What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Thong bao la minh da co visa, 12 thang, mutiple entry. Chuan bi di Uc thoi :).

Moi nguoi cu manh dan ma apply visa nhe, chi can chuan bi day du giay to thoi

Thong bao la minh da co visa, 12 thang, mutiple entry. Chuan bi di Uc thoi :).

Moi nguoi cu manh dan ma apply visa nhe, chi can chuan bi day du giay to thoi
Bạn cho mình hỏi:
1/ Bạn đã từng đi những nước nào?
2/ Bạn đã từng đi Úc lần nào chưa ?
3/ Và khi apply lần này bạn stick "Mutiple" luon ha?
Trả lời giúp mình nhé!
Cảm ơn bạn rất nhiều

Hi bạn,

1. Hồ sơ của mình chỉ có đi 1 vài nước Đông Nam Á như Singapore, Thái Lan, Hồng Kông và Philippine thôi.
2. Mình chưa đi Úc lần nào và cũng ko có người thân bên Úc, cứ nói thật lý do bạn muốn đi qua Úc thôi, họ sẽ xem xét
3. Mình đánh multiple vì mình nói mình sẽ quay lại vào dịp nghỉ tết để có thời gian khám phá Úc nhiều hơn.

Em vừa gi lên VFS để hỏi thì các chị ấy tư vấn là
Last name: Tran
First name: Thi Anh Thu.

Các anh/chị xin đc visa rồi cho em hỏi như thế có chính xác không? Hay phải là Thu Thi Anh?

Vì nhiều khiviết như thế thì ngta sẽ gọi em là Ms Thị chứ không phải Ms Thư.

Các anh/chị xin đc visa rồi cho em hỏi như thế có chính xác không? Hay phải là Thu Thi Anh?

Hi bạn,

First nam: Thi Anh Thu
VFS hướng dẫn cho bạn đúng rồi

Hi bạn,

First nam: Thi Anh Thu
VFS hướng dẫn cho bạn đúng rồi

Cái căn bản là em muốn dùng thế nào cho chính xác để sau này em ko gặp rắc rồi về tên họ sau này ấy. Vì nếu em điền visa như VFS hướng dẫn thì sẽ là Thi Anh Thu/Tran. Nếu sau này e có làm 1 số giấy tờ khác thì bên Úc sẽ gọi là Ms Thị thay vì Thư, hoặc sẽ 1 số giấy tờ sẽ viết ngắn thành Thi/Tran hay Thi A T/Tran.

Cũng có nhiều trường hợp gặp như thế rồi nên phải xin đổi tên họ để tránh rắc rồi về sau.

last name: Tran
first name : Thu
middle name: Thi Anh
Fullname: Thu Thi Anh Tran

cách này là chính xác nhất.

Các bạn cho mình hỏi visa du lịch hiện tại sử dụng form 1419 & tờ khai chi tiết về nhân thân như form ở link bên dưới đúng không?
http://www.vietnam.embassy.gov.au/files/hnoi/relativesform.pdf
Ở tờ khai chi tiết này thì mục nơi ở hiện tại mình điền như thế nào, có phải chỉ cần điển tên nước không thôi vì ô nhỏ quá không thể ghi đầy đủ địa chỉ được?

Nếu tháng 2/2015 mình mới đi mà tháng 10/2014 mình apply thì người ta có nhận hồ sơ không hay chỉ nhận trước ngày đi 3 tháng?

Cảm ơn các bạn nhiều

mình mới được approved visa rồi thì thấy người ta cho mình thời hạn cuối cùng đến Úc là 1 năm kể từ ngày nó cấp visa cho mình ấy . Chuẩn bị thủ tục thì lâu mà mới 3 ngày đã được xét duyệt Visa rồi :x

Chào bạn, mình cũng làm hồ sơ và đc Visa rồi nhưng lúc làm hồ sơ mình ko để ý là phần đánh dấu Multile là câu số mấy vậy bạn? Mình chỉ đc Visa Single.
Hi bạn,

1. Hồ sơ của mình chỉ có đi 1 vài nước Đông Nam Á như Singapore, Thái Lan, Hồng Kông và Philippine thôi.
2. Mình chưa đi Úc lần nào và cũng ko có người thân bên Úc, cứ nói thật lý do bạn muốn đi qua Úc thôi, họ sẽ xem xét
3. Mình đánh multiple vì mình nói mình sẽ quay lại vào dịp nghỉ tết để có thời gian khám phá Úc nhiều hơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back