What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Sai lầm nếu ai còn suy nghỉ:
1/ Xin visa qua dich vụ sẽ dể đậu
2/ Thư mời
SAI LẦM rất lớn nhé
Quên đi, tự làm đi

Vậy nếu giờ nộp lại hồ sơ thì lương của em là bao nhiêu và em đã đi thêm được những nước nào rồi?
Nếu vẫn y như cũ thì chị nghĩ không nên nộp lại luôn mà hãy cải thiện hồ sơ trước. Ví dụ:
1) Lương thấp --> cái này cần làm rõ hơn vì chứng minh tài chính không chỉ bao gồm lương. Nếu lương thấp nhưng em có bố mẹ (hoặc ai đó) chi trả cho chuyến đi rồi cung cấp giấy tờ chứng minh thu nhập của người tài trợ là ổn. 5 năm trước chị sang UK, lúc đó lương chỉ có gần chục triệu, hộ chiếu mới làm lại trước đó trắng trơn, còn hộ chiếu cũ thì mới chỉ đi mấy nước trong khu vực: Thái, Malay, Trung Quốc và Hồng Kong. Chị làm cái giấy xác nhận là mẹ chị đồng ý chi trả chi phí chuyến đi cho chị, sau đó chứng minh thu nhập của mẹ chị (ví dụ: sổ tiết kiệm, lương, hợp đông cho thuê nhà, sổ đỏ...). Còn nếu em được tăng lương hay kiếm được công việc khác thu nhập cao hơn thì càng tốt.
2) Ít đi du lịch nước ngoài -> đi thêm vài nước nữa rồi sau đó hẵng nộp xin visa Úc
Dạ vâng ạ. Em cảm ơn chị. Chắc em đi thêm vài nước nữa rồi apply sau vậy. Em cũng muốn xác nhận mẹ chi trả cho chuyến đi nhưng mà mẹ em kinh doanh tự do,nên bây giờ mà xác nhận chi trả thì không biết đưa ra bằng chứng như nào nữa. Mà em đã từng nộp hồ sơ đi du lịch rồi thì thông tin hồ sơ cũ vẫn lưu lại đúng không ạ? Nếu em nhờ người xác nhận em làm cho công ty người ta để đựoc luơng cao thì cũng dễ thôi,nhưng tại trước em khai công việc đúng của em rồi nên bây giờ sợ như kia người ta kêu làm giả thì chắc khỏi đi luôn quá :(.

Em tham khảo trên này từ đầu đến cuối. Sau đó, đem đi nộp từ 15/4 tới giờ chưa có tin tức gì hết :( huhu

Do vướng 2 ngày lễ giỗ tổ Hùng Vuơng và 30/4-1/5 LSQ dồn hồ sơ nên các hồ sơ trong giai đoạn này xét hơi lâu đó bạn .

thông tin xin visa úc

em đang lên kế hoạch xin vía úc và tháng 6 bác nào có thông tin về xin visa bao gồm các form khai visa của DSQ,lịch trình chuyến đi chi tiết tại úc bản nộp lên DSQ thì cho mình xin với em
chân thành cảm ơn
email:[email protected]

Hey za tin vui nóng hồi nè các phượt nhà ta :
Ozi sớm cấp loại visa du lich ba năm multi cho công dân 4 nước gồm Việt, Thái,Ấn và Chile:)

Minh cung nghe co thong tin xin visa 3 nam ma chi o mot thoi diem nhat dinh thoi ah cung chua biet khi nao moi ap dung hahaha hóng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back