What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Chia sẻ với cả nhà. Em đã có visa trưa nay sau 20 ngày nộp (cứ nghĩ qua tết tây). LSQ gọi lên nơi làm việc để check vài thông tin họ cần clear và muốn biết chắc mình có làm việc thật sự ko, sau khi kết thúc cuộc gọi thì mail thông báo pass được gửi sau đó 10 phút. Trường hợp của em đi cả 2 vc và con. Ox nộp trước đậu, em và con nộp sau. Nói chung, tâm lý e nghĩ đậu thì đi ko thì thôi. Nhưng quan trọng nhất là sự trung thực. Cám ơn cả nhà, nhất là bác Mustafa☺. Chúc mọi ng luôn gặp may mắn.

có ai đi du lịch canada vào tháng 1/2016 ko.
em đang chờ visa nếu được thì đi ngày 17/1/2016.
e biết ít tiếng anh nên nếu được đi khi sang đó mong là gặp được anh chị nào người việt nam đế nói chuyện và đi cùng luôn.
như vậy sướng hơn lũi cũi một mình.

GẤP: sáng mai em có lịch hẹn nộp hồ sơ tại resco. Lúc trước vào phượt có thấy bạn nào nói là nên mang thêm 1 bản sao hộ chiếu nữa để in dấu vân tay. Vậy ngoài bản sao hộ chiếu có công chứng, mình mang thêm 1 bản sao hộ chiếu nữa có cần công chứng không hay chỉ cần mang bản photô thôi? Mong các anh chị ai biết báo gấp giúp mình với! Cám ơn các anh chị!

Bạn chỉ cần photo công chứng 1 bản hộ chiếu trong bộ hồ sơ thôi, ko cần back-up thêm bản nào khác

GẤP: sáng mai em có lịch hẹn nộp hồ sơ tại resco. Lúc trước vào phượt có thấy bạn nào nói là nên mang thêm 1 bản sao hộ chiếu nữa để in dấu vân tay. Vậy ngoài bản sao hộ chiếu có công chứng, mình mang thêm 1 bản sao hộ chiếu nữa có cần công chứng không hay chỉ cần mang bản photô thôi? Mong các anh chị ai biết báo gấp giúp mình với! Cám ơn các anh chị!

Chuẩn, chỉ cần 1 bản HC photo công chứng theo hồ sơ cần nộp, làm đúng theo hướng dẫn hồ sơ giấy tờ cần nộp, thậm chí chỉ cần 1 ảnh 4x6 dán vào form là đủ rồi, có ảnh rời thì khi nhận hồ sơ họ sẽ trả lại thôi; khi vào lấy dấu vân tay họ sẽ scan HC của mình.

Mình nhận visa sau 1 tuần nộp hồ sơ, 24/1 này mình tới Melbourne với hành trình như sau:

23/1: Nội Bài - Kuala lumpur - Melbourne. Chuyến bay AK517 của Air Asia từ Nội bài đến ga 2 KUL lúc 13h15; rồi bay chuyến D7 214 từ KUL sang MEL vào lúc 23h30, cũng từ ga 2 KUL.

Có 1 câu hỏi quan trọng nhờ anh chị và các bạn giúp: Khi nối chuyến đi Melbourne ở Kuala lumpur mình có phải nhập cảnh vào Malaysia ko ? hay nó có 1 khu cho khách transit riêng.

Bạn ko cần phải làm thủ tục nhập cảnh Malaysia, bạn đi vao 1 khu riêng rồi ngồi chờ chuyến bay kế tiếp. Hành lý bạn gửi cũng đc tự động chuyển qua máy bay nối tiếp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back