What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Cảm ơn bạn đã quan tâm ^^
Mình chưa đủ chứng mih tài chính đâu bạn vì mjnhf kinh doanh tự do, ko có hợp đồng lao động vs cty nào. Mìh ko có cái gì gọi là căn cứ sẽ qay về vn hết á :)) nên bác mìh sẽ viết thư mời và chứng minh tài chính sẽ trả chi phí như vậy sẽ an toàn hơn

Bạn có thể cho mìh biết bác mình cần những giấy tờ gì ko

Nộp hồ sơ Úc có phần nào cần hộ chiếu gốc ko các bác
T2 tuần sau e đi nộp hồ sơ UK, nếu tiện làm e gửi luôn hồ sơ đi Úc vì nộp bên kia chắc chắn phải gửi cả passport rồi
Còn nộp online ở đây có cần mang hộ chiếu gốc lúc nộp ko ạ
Thank các bác

Nộp hồ sơ Úc có phần nào cần hộ chiếu gốc ko các bác
T2 tuần sau e đi nộp hồ sơ UK, nếu tiện làm e gửi luôn hồ sơ đi Úc vì nộp bên kia chắc chắn phải gửi cả passport rồi
Còn nộp online ở đây có cần mang hộ chiếu gốc lúc nộp ko ạ
Thank các bác

Đi chi dữ vậy? Mới Can - Mỹ song mà, tưởng ở lại Can roài.
Úc ko cần PP vì là Visa điện tử nhé và gửi qua mail.

Anh chị cho em hỏi trong cái thông tin về relatives bản mới có phần occupation thì ghi nghề nghiệp có cần phải ghi nơi làm việc k ạ? mới cả ông bà em ở quê thì k nhớ ngày tháng năm sinh viết năm sinh không có đc k ạ?

Anh chị cho em hỏi trong cái thông tin về relatives bản mới có phần occupation thì ghi nghề nghiệp có cần phải ghi nơi làm việc k ạ? mới cả ông bà em ở quê thì k nhớ ngày tháng năm sinh viết năm sinh không có đc k ạ?

Hi bạn,
Trong Form khai: CHA-ME/ANH-CHI-EM ruột. Trong hộ khẩu không có ngày/tháng ( sinh ) thì ghi: 01/01/19xx
Occupation: ghi nghề nghiệp/công việc ( bằng tiếng anh ), không ghi địa chỉ cty.

ban oi cho minh hoi la khi sao ke luong 3 thang gan nhat minh noi ke toan sao ke roi dua Sep ky dc ko? hay bat buoc phai sao ke ngân hang? tai vi minh lanh luong truc tiep tien mat tu cong ty

Đi chi dữ vậy? Mới Can - Mỹ song mà, tưởng ở lại Can roài.
Úc ko cần PP vì là Visa điện tử nhé và gửi qua mail.

t2 tuần sau mình tự đi nộp hồ sơ visa uk, đang làm giấy tờ tiện nộp hết uk, nhật hàn, úc, new zealand, châu âu.
mình đọc bên úc thấy vẫn phải trình hộ chiếu gốc trong khi mình nộp mấy chỗ kia sẽ bị giữ hộ chiếu tầm 2 tuần
Tiện thì làm 1 thể đi đc đâu thì đi thôi :)

Mọi người có ai mới làm chứng minh tài chính của bank nào ko ạ, e làm chứng mih tài chính của bên bidv nó đòi mình phải có cả sổ đỏ nhà đất mới làm sổ tiết kiệm cho, hx, tiền ảo thôi mà bh khó khăn ghê , ... trứoc ngày đi 1 tháng mình mới làm sổ tiết kiệm có đc ko mọi người . Help me

t2 tuần sau mình tự đi nộp hồ sơ visa uk, đang làm giấy tờ tiện nộp hết uk, nhật hàn, úc, new zealand, châu âu.
mình đọc bên úc thấy vẫn phải trình hộ chiếu gốc trong khi mình nộp mấy chỗ kia sẽ bị giữ hộ chiếu tầm 2 tuần
Tiện thì làm 1 thể đi đc đâu thì đi thôi :)

Trời ơi, đi chi nhiều rứa, thật là GATO quá đi.
UK bạn nộp t heo kiểu gì nhỉ? Chỉ mình sơ sơ đi. Ham UK và Châu Âu lắm đây này.

À, mình bổ sung chi tiết Visa Úc:
Lúc nộp hồ sơ, bên VFS sẽ bắt mình cầm bản chính lên, nhưng ko giữ lại nha.
Mình đang nghiên cứu nộp lại Visa Úc. Thấy làm online đã quá mà.

À, mình bổ sung chi tiết Visa Úc:
Lúc nộp hồ sơ, bên VFS sẽ bắt mình cầm bản chính lên, nhưng ko giữ lại nha.
Mình đang nghiên cứu nộp lại Visa Úc. Thấy làm online đã quá mà.[/QUOTE]

Lần trước( 16/9 ) em nộp hồ sơ Úc ở VFS họ không có kiểm tra giấy tờ bản gốc. Mặc dù em có mang theo và kêu họ coi bản gốc :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back