What's new

Visa Hà Lan

Re: Thông tin visa Hà Lan

Đối với các trường hợp đi công tác - Visa tại ĐSQ Hà Lan
Người xin thị thực cần phải nộp:
1. Tờ khai xin thị thực được điền đầy đủ bằng tiếng Anh, dùng chữ in hoa.
2. Hộ chiếu và bản sao hộ chiếu được cấp trong vòng 10 năm trở lại đây và có giá trị ít nhất là ba tháng so với ngày hết hạn của thị thực. Hộ chiếu phải còn ít nhất 2 trang trắng để đóng dấu thị thực. Hộ chiếu cũ có thể được yêu cầu trong trường hợp đã từng được cấp thị thực tới Schengen.
3. Hai ảnh hộ chiếu mới với kích thước là 35x45mm và chiều dài từ đỉnh đầu xuống cằm trong khoảng 30-36mm. Ảnh không tuân thủ các yêu cầu này sẽ bị từ chối.
4. Chứng minh khả năng tài chính:
a, Bản gốc sao kê tài khoản ngân hàng (của công ty hoặc cá nhân) về thu nhập hoặc doanh thu trong ba tháng gần nhất - -> TH của G ko cần chứng minh tài chính cá nhân
b, Nếu người xin thị thực là người làm công ăn lương:
• Phiếu trả lương của ba tháng gần nhất - -> giấy xác nhận mức lương
• Hợp đồng lao động hoặc chứng nhận gần đây nhất của chủ sử dụng lao động
c, Nếu người xin thị thực là chủ doanh nghiệp hoặc tự làm chủ:
• Báo cáo thanh toán thuế
5. Giấy tờ cần phải nộp từ phía công ty mời/bảo trợ:
Thư mời bản chính (không phải bản sao, chụp hoặc fax) của công ty mời dự họp, hội nghị hoặc các sự kiện liên quan đến thương mại, công nghiệp hoặc công việc
6. Bằng chứng về nơi lưu trú: xác nhận đặt phòng khách sạn
7. Các giấy tờ khác thể hiện sự tồn tại quan hệ công việc hay thương mại (nếu có).
8. Vé vào cửa hội chợ và hội nghị (nếu có).
9. Giấy tờ chứng minh hoạt động kinh doanh của công ty (giấy phép xuất nhập khẩu, bằng chứng về các hoạt động kinh doanh trước đây, chứng nhận đăng ký kinh doanh của công ty*).
10. Thư Chứng nhận của công ty về chuyến công tác /quyết định cử đi công tác của cơ quan.
11. Đặt chỗ vé máy bay khứ hồi
12. Bảo hiểm y tế du lịch cho toàn bộ thời gian dự định lưu trú, có giá trị cho tất cả các quốc gia thuộc khối Schengen bao gồm mọi chi phí liên quan đến việc trở về Việt nam vì lý do y tế, điều trị y tế khẩn cấp, cấp cứu tại bệnh viện hoặc tử vong (mức bảo hiểm tối thiểu là 850 triệu đồng)

Khi nào bạn có kết quả visa nhớ report cho mọi người nha. Nghe nói từng đi Mỹ, Úc thì Hà Lan họ hay cấp visa multi 1-3 Năm.

OK bạn, mình cũng apply multiple visa đó, không biết họ cho được thời hạn bao nhiêu, pp mình đã từng đi Úc + 3 nước châu Âu là Pháp, Ý, Hy Lạp + UAE và 14 nước châu Á khác, hy vọng là họ cho được 1 năm hoặc hơn ;)

Bạn mình làm ở bộ ngoại giao nói rằng case của mình nếu xin ở LSQ Hà Lan thì nên xin luôn multiple & mình nghe theo, hy vọng là tệ lắm cũng được cái single chứ ko bị fail ah ^^ :D

OK bạn, mình cũng apply multiple visa đó, không biết họ cho được thời hạn bao nhiêu, pp mình đã từng đi Úc + 3 nước châu Âu là Pháp, Ý, Hy Lạp + UAE và 14 nước châu Á khác, hy vọng là họ cho được 1 năm hoặc hơn ;)

Bạn mình làm ở bộ ngoại giao nói rằng case của mình nếu xin ở LSQ Hà Lan thì nên xin luôn multiple & mình nghe theo, hy vọng là tệ lắm cũng được cái single chứ ko bị fail ah ^^ :D

Theo em biết thì Hà Lan toàn cho Multi thôi. Cấp thời hạn 1 tháng cũng cho multi. Lúc chị nộp hồ sơ người ta có yêu cầu trả tiền trước các booking hotel và vé máy bay không? Khi nào chị lấy kết quả vậy? Em đang phân vân nộp Pháp hoặc Hà Lan. Hồi tháng 6 bạn em xin Pháp singel 18 ngày nhưng dc Multi 1 năm. Bạn em cũng giống em. Từng đi EU 3 lần rồi. Lần thứ 4 xin LSQ Pháp thì đươc Multi 1 năm

