What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Hi, mình đã được cấp visa 3 tháng, single entry, hôm nay phải gọi lên LSQ hỏi, họ nói đã gửi mail hôm 16/5, mình lục hộp mail mãi ko thấy gì cả, phải mail lại cho họ để nhờ forward lại mail. LSQ cũng không phỏng vấn. Có lẽ hồ sơ mình chuẩn bị cung cấp đủ thông tin rồi.
Lần mình nộp hồ sơ, mình chỉ có bản copy passport in màu công chứng của người mời mình sang thăm, còn lại thư mời, giấy xác nhận thu nhập và những hồ sơ khác của họ đều scan gửi mail rồi mình in ra nộp.
Cám ơn những thông tin của các bạn đi trước, giờ thì mình có thể ăn chơi nhảy múa rồi :)
Chúc các bạn may mắn nhé.

Ah bạn ơi, cho mình hỏi thêm là passport bạn photo từng trang trên giấy A4 hay photo y như cuốn passport gốc. Và passport bạn có công chứng không?
Thanks.

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Passport mình photo trên tờ A4 rồi để nguyên tờ giấy chứ không xén nhỏ bằng quyển gốc đâu nhé. Lúc đầu mình không hiểu, cứ bắt người ta phóng to từng trang passport bằng tờ A4, phòng tư pháp ko chịu công chứng, bắt đi photo lại. Bạn yêu cầu chỗ photo họ photo cho bạn để làm visa họ sẽ biết, nhớ photo dư 1 bản để phòng tư pháp họ lưu lại nhé.
Những giấy tờ cần công chứng khác có thể công chứng tại phòng tư pháp luôn cho tiện, đỡ mất công đi lại.

Nếu bạn có giấy tờ cần dịch thuật thì hỏi phòng tư pháp luôn, họ có dịch vụ đó vừa rẻ mà tiện hơn ở ngoài.

các anh chị ơi em nộp đơn xin visa vào 9-5 đến nay là gần 2 tuần rồi vẫn chưa thấy sứ quán liên lạc gì cả. Nhưng mà cuối tuần này em lại có việc ra nước ngoài một tuần nên em lo quá. Nhỡ sq ko liên lạc được với mình lúc đấy thì làm sao bây giờ ạ?

các anh chị ơi em nộp đơn xin visa vào 9-5 đến nay là gần 2 tuần rồi vẫn chưa thấy sứ quán liên lạc gì cả. Nhưng mà cuối tuần này em lại có việc ra nước ngoài một tuần nên em lo quá. Nhỡ sq ko liên lạc được với mình lúc đấy thì làm sao bây giờ ạ?

Bạn chủ động viết mail cho sứ quán trình bày hoàn cảnh để họ xem xét xem có thể linh động được không nhé, họ trả lời mail cũng nhanh lắm.

Passport mình photo trên tờ A4 rồi để nguyên tờ giấy chứ không xén nhỏ bằng quyển gốc đâu nhé. Lúc đầu mình không hiểu, cứ bắt người ta phóng to từng trang passport bằng tờ A4, phòng tư pháp ko chịu công chứng, bắt đi photo lại. Bạn yêu cầu chỗ photo họ photo cho bạn để làm visa họ sẽ biết, nhớ photo dư 1 bản để phòng tư pháp họ lưu lại nhé.
Những giấy tờ cần công chứng khác có thể công chứng tại phòng tư pháp luôn cho tiện, đỡ mất công đi lại.

Chỗ photo nó photo 2 trang trên 1 tờ A4 bạn à, có được không vậy? Mình kiu photo mỗi trang 1 tờ A4 nó ko chịu, nó nói đó giờ nó photo zị ko à, bó tay.

Chỗ photo nó photo 2 trang trên 1 tờ A4 bạn à, có được không vậy? Mình kiu photo mỗi trang 1 tờ A4 nó ko chịu, nó nói đó giờ nó photo zị ko à, bó tay.

Họ làm đúng rồi đó bạn, rồi để nguyên tờ A4 đó đi công chứng, đừng xén ra nhé.

Cho mình hỏi, và tư vấn giúp mình. Mình có 1 người cháu ở Seney nó rủ mình qua chơi. Mình đã có pasport. đã từng đi malay,singapore. Bây giờ mình muốn qua chơi thì đi ntn.?. hãy chỉ mình cách làm hồ sơ đi ntn là hợp lý ạ.?.

Cho mình hỏi, và tư vấn giúp mình. Mình có 1 người cháu ở Seney nó rủ mình qua chơi. Mình đã có pasport. đã từng đi malay,singapore. Bây giờ mình muốn qua chơi thì đi ntn.?. hãy chỉ mình cách làm hồ sơ đi ntn là hợp lý ạ.?.

Bạn chuẩn bị hồ sơ theo checklist này, làm tới đâu có thắc mắc gì thì hỏi mọi người sẽ share kinh nghiệm tiếp.
http://www.vietnam.embassy.gov.au/files/hnoi/Subclass 600 Checklist (120514). Final.pdf
Bạn cũng có thể tham khảo các bài viết ở: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 1)

Passport phôt không cần công chứng vẫn được nghe các bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back