What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Chào mọi người,
Theo mình được biết visa nhiều lần cho 1 năm có nghĩa là bạn sẽ vào Úc và không được ở quá 3 tháng sau đó trở ra trong 1 khoảng thời gian theo qui định (từ 1 đến 3 tháng) sau đó tiếp tục trở lại Úc và cứ như thế cho đến khi thời hạn visa hết hiệu lực.
Nếu có gì không đúng vui lòng cập nhật lại thông tin nhé! Thanks

Tương tự thằng Nhật Hàn cũng vậy bạn ah. Nhật ko cho ở quá 15 ngày, còn Hàn ko cho ở quá 30 ngày. Thằng US cho ở lâu nhứt, tới 6 tháng.

-Như Úc, với visa 1 năm sau khi ở gần 3 tháng bạn phải rời khỏi Úc (đi du lịch Sin chẳng hạn) rồi quay lại sẽ dc thêm 3 tháng nữa. Ko cần phải trở ra trong 1 khoảng thời gian quy định nhé.

mình muốn hỏi một chút là hôm bữa có đọc bài 1 bạn nói khi có visa úc thì có thể tới đài loan, nhật, hàn quốc mà k cần xin visa chỉ cần vé máy bay chặng tiếp theo. vậy ví dụ visa úc mình có thời hạn 1 năm (single entry, 3 months max) thì nếu muốn đi hàn quốc mình phải đi trước khi tới úc hay nếu mình đi úc về thì visa k còn giá trị sẽ k đi các nước kia dc nữa ạ! chân thành cảm ơn mọi người trước nhé

Mình xin mạn phép trả lời câu hỏi của bạn.

*Đối với Taiwan: Bạn phải apply và điền thông tin vào trang https://niaspeedy.immigration.gov.tw/nia_southeast/languageAction
với nhưng thông tin trên visa visas or permanent resident cards of U.S.A., Canada, Japan, U.K., EU Schengen, Australia and New Zealand
để lấy dc trang Travel Authorization Certificate. Áp dụng cho Electronic Visa và cả Label Visa. Sau đó in ra, đến sân bay lúc checkin show ra là okie.
Lưu ý: Chỉ áp dụng với Visa còn hiệu lực, ko có stamp Cancel, dấu stick, gạch, hủy trên visa. Visa Single đã sử dụng rồi nhưng còn hạn ko dc coi là còn hiệu lực.

* Đối với Korea:

Immigration of Korea áp dụng chính sách miễn thị thực nhập cảnh 30 ngày đối với các hộ chiếu có visa dán (label visa) còn hiệu lực và phải có vé đi tiếp về nước cấp visa đó. Một số Visa dc miễn thị thực vào Hàn như: Nhật, Anh, Mỹ, Úc, New Zealand, Canada,...)

Vd: Nếu bạn có Visa Nhật còn hạn trong hộ chiếu, và muốn đến Hàn quốc bằng visa Nhật này thì bạn phải thỏa 2 điều kiện sau:
- Visa Nhật là visa dán còn hiệu lực.
- Có vé ra khỏi Hàn Quốc và đi tiếp về Nhật trong vòng 30 ngày. Vd: Saigon - Seoul - Tokyo - Saigon
- Không chấp nhận hành trình quay ngược về nước xuất phát. Vd: Saigon - Seoul - Saigon. Nếu như thế này bạn buộc phải xin visa Hàn Quốc trước khi đến Hàn.

Trở lại vấn đề trên, nếu bạn nào muốn du lịch Hàn Quốc bằng Visa úc thì visa úc của bạn phải là Label visa, Hàn quốc ko chấp nhận Electronic Visa của Úc hiện tại và phải có hành trình đi tiếp về Úc theo Ví dụ như sau: Saigon-Seoul-Sydney(-Saigon) thì bạn sẽ dc chấp nhận vào Hàn Quốc thời hạn 30 ngày visa free.

* Đối với Japan:

Bạn buộc phải xin visa Transit nếu quá cảnh ở Nhật quá 24hrs. Đa số các sân bay tại Nhật đóng cửa sau 10pm, nên bạn ko dc transit qua đêm ở sân bay, điều có nghĩa bạn phải xin visa transit để nhập cảnh vào nhật. Sau đó đi tiếp về Nước có visa destination.

