What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Mình đang điền form, các ban vui lòng giúp mình các câu sau nhe:
1.Form 956 : mình nộp dùm cho mẹ mình, cau Q15, mình ghi ntn? hay để trống? Vì mình cũng làm cho con mình nữa. Con mình đã dùng form 1229 thì không cần 956 nữa đúng không?
2.Đang lăn tăn 956 với 956A không biết cái nào đúng cho TH mình?
3.Hồ sơ của người mời chỉ cần in 1 bộ nộp chung cho 3 người được mời ở Việt Nam đúng không?
4. Form 1419: Câu 47, mình làm dùm người trong gia đình thì minh tick vào exempt person đúng không? Q19: ghi sinh ra, lớn len, lam việc ở VN là được đúng không
5. Thẻ tín dụng: chỉ cần photo cái thẻ hay phải in sao kê tín dụng luôn ah?
Cám ơn mọi người nhiều

haizza, mất công dịch mấy giấy tờ, đang định đem đi hiệu đính + công chứng thì ĐSQ lại vừa điều chỉnh quy định hồ sơ thành: "Quý vị không cần nộp bản dịch của những giấy tờ bằng tiếng Việt. Những giấy tờ bằng ngôn ngữ khác nộp trong hồ sơ phải đượ đính kèm cùng bản dịch tiếng Anh". Nhưng các bản sao công chứng đều phải do phòng công chứng nhà nước hoặc UBND địa phương công chứng chứ ko chấp nhận employer giống trước nữa rồi. Haizz, phường mình chẳng cho sao y công chứng mấy giấy tờ bằng tiếng Anh nên chắc nộp bản sao y có dấu của công ty vậy.

em đến mất ăn mất ngủ với việc xin visa úc. hic, có anh chị nào có lời khuyên cho e với. e nộp hồ sơ xin visa 6tháng. e nộp hôm 7/5 mãi tới 21/5 đsq mới gọi đt phỏng vấn. híchic gọi cho mama hỏi cviệc của ma ma. sau đó xin số papa hỏi phỏng vấn pa pa. (hic e là ng đứng đơn xin visa mak). mãi sau mới gọi phỏng vấn em. bla...bla... lúc đó e run quá. chẳng bik m nói cái j thấy chị phỏng vấn nhẹ nhàng cứ yessss. và kết luận lần 1: ma ma phải nộp hồ sơ bổ sung chứng minh công việc. (p/s: em không có tài chính nên nhờ ma ma và pa pa bão lãnh, vì e là sinh viên mak). ----> nộp hồ sơ xong ngày nào e cũng lên website xem ntn hichic. luôn trong tình trạng chờ xử lý. đến 28/5 chị xinh đẹp lại gọi điện thoại phỏng vấn .... huhu, bjo là gần 1 tháng mak chưa có kêt quả j.
p/s: e lo lắng quá đi mất sắp tới lịch học rồi mak chưa có visa. có ai bj lâu như e không ah. thấy mấy anh chị 10 nagfy là có kêt quả rồi. lo cho số phận e quá

Mình cũng vừa bị phỏng vấn lần 2 đây. Htrc bị gọi cứ nghĩ là fail rồi. Ai dè hnay gọi tiếp. Mình nộp đc 3 tuần rồi.
B là sinh viên mà xin visa 6 tháng thì hơi bị khó đấy trong khi bm b ở vn :)). Visa úc nó cho 3 tháng trong 1 năm mà :)). Lo gì thi cử hả b. Năm nay chưa đi đc thì sang năm đi.

Năm ngoái mình xin visa nó k phảong vấn gì. 1 tuần có luôn. Năm nay sao khó khăn thế k biết =.=

Chia sẻ với cả nhà là mình đã nhận đc visa sau gần 3 tuần chờ đợi và 2 cuộc đt phỏng vấn. Chúc mọi ng may mắn ạ

Chia sẻ với cả nhà là mình đã nhận đc visa sau gần 3 tuần chờ đợi và 2 cuộc đt phỏng vấn. Chúc mọi ng may mắn ạ

Alô bạn @akari,

cho mình hỏi là Visa của bạn là single hay multi entry vậy ?

Thanks bạn.

Alô bạn @akari,

cho mình hỏi là Visa của bạn là single hay multi entry vậy ?

Thanks bạn.

Single thôi b, xin muiti khó hơn mà, từ vn thì t ko biết nhưng từ Úc xin visa multi 6 tháng là phải khám sk :))

Có bạn nào cho mình hỏi câu Q15 của form 956 điền ntn? Đơn này nộp dùm thì mới sử dụng, mình nộp cho 2 người thì có phải ghi tên người thứ 2 ở Q15 không?
Cám ơn cả nhà

Single thôi b, xin muiti khó hơn mà, từ vn thì t ko biết nhưng từ Úc xin visa multi 6 tháng là phải khám sk :))

Tại mình thấy xin single hay multi giá tiền y chang như nhau. Đúng ra single giá rẻ hơn và multi giá cao hơn chứ. Chán thiệt :(

Cả nhà ơi cho em hỏi với ạ! Em muốn xin 3 tháng multi thì điền form 1419 kiểu gì ạ? Có phải Question 4 tick vào YES, ghi chi tiết như thế nào ạ? Câu 5, câu 6 điền như thế nào ạ???

Cả nhà ơi cho em hỏi với ạ! Em muốn xin 3 tháng multi thì điền form 1419 kiểu gì ạ? Có phải Question 4 tick vào YES, ghi chi tiết như thế nào ạ? Câu 5, câu 6 điền như thế nào ạ???

Câu 4 tick yes, câu 5 vs 6 khỏi điền. Nhưng mà mình tick vậy thôi chứ bên lãnh sự nó cho multi không thì còn tùy nó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,178
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back