What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

To: khanhkhoa, tớ đang ở mel , tớ k đi bus vì có bạn pick up , nhưng tớ hỏi thông tin ở tourist infinformation họ nói bus from airport to city hoạt động 24/7 , hôm tớ đến Mel chuyến 11:30 pm. Hải quan k quá khó khăn nếu bạn k mang những thứ mà họ cấm, chắc bạn cũng đã tìm hiểu những điều ấy rùi. Nhớ khai tờ hải quan cận thận nhé , ah, nhớ mang áo ấm theo nhé,thoi tiet lạnh, và gió lắm đó, mang theo mấy cái áo khoác gió có thể mặc đi mưa vì Mel cũng hay mưa nhỏ lúc chiều,hôm qua tớ đi tour great ocean road nè, còn đi cả helicopter nữa ,đúng là tuyệt đẹp.

Các bạn đã nộp hồ sơ rồi cho mình hỏi mấy điểm chưa rõ về hồ sơ với. Mình đã email hỏi VFS nhưng họ trả lời xin mời đọc lại checklist :))

- Sao kê ngân hàng và thẻ tín dụng cần bao nhiêu lâu? Trước ngày lấy sao kê 3 tháng, 6 tháng hay lâu hơn?
- Sổ tiết kiệm có cần công chứng dịch thuật hay chỉ cần công chứng bình thường?

Cảm ơn các bạn :)

Các bạn đã nộp hồ sơ rồi cho mình hỏi mấy điểm chưa rõ về hồ sơ với. Mình đã email hỏi VFS nhưng họ trả lời xin mời đọc lại checklist :))

- Sao kê ngân hàng và thẻ tín dụng cần bao nhiêu lâu? Trước ngày lấy sao kê 3 tháng, 6 tháng hay lâu hơn?
- Sổ tiết kiệm có cần công chứng dịch thuật hay chỉ cần công chứng bình thường?

Cảm ơn các bạn :)
Ít nhất 3 tháng nha bạn.nhưng càng lâu càng tốt.sổ tk chi cần sao y bản chánh còn giấy xác nhận số dư hầu hết ngân hàng nào cũng làm song ngữ việt - anh.kẹp chung 2 cái đó khi nộp

Chào mọi người , cho mình hỏi chút kinh nghiệm xin visa
tháng 10 tới mình có nhu cầu đi sang Úc cùng với vợ và bố để thăm anh trai và chị dâu , trước đây mình và bố đã đi sang Úc 1 lần , giấy tờ mình làm gần như đầy đủ tuy phần sao kê tài khoản ngân hàng thì hiện tại chỉ có khoảng 50tr trong tài khoản thì có làm sao không , nếu ít quá thì nên gửi bao nhiêu vào tài khoản ngân hàng ?

Còn 1 vấn đề nữa mình muốn hỏi là mẫu 1419 câu 48 thì nên trả lời thế nào , mình không hiểu lắm câu 48

Mình cảm ơn , mong mọi người giúp đỡ !!!

Chào mọi người , cho mình hỏi chút kinh nghiệm xin visa
tháng 10 tới mình có nhu cầu đi sang Úc cùng với vợ và bố để thăm anh trai và chị dâu , trước đây mình và bố đã đi sang Úc 1 lần , giấy tờ mình làm gần như đầy đủ tuy phần sao kê tài khoản ngân hàng thì hiện tại chỉ có khoảng 50tr trong tài khoản thì có làm sao không , nếu ít quá thì nên gửi bao nhiêu vào tài khoản ngân hàng ?

Còn 1 vấn đề nữa mình muốn hỏi là mẫu 1419 câu 48 thì nên trả lời thế nào , mình không hiểu lắm câu 48

Mình cảm ơn , mong mọi người giúp đỡ !!!

Em cũng đang chuẩn bị giấy tờ xin visa thì câu 48 anh điền lệ phí của subclass visa anh định xin, ví dụ du lịch không thôi thì subclass600. Nếu anh xin visa loại khác thì anh vào website mà câu 48 trong form để kiểm tra sublass visa của anh và chi phí là bao nhiêu.

Tiện đây cho em hỏi mọi người điền tên xin visa và tên trên máy bay như thế nào?

Ví dụ tên là: Trần Thị Anh Thư

Khi điền tên trong form xin thì điền
Last name: TRAN
First Name: Thu Thi Anh

Và khi điền về phần hỏi về chứng minh thư của mình (Câu số 16 trong form 1419)
Last name: Tran
First name: Thi Anh Thu?

E cảm ơn mọi người.

Em cũng đang chuẩn bị giấy tờ xin visa thì câu 48 anh điền lệ phí của subclass visa anh định xin, ví dụ du lịch không thôi thì subclass600. Nếu anh xin visa loại khác thì anh vào website mà câu 48 trong form để kiểm tra sublass visa của anh và chi phí là bao nhiêu.

Tiện đây cho em hỏi mọi người điền tên xin visa và tên trên máy bay như thế nào?

Ví dụ tên là: Trần Thị Anh Thư

Khi điền tên trong form xin thì điền
Last name: TRAN
First Name: Thu Thi Anh

Và khi điền về phần hỏi về chứng minh thư của mình (Câu số 16 trong form 1419)
Last name: Tran
First name: Thi Anh Thu?

E cảm ơn mọi người.
Thank bạn , hôm qua mình phóng qua vfs hỏi rồi , người ta bảo là thanh toán qua thẻ thì mới cần điền câu 48 còn mình thanh toán tiền mặt ( Money order thì để trống )
Có khi phải làm 1 cuốn sổ tiết kiệm cho ăn chắc , chứ có 50 triệu thì dễ fail lắm

Ok, mình đã đến Úc được 1 tuần rồi. Úc rất đẹp và Hải quan thì quá dễ dàng. Còn hàng máy bay cùi bắp Air asia thi mọi người cẩn thận nha. Hành lý ký gởi thất lạc như chơi. Mình cùng với 4 người khác đều bị thất lạc hành lý, đến 4 ngày sau nó mới gởi trả. Úc mùa này rất lạnh, bà con cô bác sắp qua đây, thì mang nhiều áo ấm vào và mang tiền nhiêu nhiều tí. Vì thứ gì cũng đắt đỏ. Mình sẽ tạo 1 topic mới để chia sẻ những ngày hành xác ở Úc

Mọi người cho mình hỏi chút là lúc mình đặt hẹn với VFS online có mục Visa catagory thì chọn cái gì : có 2 phần là Migrant và non migrant

Các bạn cho mình hỏi visa du lịch hiện tại sử dụng form 1419 & tờ khai chi tiết về nhân thân như form ở link bên dưới đúng không?
http://www.vietnam.embassy.gov.au/files/hnoi/relativesform.pdf
Ở tờ khai chi tiết này thì mục nơi ở hiện tại mình điền như thế nào, có phải chỉ cần điển tên nước không thôi vì ô nhỏ quá không thể ghi đầy đủ địa chỉ được?

Nếu tháng 2/2015 mình mới đi mà tháng 10/2014 mình apply thì người ta có nhận hồ sơ không hay chỉ nhận trước ngày đi 3 tháng?

Cảm ơn các bạn nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back