Nếu chị dc cấp Multi 1 năm thì em tiếp bước theo chị nộp Hà Lan hihi :)

Theo em biết thì Hà Lan toàn cho Multi thôi. Cấp thời hạn 1 tháng cũng cho multi. Lúc chị nộp hồ sơ người ta có yêu cầu trả tiền trước các booking hotel và vé máy bay không? Khi nào chị lấy kết quả vậy? Em đang phân vân nộp Pháp hoặc Hà Lan. Hồi tháng 6 bạn em xin Pháp singel 18 ngày nhưng dc Multi 1 năm. Bạn em cũng giống em. Từng đi EU 3 lần rồi. Lần thứ 4 xin LSQ Pháp thì đươc Multi 1 năm

Nếu chị dc cấp Multi 1 năm thì em tiếp bước theo chị nộp Hà Lan hihi :)

Nguyên tắc thì nộp đâu cũng thế ah, nhưng LSQ Hà Lan thì hẹn sớm hơn, chắc là do ít người nộp, còn Pháp đông lắm

Chiều nay con bé chung group với chị nộp ở ĐSQ Hà Lan ở Hà Nội đã bị fail visa do hotel booking đã bị hủy trước khi hồ sơ được xét, vậy nên khả năng chị bị tèo visa cũng cao chót vót, vì chung booking mà :(

Vậy em lưu ý khi sát ngày nộp visa hãy book KS cho chắc, book sớm bị hủy mất vì họ cho có vài ngày free thôi ;)

21/8 mới lấy kết quả, nếu thấy chị im ru luôn là fail nhé (BB)

Mọi người ơi cho mình hỏi vài thông tin liên quan đến hồ sơ visa Hà Lan nhé
1. Hộ khẩu, giấy tờ nhà đất, hợp đồng lao động có cần phải dịch và công chứng không ạ?
2. vé máy bay và khách sạn là mình đặt thôi hay có cần phải thanh toán luôn không ạ

Ai có kinh nghiệm thì chia sẽ giúp mình nhe. Cám ơn mọi người.

Mọi người ơi cho mình hỏi vài thông tin liên quan đến hồ sơ visa Hà Lan nhé
1. Hộ khẩu, giấy tờ nhà đất, hợp đồng lao động có cần phải dịch và công chứng không ạ?
2. vé máy bay và khách sạn là mình đặt thôi hay có cần phải thanh toán luôn không ạ

Ai có kinh nghiệm thì chia sẽ giúp mình nhe. Cám ơn mọi người.

1. HK và giấy chủ quyền nhà đất nên dịch công chứng nhé, nhớ đem bản chính theo khi nộp hồ sơ để họ check lại, còn HĐLĐ thì nếu cty đã làm song ngữ rồi thì bạn chỉ cần copy & đóng dấu treo công ty thôi, nếu chỉ là bản tiếng việt thì nên dịch sang tiếng anh và cho cty đóng dấu vào là ok.

2. Chỉ cần booking là được rồi bạn, nhưng đừng để bị hủy trước khi LSQ xét hồ sơ nhé, cứ đặt cuộc hẹn với LSQ đi rồi hãy chuẩn bị hồ sơ.

Có ai làm visa dạng thư mời chưa tư vấn giúp mình với.

- Hồ sơ nhân thân mình không làm Sơ yếu lý lịch vì không thấy yêu cầu, nhưng mình có photo công chứng (không dịch thuật): HK, CMND, PP. Các giấy như Employment Verification Form (xác nhận làm việc của Cty), bảng lương 3 tháng, giấy nghỉ phép mình có đủ và làm song ngữ đóng dấu cho tiện. Mình không có sao kê ngân hàng và xác nhận BHXH vì lương tiền mặt và thỏa thuận với cty ban đầu là lương gộp (các khoản BH người lao động tự nộp), như vậy có được không cẢ nhà?
- KHông có sổ TK nhưng có thẻ visa và xác nhận số dư gần nhất từ NH (~100tr).
- Hợp đồng BH du lịch mình làm tiếng Anh luôn khỏi dịch thuật.
- VMB khứ hồi mua onl luôn rồi.
- PP đi 7 nước Châu Á và Úc
- Hồ sơ mời gồm: thư mời, xác nhận làm việc, bảng lương 3 tháng gần nhất (bạn mình làm Ngân hàng), declaration ò Amsterdam.

Hồ sơ có cần bổ sung thêm gì không ạ, và nộp ở đâu HN/HCM thì tiện hơn? Đặt lịch hẹn với LSQ trước bao lâu thì được và thời gian xét duyệt bao nhiêu lâu, các bạn giúp mình nhé. Mình ở Đà Nẵng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back