What's new

Visa Hàn Quốc

Đúng, mình vẫn nộp lịch trình, booking vé máy bay, hợp đồng lao động và phụ lục. Còn lại mình có visa và đã đi NZ, CAN, Schengen, Nhật,.. nên họ trả lại hết các thứ khác. Và hqua mình đã lấy đc visa multi 5 năm.

Cứ mạnh dạn nộp multi nha, ko sao đâu bạn, hợp đồng lao động của mình tháng 11 này hết hạn, nhưng vẫn cứ nộp bình thường. Hết hạn thì tao kí mới chứ, chúng mài lo cái giề nhỉ :D

Mình cám ơn thông tin của bạn nhiều :D

Cho mình hỏi thêm là ngoài hợp đồng lao động với phụ lục, bạn có nộp thêm đơn xin nghỉ phép không bạn nhỉ?

Mình cám ơn thông tin của bạn nhiều :D

Cho mình hỏi thêm là ngoài hợp đồng lao động với phụ lục, bạn có nộp thêm đơn xin nghỉ phép không bạn nhỉ?

Ko nộp nhé, thật ra mình có làm, cả xác nhận nhân sự luôn nhưng đưa mỗi hợp đồng và phụ lục tăng lương. Cứ cẩn thận làm, nếu nó có yêu cầu thì đưa ra.

Ko nộp nhé, thật ra mình có làm, cả xác nhận nhân sự luôn nhưng đưa mỗi hợp đồng và phụ lục tăng lương. Cứ cẩn thận làm, nếu nó có yêu cầu thì đưa ra.

vậy là hồ sơ bạn nộp theo diện có travel history tới các nước OECD. Mà theo hướng dẫn thì vẫn phải chứng minh job, vậy mà ở đây họ ko cần giấy nghỉ phép nhỉ. thật ra mấy cái booking hotel, vé mb cũng chỉ là vớ vẩn. nhiều lúc chán chả muốn làm, nhưng mỗi lần cần đi mà phải xếp hàng lũ lượt chờ đợi xin cái single thấy ớn... vậy nên mãi đến giờ mình vẫn chưa đi hàn, kỳ này cũng ráng chịu khó đu theo cái multi này để mai mốt muốn đi thì khỏe cái thân.

Em chào mọi người.
Thứ 6 tuần này em sẽ đi Sài gòn xin visa hàn, em đi lần đầu .
Em xin theo diện của thẻ travel platinum của ngân hàng shinhan, 3 tháng nay em tranh thủ sử dụng maximum hạn mức thẻ em , tháng nào cug gần trăm trịệu tiền thẻ.
Em chưa đi các nước phát triển, chỉ mới loanh quanh đông nam á với đài loan .
Vì em ở tỉnh nên thật sự em muốn xin luôn multi nhưng không biết được chấp nhận không ? Em đọc hết tất cả các bình luận của mọi người, và chưa thấy trường hợp nào xin lần đầu đc luôn multi nên cũng lo lắng.Nếu ai có kinh nghiệm vụ này có thể chia sẻ với em được biết thêm. Em cảm ơn trươc ạh.

Em chào mọi người.
Em xin theo diện của thẻ travel platinum của ngân hàng shinhan, 3 tháng nay em tranh thủ sử dụng maximum hạn mức thẻ em , tháng nào cug gần trăm trịệu tiền thẻ.
Vì em ở tỉnh nên thật sự em muốn xin luôn multi nhưng không biết được chấp nhận không ? Em đọc hết tất cả các bình luận của mọi người, và chưa thấy trường hợp nào xin lần đầu đc luôn multi nên cũng lo lắng.Nếu ai có kinh nghiệm vụ này có thể chia sẻ với em được biết thêm. Em cảm ơn trươc ạh.
mình thấy nhiều bạn xin lần đầu vẫn được 5 năm mà bạn. miễn là đủ điều kiện thôi

Hôm nay mình mới lấy được giấy hẹn nộp hồ sơ vào 1 ngày rất xa, tận tháng 11 (Hà Nội). Bạn nào định đi sớm thì cân nhắc thời gian nhé!

Dã man thế hả bạn, hix hix, chắc nhiều ng muốn đi xem lá đỏ tháng 11 nên vụ cấp visa bị quá tải, lãnh sự quán HQ phải giải quyết dần dần mới hết. Mình đi tháng 12 nên chắc cũng ko vội lắm

Em chào mọi người.

Bạn nên đến Lãnh sự quán thật sớm nha, 8h họ mới làm việc nhưng cho xếp hàng lấy số thứ tự từ 7h sáng, tầm 6h45 có mặt check số cmt với bảo vệ là ok, và như thế sẽ xong trong buổi sáng và kịp về nhà trong ngày, bạn ra muộn tầm 7h30-8h sáng e rằng ko nộp trong buổi sáng đc, lại dây dưa sang buổi chiều thì lại mệt.
Ko biết thẻ Shinhan của bạn mở lâu chưa, htrc mình nộp hồ sơ thì mới mở đc hơn 3 tháng và sao kê cũng bằng đó, xài cũng nhiều mà họ ko chấp nhận, nói thẻ phải mở đc ít nhất là 1 năm và sao kê 6 tháng mới hợp lệ, trong khi đó bản thân Shinhan bank nói chỉ cần 3 tháng là đc, rất khó hiểu.
Và trong web lãnh sự cũng có hướng dẫn ntn :
-Người sở hữu thẻ tín dụng quốc tế hạn mức cao (Platinum).
+ Thẻ có hạn mức đảm bảo trên 100 triệu đồng
+ Sao kê chi tiết sử dụng thẻ trong vòng 6 tháng gần nhất.
+ Thời gian sử dụng thẻ trên 1 năm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back