What's new

Visa du lịch Úc

Re: Điều kiền trên visa Úc 8101, 8201, 8503...

Chính xác, bạn được ra vô úc nhiều lần, mỗi lần không quá 3 tháng,
8101 : Không được đi làm
8201 : được đi học ngắn hạn nhưng không quá 3 tháng.

Rất cám ơn tlqh06. Chúc bạn vui khỏe

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

chị gửi mail cho em em gửi cho travel plan của cty du lịch :)) [email protected]

Tôi xin mọi người chia sẽ.
Tôi đã từng bị từ chói 1 lần vào Úc vào tháng 6 lúc đó tôi có visa nhat , hàn và 1 số nước đồng nam á . Bay giờ tôi muốn xin lại mà bây giờ tôi có thêm visa phap di lúc tháng 7 , giờ muốn qua Úc chơi tết tay
Ho so gồm
Stk 132t và visa caird 94t
2 so đỏ nhà đất
Luong 18t tháng
Có co phần cty
Có hdld
Mọi người xem thu tôi xin lại duoc ko có sao ke chuyen khoản

Tôi xin mọi người chia sẽ.
Tôi đã từng bị từ chói 1 lần vào Úc vào tháng 6 lúc đó tôi có visa nhat , hàn và 1 số nước đồng nam á . Bay giờ tôi muốn xin lại mà bây giờ tôi có thêm visa phap di lúc tháng 7 , giờ muốn qua Úc chơi tết tay
Ho so gồm
Stk 132t và visa caird 94t
2 so đỏ nhà đất
Luong 18t tháng
Có co phần cty
Có hdld
Mọi người xem thu tôi xin lại duoc ko có sao ke chuyen khoản

tài chính thế là đủ rồi mà chị
em đi làm lương có 5tr tài khoản chung vs gia đình mà còn xin đc nữa :)))

em mới nộp visa du lịch Úc sáng nay.Còn thiếu lịch trình.Ai có thể cho em xin lịch trình hai tuần đi Melbourne với Sydney không? Em đang cần bổ sung gấp.Đang search forum nãy giờ mà không biết sắp xếp thế nào hợp lý.

em mới nộp visa du lịch Úc sáng nay.Còn thiếu lịch trình.Ai có thể cho em xin lịch trình hai tuần đi Melbourne với Sydney không? Em đang cần bổ sung gấp.Đang search forum nãy giờ mà không biết sắp xếp thế nào hợp lý.

Bạn đi tu túc. Có ai mời không

Dear all
Mình chưa xin visa ÚC bao giờ,nên có nhiều thắc mắc ,xin nhờ các anh chị và các bạn chia sẻ kinh nghiệm và giúp đõ cho mình:
câu hỏi 1:chồng là người mỹ(US citiezent) hiện đang ở VN với mình có phải xin visa du lịch uc không ạ?
câu hỏi 2: con gái mình có 2 quốc tịch: VN và mỹ ,hiện đang sống ở VN thì có phải xin visa uc không ạ?
Câu hỏi 3: Mình đã được chồng bảo lãnh qua mỹ theo diện visa hôn thê; ở mỹ 2 tháng vào cuối năm 2011 và trở lại việt nam ;hiện mình sống và làm viêc tại VN ;mình cũng có visa đi du lịch các nước đông nam á:hàn... mới nhất tháng 6/2016;vậy mình xin visa uc du lịch với chồng con có được ko? diền form nào, mình có anh ruột ở uc(sydney), nhưng mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm nên xin visa nào cho dễ? lấy form ở đại sứ quán úc (hay lên mạng?),các bằng chứng thì mình thấy các bạn chia sẻ nhưng có phải đi dịch sang tiếng anh và công chứng; hay chỉ công chứng bằng tiếng việt?
câu hỏi 4: Ba mình 83 tuổi sẽ đi du lịch cùng gia đình mình ;vậy ba mình có cần mở tài khoản tại ngân hàng không? gấy tờ đất thì ba đứng tên với mẹ?
Mong mọi người chia sẻ và giúp đỡ.

NĂm 2010 US citizen vẫn cần visa khi nhập cảnh vào Australia, chỉ cần làm visa online, apply trên internet và in ra là được, Không biết bây giờ có thay đổi gì không, bạn có thể check trên website điều kiện miễn visa.

Bà con cho hỏi xí, nếu xin du lịch 6 ngày thì họ cấp Visa 6 ngày hay 3 tháng? Vì tui nhập vào 1419 là xin Visa 3 tháng để dễ mua vé máy bay.
Chỉ sợ xin 6 ngày thì họ cho đúng 6 ngày đó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,476
190,100
Latest member
tohue6789
Back