What's new

Visa Hàn Quốc

Anh chị cho em hỏi với ạ.
Tháng 6 em có xin thành công visa tự túc đi Hàn. Hạn hết là tháng 9 nhưng em xin single nên nhập cảnh 1 lần thôi.
Đầu tháng 9 em lại định đi lần nữa mà em đang sợ là có khi nào đsq nghi là em đi nhiều quá không nhỉ? Vì trong chưa đến 3 tháng đi 2 lần ấy.
E ở HN mà làm visa đúng mệt với lâu luôn. Cho e xin lời khuyên với ạ :((
Nhân viên lãnh sự nghĩ gì thì ko biết dc.

Nhưng cứ xin thử ko dc thì thôi. Lần này bạn thử lên 1 lich trình như sau thử

1. Thành phố khác . Ví dụ lần trc đi Seoul, lần này đi Busan - Jeju . Có visa rồi mình đi đâu kệ mình.
2. Bạn đừng khai mình đi tháng 9 mà khai mình đi tháng 11 - 12 gì đó và xin multi luôn (nếu dc). Bạn cân nhắc thời gian xin sao cho hợp lý và cũng như câu trên có visa rồi mình đi lúc nào kệ mình.

Chúc bạn thành công.

theo hướng dẫn trên web của LS thì người đã đi EU, Mỹ, Úc ... trong vòng 5 năm không cần cmtc và được apply multi visa vào HQ phải ko ? (mình chưa đi HQ bao giờ)

có bạn nào thứ 2 tới lên lấy visa không ,mình kiểm tra online thì hồ sơ vẫn là "application received", t2 là hạn lấy visa theo tờ thông báo của ĐSQ rùi :)

có bạn nào thứ 2 tới lên lấy visa không ,mình kiểm tra online thì hồ sơ vẫn là "application received", t2 là hạn lấy visa theo tờ thông báo của ĐSQ rùi :)

Có khi chiều lấy thì sáng vẫn chưa thông báo kết quả luôn á bạn, tuy nhiên sau 12h trưa cùng ngày là chắc chắn có

Cho mình hỏi các bạn nộp visa Hàn multi có buộc phải có đơn xin nghỉ phứp ko? Tài kình đọc thấy có bạn nói ko cần đơn nghỉ phép.

Mình ngại xin cty vì sợ gato (mình làm nhà nước). Năm nay đi hơi nhiều. Xin luôn multi để thích thì đi khỏi xin tới xin luôi.

Mình có hợp đồng lao động , sao kê bank và bản luơng nội bộ cty (chứng tỏ mình vẫn đang làm việc)

Cho mình hỏi các bạn nộp visa Hàn multi có buộc phải có đơn xin nghỉ phứp ko? Tài kình đọc thấy có bạn nói ko cần đơn nghỉ phép.

Mình ngại xin cty vì sợ gato (mình làm nhà nước). Năm nay đi hơi nhiều. Xin luôn multi để thích thì đi khỏi xin tới xin luôi.

Mình có hợp đồng lao động , sao kê bank và bản luơng nội bộ cty (chứng tỏ mình vẫn đang làm việc)

Trong hướng dẫn hồ sơ là có đơn xin nghỉ phép nha bạn.Lần đầu mình xin cũng nộp. Lần sau thuộc diễn miễn giảm hồ sơ nên không cần nữa. Bạn làm nhà nước thì nghĩ xem có thuộc dạng thu nhập một năm từ 8000$ không. Nếu được thì đỡ khoản giấy tờ các kiểu

Trong hướng dẫn hồ sơ là có đơn xin nghỉ phép nha bạn.Lần đầu mình xin cũng nộp. Lần sau thuộc diễn miễn giảm hồ sơ nên không cần nữa. Bạn làm nhà nước thì nghĩ xem có thuộc dạng thu nhập một năm từ 8000$ không. Nếu được thì đỡ khoản giấy tờ các kiểu

Nói túm lani nếu nộp lần 2 có cần đơn xin nghỉ phép không bạn?

Đã đi AU, NZ và Korea 1 lần rồi (mà chỉ được aingle). Tính xin multi để đó hứng lên đi liền khỏi đợi chờ. Mình thuộc diện miễn chứng minh tài chính. Nhưng cụ đơn nghỉ phép phiền phức cty quá nên muốn hỏi có ai nộp lần 2 ko cần đơn nghỉ phép ko?

Nói túm lani nếu nộp lần 2 có cần đơn xin nghỉ phép không bạn?

Đã đi AU, NZ và Korea 1 lần rồi (mà chỉ được aingle). Tính xin multi để đó hứng lên đi liền khỏi đợi chờ. Mình thuộc diện miễn chứng minh tài chính. Nhưng cụ đơn nghỉ phép phiền phức cty quá nên muốn hỏi có ai nộp lần 2 ko cần đơn nghỉ phép ko?

Minh cũng thuộc diện miễn CM tài chính, nộp hso lần 1 (vùa nhận visa ngày hôm nay) không phải giấy nghỉ pép.

P.s: à bổ sung thêm, bạn đi cùng tớ xin multi, cũng k có giấy nghỉ phép nhé (cùng cty, đã di Hàn trên 2 lần)

Minh cũng thuộc diện miễn CM tài chính, nộp hso lần 1 (vùa nhận visa ngày hôm nay) không phải giấy nghỉ pép.

P.s: à bổ sung thêm, bạn đi cùng tớ xin multi, cũng k có giấy nghỉ phép nhé (cùng cty, đã di Hàn trên 2 lần)

Thank bác vậy giờ mình nộp xin multi luôn.
Mai sẽ triển khai ^^

Do cty nhà nước đi chơi bt ko sao hay đi mấy nước DNA ok. Chứ đi nước ngoài mà lại mấy nước phải xin visa thì càng bị gato.

Các bác ơi em hỏi giùm bạn e. Quả này e cũng ngơ luôn vì lúc nộp giấy tờ e tiếng Anh sẵn r k cần dịch. Còn giờ bạn e phải dịch, là mình phải ra Bến Thành hoặc sở TP HCM dịch thuật công chứng luôn hả?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,129
Latest member
anphatloc_group
Back