What's new

Visa Hàn Quốc

Hs mình gồm đơn visa + sao kê lương 12 tháng+ bhxh photo. Tới quầy đóng tìen multi ko được, nên mình ko nộp đc multi mình về lun.

Mình nghĩ phần giản lược là giản lược giấy tờ CMTC thôi còn các giấy tờ khác bạn vẫn phải có ví dụ lịch trình, HĐLĐ, booking ks...Nên có thể họ nói ko đc là do bạn thiếu các giấy tờ cơ bản chứ ko phải giấy tờ tài chính đâu. Bạn hướng dẫn người Hàn nhiều khi ko biết giải thích cho rõ nên cứ nói ko đc chung chung

Mình nghĩ phần giản lược là giản lược giấy tờ CMTC thôi còn các giấy tờ khác bạn vẫn phải có ví dụ lịch trình, HĐLĐ, booking ks...Nên có thể họ nói ko đc là do bạn thiếu các giấy tờ cơ bản chứ ko phải giấy tờ tài chính đâu. Bạn hướng dẫn người Hàn nhiều khi ko biết giải thích cho rõ nên cứ nói ko đc chung chung
Người hướng dẫn hs có hỏi mình, đi hàn lần nào chưa (mình chưa đi), hỏi tiếp có đi các nước úc, mỹ, canada (mình cũng chưa), rùi trả lời mình ko xin visa multi đc, chỉ biên nhận visa 1 lần. Vì đã có các bạn ở trên đã thành công với hs giản lược, chỉ có đơn+sao kê+bhxh, ko có lịch trình, booking ks, vé máy bay.....

Người hướng dẫn hs có hỏi mình, đi hàn lần nào chưa (mình chưa đi), hỏi tiếp có đi các nước úc, mỹ, canada (mình cũng chưa), rùi trả lời mình ko xin visa multi đc, chỉ biên nhận visa 1 lần. Vì đã có các bạn ở trên đã thành công với hs giản lược, chỉ có đơn+sao kê+bhxh, ko có lịch trình, booking ks, vé máy bay.....

Giản lược cmtc thôi còn lại vẫn phải đầy đủ mà bạn.

Bạn nộp lại đi, vẫn phải cần đầy đủ các giấy tờ khác riêng phần CMTC thì bạn in sao kê 6 tháng ra, highlight các khoản chuyển lương và nói với bạn tiếp nhận là xin multi dạng thu nhập 8k/năm. À mà theo mình nhớ thì bạn người Hàn ô số 1 chỉ hỏi mình xin visa dạng gì rồi sẽ chỉ vô ô tương ứng lấy số, khi đến ô tương ứng (mình nhớ visa du lịch thì ô số 2) lúc đó bạn tiếp nhận mới check hồ sơ và cho biết mình đủ đk xin multi hay single.

Bạn làm lại xem sao.

M mới đi nộp visa Hàn Quốc , m chưa đi Hàn nhưng đã đi Châu Âu được miễn cmtc và đc xin muti luôn nha. Ngoài ra ai đã đi Mỹ, Úc, Canada cũng đc nhé .
Visa ko cần còn hiệu lực .M ở TPHCM nhé.

Bạn nộp lại đi, vẫn phải cần đầy đủ các giấy tờ khác riêng phần CMTC thì bạn in sao kê 6 tháng ra, highlight các khoản chuyển lương và nói với bạn tiếp nhận là xin multi dạng thu nhập 8k/năm. À mà theo mình nhớ thì bạn người Hàn ô số 1 chỉ hỏi mình xin visa dạng gì rồi sẽ chỉ vô ô tương ứng lấy số, khi đến ô tương ứng (mình nhớ visa du lịch thì ô số 2) lúc đó bạn tiếp nhận mới check hồ sơ và cho biết mình đủ đk xin multi hay single.

Bạn làm lại xem sao.
Trình tự hôm wa mình làm như sau, tới quầy hướng dẫn, xem hs rùi trong quầy bấm số cho mình lun, mình cũng có nói mình nộp dạng 8k/năm, mình đưa ra trường hợp như bạn nói, mình chuẩn bị đầy đủ và dạng 8k/năm, người hướng dẫn hỏi mình đi hàn chưa (mình chưa đi), đi các nước phat triển chưa (cũng chưa đi), rùi cũng ko cho xin multi, thì lúc đó mình xử lý như thế nào, vì quầy đó cấp số thứ tự và đưa biên nhận đóng tiền single hay multi. Mình bị ngay bước này.

Trình tự hôm wa mình làm như sau, tới quầy hướng dẫn, xem hs rùi trong quầy bấm số cho mình lun, mình cũng có nói mình nộp dạng 8k/năm, mình đưa ra trường hợp như bạn nói, mình chuẩn bị đầy đủ và dạng 8k/năm, người hướng dẫn hỏi mình đi hàn chưa (mình chưa đi), đi các nước phat triển chưa (cũng chưa đi), rùi cũng ko cho xin multi, thì lúc đó mình xử lý như thế nào, vì quầy đó cấp số thứ tự và đưa biên nhận đóng tiền single hay multi. Mình bị ngay bước này.

Lạ vậy không giống lần trước mình đi nộp. Mình thì ở quầy hướng dẫn chỉ đến hỏi đi dạng gì xong bấm cho 2 số: 1 số là cho quầy tiếp nhận, 1 số là của cho quầy đóng tiền. Đến quầy tiếp nhận check hồ sơ mới ok, hỏi mình muốn nộp single hay multi, rồi phát giấy. Chứ quầy hướng dẫn đâu làm gì đâu ta sao kỳ vậy hay họ đổi procedure rồi?

