What's new

Visa Hàn Quốc

Re: Mới bị rớt visa du lịch Hàn!

Nữ mà còn trẻ xin visa hàn thi có cả táaaa, vẩn đậu rầm rầm
minh thấy visa Hàn tự xin khá dể, có 100tr trong STK và chưa từng trốn lại HQ là mặc đình 90% đậu

Có nhiều yếu tố góp phần vào thành công, nếu vậy sao có người đậu người rớt, không nên chủ quan quá, vẫn còn 10% rớt. Mình theo chủ trương cẩn thận không dư thừa, tóm lại chỉ cần moị người có ý kiến giúp bạn ấy thành công lần 2 là niềm vui lớn rồi.

Re: Visa multiple Hàn Quốc

Bạn " hsvipmd " ơi , khuyên bạn 1 điều .Trốn chui trốn nhủi làm việc vất vả , cực khổ , tủi nhục lắm bạn à , làm có tiền gửi về chui có khi bị người ta lấy mất, bị chủ ức hiếp nữa . Giờ cái hộ chiếu Việt Nam! tệ nhất Đông Nam Á rồi , mong bạn hãy suy nghĩ chính chắn nhé . Đừng để hồ sơ lý lịch của bạn bị dính phết nhé

sống chui sống nhủi, nhìn đời lấm la lấm lét bộ sướng lăm sao
tìm đg khác ở lai hợp phát đi e trai
Các anh chị cho em hỏi với ạ!
Em năm nay 21 tuổi, đã từng đi Hàn 1 lần vào tháng 4/2018 và hộ chiếu cũng chỉ mới đi 1 nước duy nhất là Hàn. Em có sổ tiết kiện 100tr nhưng em không làm ở công ty gì cả. Em gần học hết lớp 9 thì nghỉ học vì lười học và ham chơi game (đấy là em nói thật luôn ạ), hiện tại thì công việc gọi là làm tự do thôi ạ. Lần đầu tiên đi Hàn thì là đi theo công ty du lịch và có người làm hồ sơ cho và không phải đặt cọc gì cả vì có người quen (có lẽ họ đã giúp em khoản công việc, nhưng tờ khai sơ yếu lý lịch em khai là Nội Trợ ạ). Em muốn sang Hàn thêm lần nữa và là đi tự túc. Em đã tìm hiểu hết các giấy tờ cần thiết rồi ạ. Vậy cho em hỏi là liệu em có thể xin được visa tự túc Hàn hay khá hơn là xin visa multiple không ạ? (Em thấy bảo đi hàn 3 lần thì xin được)
- 1 góc của sự thật:
Thật ra thì lần đầu tiên đi, em đã có ý định trốn để ở lại lao động và đã trốn được 1 ngày. Chịu đói, chịu rét trong thời gian trốn, ở nhà người quen, em đã suy nghĩ rất nhiều, chú em ở đấy cũng nói là ĐÂY CHÍNH LÀ CƠ HỘI và khuyên nên ở lại. Nhưng thật ra thì em đã thay đổi vào phút chót vì mục tiêu của cuộc đời em đơn giản chỉ là GIÚP NGƯỜI nên việc làm hại người em đã không làm. Em có tìm hiểu thấy bảo nếu có 1 người trốn thì công ty du lịch sẽ bị phạt 10.000 đô gì gì đó nên đã quyết định trở về. Và thực sự em muốn tự xin visa, mục đích cũng chẳng muốn làm hại ai cả. Vậy em liệu có cơ hội để tự xin visa không? Vì thủ tục, giấy tờ làm rồi dịch Tiếng Anh có thể mất nhiều thời gian nên em muốn lên đây hỏi các anh chị, người đi trước cho rõ ạ! Em xin cảm ơn.

to bạn @hsvipmd, cám ơn bạn đã đổi ý quay về dù là 1 phần nhỏ thôi nhưng cũng góp sức làm bớt xấu cho hchieu VN :) bạn phải hỏi kỹ chỗ đợt rồi làm visa cho bạn xem họ nộp hso ntn? hđồng ra sao, để nộp lại cho khớp chứ k sẽ bị nghi vấn và fail.

