What's new

Visa Hàn Quốc

E-form xin visa có được chấp nhận tại LS HCM không mọi người? Mình đọc đâu đó thấy có bạn làm e-form xong rồi ra nộp bị bắt điền lại bằng form giấy.

E-form xin visa có được chấp nhận tại LS HCM không mọi người? Mình đọc đâu đó thấy có bạn làm e-form xong rồi ra nộp bị bắt điền lại bằng form giấy.
Mình điền eform xong in ra dán hình, ko thấy lãnh sự nói gì, vẫn nhận bình thường.

Xin visa tự túc du lịch nộp ở HN có bạn nào gần đây nộp ko update lại giúp mình 1 bộ hồ sơ chuẩn bao gồm những gì với. Đọc trên diễn đàn thấy hoang mang quá vì người thì bảo hợp đồng lao động phải công chứng, ng thì bảo không cần...Thanks

Hôm nay mình vừa lên chỗ Trần Duy Hưng xong, xếp hàng la liệt, mình hỏi bảo vệ thì nói lấy số vào kia xếp hàng chờ đặt lịch nộp hồ sơ, anh bảo vệ nói tầm này phải đợi gần 1 tháng mới đến lượt nộp hồ sơ :D

Bạn ơi đến lúc đặt lịch nộp hồ sơ thì người ta có hỏi mình dự định đi HQ bao giờ không để người ta căn ngày xếp lịch? Chứ còn dự định đi giữa tháng 11 mà cuối tháng 11 mới xếp lịch nộp hồ sơ thì nghe có vẻ không hợp lý lắm vì có phải thích xin nghỉ phép đi du lịch lúc nào cũng được đâu. Còn nếu nhắm không xếp được lịch hẹn trước ngày mình định đi vì đông người xin visa quá ko giải quyết kịp thì ng ta từ chối nhận hồ sơ của mình chứ nhỉ?

Bạn ơi đến lúc đặt lịch nộp hồ sơ thì người ta có hỏi mình dự định đi HQ bao giờ không để người ta căn ngày xếp lịch? Chứ còn dự định đi giữa tháng 11 mà cuối tháng 11 mới xếp lịch nộp hồ sơ thì nghe có vẻ không hợp lý lắm vì có phải thích xin nghỉ phép đi du lịch lúc nào cũng được đâu. Còn nếu nhắm không xếp được lịch hẹn trước ngày mình định đi vì đông người xin visa quá ko giải quyết kịp thì ng ta từ chối nhận hồ sơ của mình chứ nhỉ?
Chỉ hỏi xin visa gì thôi (Du lịch, Thăm thân...), họ chỉ phát số vào 11:00 AM và 4:30 PM thôi, đến trước thì xếp hàng trước.

Chỉ hỏi xin visa gì thôi (Du lịch, Thăm thân...), họ chỉ phát số vào 11:00 AM và 4:30 PM thôi, đến trước thì xếp hàng trước.
Đây là khâu phát số. Mình muốn hỏi lúc phát số xong rồi, lên tầng 7 làm thủ tục hẹn ngày nộp hồ sơ thì ng trên tầng 7 có hỏi ngày dự kiến đi hay không ấy. 11h mới phát số thì làm sao kịp thời gian cho mọi người lên tầng 7 hả bạn? Tớ tưởng phát từ 8:30, sau đó từng tốp 10-15 người theo thứ tự phát số sẽ được gọi lên tầng 7 chứ? Bạn có nhầm không?

