What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Chào cả nhà, mình đang tự làm hs visa đi Úc dịp noel, đang khai Form 1419 nhưng kô biết chỗ nào để chọn xin Visa Multi, chứ Single thì mai mốt muốn đi phải làm lại. Do ĐSQ họ tự cấp hay do mình chọn vậy? Nhờ các bạn hướng dẫn giúp.
Thanks

Bạn xem mục số 4 nhé: Do you intend to enter Australia on more than one occasion?

Tuy nhiên, theo ý mình là thế này: nếu bạn tự tin rằng được cấp Visa cũng như là chứng minh ràng buộc chặt chẽ ở tại VN thì bạn stick vào ô: YES. Đồng thời bạn ghi rõ lý do muốn ra vào nhiều lần hợp lý. Còn hợp lý như thế nào thì là do bạn nghĩ ra.... ( thăm người yêu nhiều, tìm trường học, chăn sóc người nhà bệnh .v.v.v.....)

Thanks, sau khi đọc toàn bộ phần chia sẻ, mình đã apply HS hôm nay, VFSGlobal hẹn trong vòng 20 ngày, bắt đầu hồi hộp chờ email. Mình tính đi dịp Noel, giờ chưa dám book vé máy bay, khách sạn,...

Chờ và hy vọng, phí 2.787.000 đ trong đó lệ phí Visa 2.350.000 đ.

Mình hôm nay đã có được visa Multiple 1 năm. Cám ơn các bạn trên diễn đàn đã giứp đỡ nhiệt tình đặc biệt là bạn Mustafa!

Mình hôm nay đã có được visa Multiple 1 năm. Cám ơn các bạn trên diễn đàn đã giứp đỡ nhiệt tình đặc biệt là bạn Mustafa!

Chuyện nhỏ mà, mình cũng nhờ các bạn trên này cả thôi.
À, bay của flyscooter là có dreamline nhen, tuy nhiên phải transit ở Singapore mất 1 ngày, giá vé thì rẻ ki thua AA.

Chào bạn, bạn apply HS khi nào mà có kết quả rồi, mình cũng liều chọn Multiple không biết ra sao đây, nộp HS cho 2 vợ chồng, chưa có baby, đã di các nc Đông Nam Á và Japan, Mình đang làm TP 1 Ngân hàng lớn, Thu nhập > 1.000USD, CM Tài chính bằng BĐS, Car, Credit card 200tr,...

Hi mọi người. Em mới đi Úc về đang dư 1 simcard và 1 thẻ GoCard (còn $7 trong TK) dùng cho tất cả các phuơng tiện công cộng tại Sydney. Ai sắp tới sắp đi Úc thì pm em, em tặng lại dùng cho đỡ phí nhé :)

Chào bạn moonhuy,

Mình nộp hồ sơ ở vfs ngày 8 tháng 10. Mình lần đầu nộp mà cũng chọn đại multiple luôn. Hồ sơ của bạn vậy là tốt rồi đó. Chúc bạn nhanh có visa.

Hi mọi người. Em mới đi Úc về đang dư 1 simcard và 1 thẻ GoCard (còn $7 trong TK) dùng cho tất cả các phuơng tiện công cộng tại Sydney. Ai sắp tới sắp đi Úc thì pm em, em tặng lại dùng cho đỡ phí nhé :)

Trời ạ. Huhu. Mua cái vodafone 30 aud.....

Chào cả nhà. Cho mình hỏi trường hợp của mình xin visa có khả thi ko nhé. Năm nay mình 24t, độc thân. Hiện đang làm với mức lương 7tr. Có sổ tk 150trieu. Mình đã xin dc giấy nghỉ phép của cty 12days cho tháng 1 du lịch. Mình muốn du lịch úc tự túc, ko có thư mời cũng ko có ng quen bảo lãnh. Dự định của mình là qua singapore 2days rồi qua úc 5days rồi qua newzealand thăm chị gái. Mình muốn xin visa úc trước để dễ xin newzealand. Mọi người tư vấn giúp mình nha. passport mình có đi Hàn quốc, sing, thái, camp à

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,547
190,116
Latest member
Thangcho07
Back