mọi người cho mình hỏi hộ chiếu của minh tháng 6 năm sau hết hạn, mà minh thấy giờ xin visa Hàn đông quá nen muốn xin multi 1 lần luôn cho khỏe, mình thì đi Hàn 3 lần rồi chỉ là mình thắc mắc là giờ mình xin luôn 5 năm ở hộ chiếu cũ rồi khi đổi hộ chiếu mới kêu ngta đừng đục lỗ vì visa còn hạn rồi sử dụng visa ở cuối hộ chiếu cũ hay là thay hộ chiếu mới rồi hẳn xin 5 năm

lúc mình nộp hso tháng 10.2016 thì do hộ chiếu k còn đủ hạn trên 5 năm 6 tháng nên họ chỉ cấp cho mình 3 năm, đkiện của m rất chi là bt, lương có 4tr/ tháng, sổ 200tr, đi hàn đúng 1 lần và m xin ở HCM. sắp tới tính ra HN xin cho con gái multiple và xin luôn chho mấy ng bạn đi cùng luôn
mấy bạn của mình sau này thì nộp ở HCM hay HN dù passport k đủ hạn 5 năm họ vẫn đc cấp 5 năm luôn đó

nếu như kinh nghiệm bạn này chia sẻ thì hồ sơ k đủ hạn 5 năm mà họ vẫn cấp 5 năm thì các bạn nào được cấp 5 năm nhớ lúc đi làm pp mới kêu người ta đừng đục lỗ thì visa đó mặc dù nằm ở hộ chiếu cũ nhưng khi sang hộ chiếu mới vẫn còn giá trị nhé

mọi người cho mình hỏi hộ chiếu của minh tháng 6 năm sau hết hạn, mà minh thấy giờ xin visa Hàn đông quá nen muốn xin multi 1 lần luôn cho khỏe, mình thì đi Hàn 3 lần rồi chỉ là mình thắc mắc là giờ mình xin luôn 5 năm ở hộ chiếu cũ rồi khi đổi hộ chiếu mới kêu ngta đừng đục lỗ vì visa còn hạn rồi sử dụng visa ở cuối hộ chiếu cũ hay là thay hộ chiếu mới rồi hẳn xin 5 năm

nếu như kinh nghiệm bạn này chia sẻ thì hồ sơ k đủ hạn 5 năm mà họ vẫn cấp 5 năm thì các bạn nào được cấp 5 năm nhớ lúc đi làm pp mới kêu người ta đừng đục lỗ thì visa đó mặc dù nằm ở hộ chiếu cũ nhưng khi sang hộ chiếu mới vẫn còn giá trị nhé

Cá nhân mình chưa bao giờ được nhìn thấy visa cấp qua hạn của pp cả ! Bạn đổi pp mới thôi còn có 1 năm nữa là hết hạn rồi

nếu bạn đủ điều kiện họ vẫn cấp 5 năm nhé, trước đây không được nhưng giờ được, họ nói hết passport thì lên họ chuyển sang pass mới cho.

Nữ mà còn trẻ xin visa hàn thi có cả táaaa, vẩn đậu rầm rầm
minh thấy visa Hàn tự xin khá dể, có 100tr trong STK và chưa từng trốn lại HQ là mặc đình 90% đậu

Bạn này nói đúng nè :) Lúc mình đi xin visa họ còn ko thèm nhìn giấy tờ khác, bao giờ cũng nhìn cái sổ tiết kiệm đầu tiên. Số tiền ok (dư dư 1 tí càng tốt), gửi thời hạn dài dài ok là họ tick cho luôn, xong hỏi là Mày đi cùng ai thì cho lên đây luôn đi :)) Thật sự hồ sơ của mình chỉ mất đúng 20s là ok.

Nên 1 lời khuyên nhỏ là bạn nên tập trung vào cái sổ tk, có thể thì vay thêm của người thân bạn bè 1 ít (xin đc visa xong thì trả lại liền, bạn mình trước cũng đi vay thêm cho nhiều) nhìn cho nó nhiều hơn mức tiêu chuẩn chút, vé máy bay, lịch trình copy trên mạng, hợp đồng lao động đầy đủ đàng hoàng thì mình cá 100% đậu (beer)

Các bạn nói dễ thì giúp giùm bạn ấy với, hồ sơ thủ tục của bạn ấy theo đúng yêu cầu của LSQ rồi mà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,476
190,100
Latest member
tohue6789
Back