qua thì là chính sách chung của Bộ Di trú Úc
Cho em xin cái link để đọc thêm thông tin này được không ạ? Cụ thể là visa hết hạn trong khoảng thời gian nào thì khi xin lại được miễn phí ạ? Em cám ơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back