What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Mình muốn xin số phone của chị Thanhthuy1213 , Tks.
Vì đang chuẩn bị hồ sơ xin vi sa , Chị Thanhthuy1213 giúp mình tư vấn về việc điền đơn nhé, đây là số phone của mình: 0938399832, rất mong được liên lạc với Ms Thuy.
Thanks so much.

Tỷ lệ có vẻ không cao lắm. Lý do: bạn chưa có công việc.... Tuy nhiên vẫn có khả năng nếu người bạn ở Úc "uy tín", làm giấy bảo lãnh, đồng thời bạn phải chịu khó in lại, copy.... tất cả bằng chứng liên quan đến mối quan hệ của bạn với người bạn ở Úc. Theo mình Úc cũng khá tin người bảo lãnh.

Mình đã nhận được visa single vào ngày 1.10 sau 1 tuần nộp hồ sơ.
Thanks all! :)

Hôm nay là đúng 2 tuần đi nộp hồ sơ. Không biết có nên email hỏi nó không nhỉ?
Thanks

Bạn check thử xem sao, có khi ở spam hoặc bulk mail đó.

Còn gọi VFS chắc chả giải quyết gì đâu, VFS chỉ nhận hồ sơ giúp. Hình như là khi nhận hồ sơ họ có trả lại 1 tờ giấy gì đó, bạn xem lại có thông tin gì không.

Bạn check thử xem sao, có khi ở spam hoặc bulk mail đó.

Còn gọi VFS chắc chả giải quyết gì đâu, VFS chỉ nhận hồ sơ giúp. Hình như là khi nhận hồ sơ họ có trả lại 1 tờ giấy gì đó, bạn xem lại có thông tin gì không.

Check hết rồi cũng không có, mình cũng đã đt hỏi VFS, nó kêu hồ sơ đang processing. Không biết có nên email hỏi thẳng lãnh sự quán không đấy chứ. Dự định cuối tháng này đi, cho hay không cho visa để biết còn chuẩn bị, mai là mình hết hạn thanh toán của vietnamair, chắc phải đợi có visa thì book Air Asia đi cho rẻ :(

Chào cả nhà,

Mình mới lên nộp hồ sơ hôm nay, mặc dù có có book time slot nhưng mà lên vfs vẫn phải đợi cà tiếng!!!
Lệ phí tổng cộng là:2.787.000 và nói kết quả sẽ gửi qua mail. Vậy thôi ah.

Check hết rồi cũng không có, mình cũng đã đt hỏi VFS, nó kêu hồ sơ đang processing. Không biết có nên email hỏi thẳng lãnh sự quán không đấy chứ. Dự định cuối tháng này đi, cho hay không cho visa để biết còn chuẩn bị, mai là mình hết hạn thanh toán của vietnamair, chắc phải đợi có visa thì book Air Asia đi cho rẻ :(

Có lẽ nên đi AA. Có cái transit time lâu ghê hồn, mất 12h. Giá thì mềm oặt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back