Mong thông tin trên phần nào giải đáp được thắc mắc của các bạn. +-+

mọi người cho e hỏi ,em có visa du lịch Uc rồi,h e mua vé máy bay 1 chiều sang úc , vì giờ vé cao qua nên chưa mua chiều về đc, có sao ko ạ, hồi trước đi nước nào cũng bị nhân viên quầy vé của vn mình hỏi vé về cho bằng đc , ko là ko cho đi hoặc bắt mua 1 vé mới ngay lập tức mới cho đi, ko biết Úc thì sao ạ, ai biết trả lời giúp e với , thanks

Được bạn ơi, mình cũng mua vé một chiều khi giá vé tăng, đến Úc, Hải quan chỉ trình hộ chiếu để họ kiểm tra thông tin mình trong hệ thống online của họ và kiểm tra đồ đạc hành lý thôi. Mình đi hãng Singapore Airline, thấy họ không hỏi gì về việc vé khứ hồi cả. Nhưng bạn nhớ ở đừng quá thời hạn Visa cho phép nhé.

mọi người cho e hỏi ,em có visa du lịch Uc rồi,h e mua vé máy bay 1 chiều sang úc , vì giờ vé cao qua nên chưa mua chiều về đc, có sao ko ạ, hồi trước đi nước nào cũng bị nhân viên quầy vé của vn mình hỏi vé về cho bằng đc , ko là ko cho đi hoặc bắt mua 1 vé mới ngay lập tức mới cho đi, ko biết Úc thì sao ạ, ai biết trả lời giúp e với , thanks

có vụ này nữa hả? cái này là trải nghiệm của bạn hay là bạn nghe người khác nói ?Trước giờ mình đi nước ngoài (bao gồm Úc, Nhật, Trung Quốc và các nước ASEAN) có bao giờ bị hỏi vé về như bạn đâu. Mình mua vé 1 chiều và hàng không giá rẻ mà vẫn đi khỏe re, có sao đâu.

có vụ này nữa hả? cái này là trải nghiệm của bạn hay là bạn nghe người khác nói ?Trước giờ mình đi nước ngoài (bao gồm Úc, Nhật, Trung Quốc và các nước ASEAN) có bao giờ bị hỏi vé về như bạn đâu. Mình mua vé 1 chiều và hàng không giá rẻ mà vẫn đi khỏe re, có sao đâu.

dạ , mấy đợt đi sing ngay quầy vé bị bắt đi ra mua 1 vé chiều về moi cho đi tiếp , toàn quầy vé viet nam minh bắt vậy ko la bắt đứng hồi lâu ko chịu lam vé cho xong, nên đợt này đi úc chưa co vé về nên lo quá, với lại đợt này e qua Sing chơi vài hôm rồi tu sing moi bay qua Malai đi Uc nen cung hơi lo

Bạn Lvender ơi, bạn nộp hồ sơ xin visa khi nào vậy? Bạn nộp ở HCM hay Hà Nội? Minh nộp xin visa ngay 6/11 mà đến giờ vẫn chưa có kết quả. Làm nóng cả ruột.:(:(:(

Mình nộp từ tháng 9, sau 1 tuần là có kết quả. Mình nộp ở TPHCM. Bạn gọi dt lên VFS hỏi thử đi.

Mình nhận thông báo visa ngày 10/10/2014, chi tiết như sau:
visa grant date: 10 Oct 2014
stay for/until: 3 months
entries: multiple
last date to arive: 10 Oct 2015
Như vậy có phải là mình xin được visa 1 năm, được phép nhập cảnh nhiều lần kể từ ngày 10/10/2014 đến ngày 10/10/2015, mỗi lần không được ở quá 3 tháng phải không?
Mình cảm ơn các bạn nhiều nhé.

Cái này là tổng thời gian mình ở lị không quá 3 tháng hay là mỗi lần được ở không quá 3 tháng và được nhập cảnh nhiều lần?

Các bác giúp em với :( !!!!!!!!!!!!!!!!!

Last edited:

Cái này là tổng thời gian mình ở lị không quá 3 tháng hay là mỗi lần được ở không quá 3 tháng và được nhập cảnh nhiều lần?

Các bác giúp em với :( !!!!!!!!!!!!!!!!!

Mỗi lần ở ko quá 3 tháng và được nhập cảnh nhiều lần nhé bạn.

-KLQ nhưng Úc các bạn ko nên trốn ở lại, vì nó là nước vô nhân đạo nhất (đối với người sống lậu) trong số các nước phát triển, chính cựu thủ tướng Úc Malcolm Fraser (1975-1983) phát biểu như vậy đối với chính quyền Tony Abbott.

"Abbott đã làm tổn hại danh tiếng quốc gia và biến Úc trở thành một đất nước vô nhân đạo, vô cảm và ích kỷ nhất trong những nước giàu trên thế giới".

Câu 48 trong form dien so tien nhu the nao nhỉ các bạn ơi:
Mình xin visa cho bản thân thôi, trong đoàn nộp cùng lúc nhau nhưng xin là cá nhân mà
mình thấy total = 1+2+3+4+5,
So sanh với bảng hiện tại thấy là:
Mình xin du lịch mà nên là: tourist visa (subclass 676) đúng không:
nên sẽ là: 115+0+0+0+?? cai nay mình ko rõ điền thế nao hic

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back