What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Câu 4 tick yes, câu 5 vs 6 khỏi điền. Nhưng mà mình tick vậy thôi chứ bên lãnh sự nó cho multi không thì còn tùy nó.

Vậy ấy hả bạn? Sau khi tick yes thì có bắt buộc nêu give detail ko bạn ơi? Cám ơn bạn nhìu nha!!!

hehe không có gì. Chừng nào bạn mới nộp hồ sơ? Bạn nộp ở sài gòn or hà nội?

Mình nộp hs ở Hà Nội. Bạn mình viết thư mời, sang ở tại địa chỉ nhà bạn mình, nhưng mà đang rắc rối quá! Ko có hợp đồng thuê nhà, nhưng chỉ có hóa đơn internet thể hiện địa chỉ nhà, còn bill điện thoại và pay slip vẫn để địa chỉ cũ, mà giờ ko có sửa đc hóa đơn, hóa đơn họ fix hết rồi, nếu có bill điện thoại thể hiện liên lạc giữa 2 người thì tốt hơn nhưng nộp hs mà mỗi thứ 1 địa chỉ họ có cho là hs ko trung thực ko? huhu

Mình nộp hs ở Hà Nội. Bạn mình viết thư mời, sang ở tại địa chỉ nhà bạn mình, nhưng mà đang rắc rối quá! Ko có hợp đồng thuê nhà, nhưng chỉ có hóa đơn internet thể hiện địa chỉ nhà, còn bill điện thoại và pay slip vẫn để địa chỉ cũ, mà giờ ko có sửa đc hóa đơn, hóa đơn họ fix hết rồi, nếu có bill điện thoại thể hiện liên lạc giữa 2 người thì tốt hơn nhưng nộp hs mà mỗi thứ 1 địa chỉ họ có cho là hs ko trung thực ko? huhu

Bình thường bạn ơi. Mình mới nộp hồi cuối tháng 5. Mình cũng để địa chỉ liên lạc khác địa chỉ thường trú và khác với đia chỉ trong giấy khai sinh. Lãnh sự cũng không quan tâm chuyện đó. Chỉ 1 ngày sau là họ cấp visa mình rồi

Bình thường bạn ơi. Mình mới nộp hồi cuối tháng 5. Mình cũng để địa chỉ liên lạc khác địa chỉ thường trú và khác với đia chỉ trong giấy khai sinh. Lãnh sự cũng không quan tâm chuyện đó. Chỉ 1 ngày sau là họ cấp visa mình rồi

Ôi, sai địa chỉ của người bạn mời mình ở bên úc ấy, bạn ấy mời mình sang mà ko chứng minh đc nơi ở thống nhất, vậy có sợ trượt ko bạn? Giờ hs visa úc thay đổi rồi bạn ạ, mình mới gọi lên hỏi.

Ôi, sai địa chỉ của người bạn mời mình ở bên úc ấy, bạn ấy mời mình sang mà ko chứng minh đc nơi ở thống nhất, vậy có sợ trượt ko bạn? Giờ hs visa úc thay đổi rồi bạn ạ, mình mới gọi lên hỏi.

Nó thay đổi cái gì vậy bạn? Cái vụ người bên đó mời đi thì mình cũng không rõ, vì mình làm tự túc

Nó thay đổi cái gì vậy bạn? Cái vụ người bên đó mời đi thì mình cũng không rõ, vì mình làm tự túc

Tức là bạn mình chuyển nơi ở mới, nhưng bill điện thoại vẫn để địa chỉ cũ, mời đến ở chỗ này nhưng bill điện thoại và pay slip vẫn để địa chỉ cũ bạn ạ :((

Các bạn ơi cho mình hỏi 1 chút. Vợ chồng minh đang xin visa du lịch cho 2 vợ chồng và bé con 15 tuổi.
Phần ký tên ở form 1419 của bé con nhà mình thì bé có thể kí hay ba mẹ phải kí thay cho bé vậy mọi người?
Ai biết xin giúp mình với. Cám ơn mọi người nhiều.

Các bạn ơi cho mình hỏi 1 chút. Vợ chồng minh đang xin visa du lịch cho 2 vợ chồng và bé con 15 tuổi.
Phần ký tên ở form 1419 của bé con nhà mình thì bé có thể kí hay ba mẹ phải kí thay cho bé vậy mọi người?
Ai biết xin giúp mình với. Cám ơn mọi người nhiều.

Ký hết nha bạn. 15 tuổi mà bé gì nữa :T

Chia sẻ với mn muốn xin visa Úc. Hôm 25/5 mình nộp xin visa du lịch Úc thì 2/6 có kết quả là bị từ chối vs lý do rất là vô lý:
1. Ko có sự ràng buộc quay về Việt Nam, trong độ tuổi lao động ( mình 27t, có nộp giấy kết hôn của Singapore và kết hôn từ 2011, giấy khai sinh con trai và giấy xác nhận của UBND xác nhận về việc mình giao con cho ông bà ngoại nuôi trong thời gian du lịch).
2. Ko thể chứng minh đc nguồn gốc tiền trong sổ tiết kiệm( mình có

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back