Lạ vậy không giống lần trước mình đi nộp. Mình thì ở quầy hướng dẫn chỉ đến hỏi đi dạng gì xong bấm cho 2 số: 1 số là cho quầy tiếp nhận, 1 số là của cho quầy đóng tiền. Đến quầy tiếp nhận check hồ sơ mới ok, hỏi mình muốn nộp single hay multi, rồi phát giấy. Chứ quầy hướng dẫn đâu làm gì đâu ta sao kỳ vậy hay họ đổi procedure rồi?
Đúng rùi bạn, hôm wa ngày 12/09 mình đi nộp, họ đã đổi Procedure, quầy hướng dẫn xem hs xem mình đc visa loại gì, bấm số và phát biên nhận, rùi qua quầy đóng tiền dán tem, rùi ngồi chờ đến số nộp hs.

Last edited:
Đúng rùi bạn, hôm wa ngày 12/09 mình đi nộp, họ đã đổi Procedure, quầy hướng dẫn xem hs xem mình đc visa loại gì, bấm số và phát biên nhận, rùi qua quầy đóng tiền dán tem, rùi ngồi chờ đến số nộp hs.
Mình cũng mới nộp hqua xong, vào quầy số 0-quầy hướng dẫn, em đó hỏi lịch trình các thứ đâu, mình bảo mình xin multi dạng ưu tiên thẻ Platinum trên 100tr, vì mình xin xác nhận 3 thẻ trêm 100tr gồm : thẻ Visa Platinum của Techcombank, thẻ Master card Worldmiles của Standard Chartered, thẻ Visa Travel Platinum của Shinhan, có xin sao kê 12 gần nhất, tất cả đều có chữ kí của Quản lý và dấu đỏ các bank. Xong cái em lật pp mình ra coi rồi đứa cái order tem 80 đồng xin multiple. Xếp hàng mua tem hết 1870k, rồi lại mỏi mòn chán chê thì đc báo chiều quay lại vì chỉ tiếp đến số 61 là nghỉ trưa. Tới chiều khi vào nộp quầy số 2 cho visa Du lịch, Thương Mại thì em nhận hồ sơ hỏi sổ tk bản gốc đâu, có mang ko này kia, mình lại lặp lại từ đầu nói nộp theo dạng giản lựơc hồ sơ cho chủ thẻ Platinum trên 100tr, xong ẻm lại nói là phải thẻ SHinhan trên 6 tháng, mà thẻ anh mới 3 tháng. Quay ra cãi nhau luôn tại quầy, nói trên oép mày ko nói rõ thẻ của bank nào, chỉ thông báo là thẻ Platinum trêm 100 xài trên 1 năm và sao kê 6 tháng gần nhất, nên đương nhiên tao hiểu thẻ bank nào cũng đc miễn hạn mức trên 100tr và hai cái thẻ này của tao thừa tiêu chuẩn, trong khi tao sao kê luôn 1 năm cho mày thấy tao xài ko ít, ko tin mày lấy máy tính mà cộng xem năm rồi tao xài nhiêu cho 3 thẻ này dù Shinhan tao mới làm. Cái ẻm cứ cãi là chỉ Shinhan mới đc, mình nói tao ko cần quan tâm mày nói gì, tao chỉ làm theo trên website lãnh sự Hàn tại SG.....Cuối cùng ẻm đành xin lỗi vì web làm sai chứ thực tế ko phải như thế, và sẽ yêu cầu bộ phận website sửa lại, xong vẫn yêu cầu nộp lịch trình, booking vé máy bay, photo hợp đồng lao động, mình đưa thêm cả phụ lục luôn, xong cho xem luôn bản gốc sổ tiết kiệm, vì mình có chuẩn bị đầy đủ như nộp visa mấy nc phát triển khác nhưng để trong túi và ko đưa ra, rồi còn nói mình thái độ khó chịu vì em đang giúp anh thôi. Cái ẻm lật pp ra nói, trời ơi anh đi nhiều nc thế này rồi sao ko nói từ đầu, anh đc miễn chứng minh tài chính, thế là trả hết tất cả sao kê, xác nhận chủ thẻ tín dụng kể cả Shinhan luôn, tiện tay mình dúi thêm cho cái visa Úc multi 3 năm. Thế là xong, trả giấy hẹn 27 lấy kết quả
Bọn lãnh sự Hàn này làm ăn rất vớ vẩn, tiền hậu bất nhất, trên website nói kiểu, xong nhân viên lại làm một đằng, thế nên mình chẳng ngại mà cãi nhau, dù mày có là ai thì tao cũng méo xoắn, mất tiền chứ xin chúng mày đâu mà sợ. Mới lại cái con bé nhận hồ sơ hqua chuyên có kiểu phang cái ghế vào họng mình, đang nói nó chặn luôn lại, bực bội gì đâu.

Mình cũng mới nộp hqua xong, vào quầy số 0-quầy hướng dẫn, em đó hỏi lịch trình các thứ đâu, mình bảo mình xin multi dạng ưu tiên thẻ Platinum trên 100tr, vì mình xin xác nhận 3 thẻ trêm 100tr gồm : thẻ Visa Platinum của Techcombank, thẻ Master card Worldmiles của Standard Chartered, thẻ Visa Travel Platinum của Shinhan, có xin sao kê 12 gần nhất, tất cả đều có chữ kí của Quản lý và dấu đỏ các bank. Xong cái em lật pp mình ra coi rồi đứa cái order tem 80 đồng xin multiple. Xếp hàng mua tem hết 1870k,..............
Hên ghê, bua tính lây sao kê cái thẻ Citi trên 100 trieu ra khè, cuoi cùng nghi sao lay sao ke lương thoi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,098
Latest member
sportbarz
Back