Last edited:
Em chào mọi người.
Thứ 6 tuần này em sẽ đi Sài gòn xin visa hàn, em đi lần đầu .
Em xin theo diện của thẻ travel platinum của ngân hàng shinhan, 3 tháng nay em tranh thủ sử dụng maximum hạn mức thẻ em , tháng nào cug gần trăm trịệu tiền thẻ.
Em chưa đi các nước phát triển, chỉ mới loanh quanh đông nam á với đài loan .
Vì em ở tỉnh nên thật sự em muốn xin luôn multi nhưng không biết được chấp nhận không ? Em đọc hết tất cả các bình luận của mọi người, và chưa thấy trường hợp nào xin lần đầu đc luôn multi nên cũng lo lắng.Nếu ai có kinh nghiệm vụ này có thể chia sẻ với em được biết thêm. Em cảm ơn trươc ạh.
Hi, mình có chia sẻ sau nhé, vì mình mới nộp hôm thứ ba tuần này. Mình cũng đọc trên web lãnh sự là lương trên 8k một năm thì được multiple nên mình có xin sao kê ngân hàng và photo bảo hiểm XH. Nhưng khi lên nộp ở quầy hướng dẫn cứ nhất quyết là mình chỉ được single thôi vì mình chưa đi Hàn lần nào, nhưng do mình có visa Úc nên mới chịu bán cho mình tem multiple. Qua đến quầy nhận hồ sơ thì sao kê ngân hàng của mình trả lại, nói không cần vì đã đi Úc. Tóm lại là phải đi Hàn một lần hay các nước phát triển như Úc, Mỹ, Châu Âu mới đủ điều kiện nộp hồ sợ multiple nha. Nói chung bên lãnh sự quán cũng lung tung lắm.

Hi, mình có chia sẻ sau nhé, vì mình mới nộp hôm thứ ba tuần này. Mình cũng đọc trên web lãnh sự là lương trên 8k một năm thì được multiple nên mình có xin sao kê ngân hàng và photo bảo hiểm XH. Nhưng khi lên nộp ở quầy hướng dẫn cứ nhất quyết là mình chỉ được single thôi vì mình chưa đi Hàn lần nào, nhưng do mình có visa Úc nên mới chịu bán cho mình tem multiple. Qua đến quầy nhận hồ sơ thì sao kê ngân hàng của mình trả lại, nói không cần vì đã đi Úc. Tóm lại là phải đi Hàn một lần hay các nước phát triển như Úc, Mỹ, Châu Âu mới đủ điều kiện nộp hồ sợ multiple nha. Nói chung bên lãnh sự quán cũng lung tung lắm.
sao mà kỳ cục vậy, trên website của LS hướng dẫn 1 đằng, lúc nhận hồ sơ lại là 1 nẻo, mất công sức và thời gian của nhiều người

hôm nay bọn mình đi nộp HS xin visa multiple. Đông kinh khủng, bát nháo và ồn ào như cái chợ cá. Mình chỉ mua được tem thôi, mai quay lại. Mình thấy có 1 số bạn lúc nộp HS thì chỉ được nhận multiple khi đã đi OECD, còn lương 8k/năm mà chưa đi mấy nước đó thì cũng ko được xin visa 5 năm. Thấy hướng dẫn của LS trên web và người hướng dẫn tại quầy thông tin không khớp gì cả. Chiều nay mình gọi phone lên LS hỏi 1 lần nữa cho chắc ăn xem có phải họ mới đổi policy mà chưa kịp udpate trên web không, thì 1 cô Hàn xẻng trả lời là 8k/năm vẫn được xin 5 năm mà ko cần đi các nước OECD. Các bạn cứ nộp nhé. Nếu thấy ở LS trả lời lung tung thì cứ gọi phone hỏi cho chắc.

Đây là khâu phát số. Mình muốn hỏi lúc phát số xong rồi, lên tầng 7 làm thủ tục hẹn ngày nộp hồ sơ thì ng trên tầng 7 có hỏi ngày dự kiến đi hay không ấy. 11h mới phát số thì làm sao kịp thời gian cho mọi người lên tầng 7 hả bạn? Tớ tưởng phát từ 8:30, sau đó từng tốp 10-15 người theo thứ tự phát số sẽ được gọi lên tầng 7 chứ? Bạn có nhầm không?
Mình mới chỉ lên để lấy giấy hẹn nộp hồ sơ thôi, lấy ở tầng 7 luôn nhưng vẫn phải xếp hàng, chí cho đặt lịch hẹn vào 11:00 AM và 4:30 PM. Lịch của mình sang tháng 11 mới được nộp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back