What's new

Visa Hàn Quốc

Hi Các bạn,

Mình có visa Hàn 3 tháng đã hết hạn 5 ngày nhưng chưa đi được. :(

Mình apply lại có khó khăn gì không? Có cần phải chứng minh tài chính lần tiếp theo không?
Mình có visa hết hạn nhưng chưa nhập cảnh có được xin visa 5 năm không? ( Mình apply LSQ Ho Chi Minh )

Cảm ơn.

Đi Hàn hoặc các nước phát triển lần rồi mới dc miễn ctmc bạn. Trường hợp của bạn lúc nộp lại có khi nhân viên tư vấn còn hỏi sao làm visa mà k đi. Nên chắc ăn là đem theo đủ giấy tờ như lần đầu.

Hi Các bạn,

Mình có visa Hàn 3 tháng đã hết hạn 5 ngày nhưng chưa đi được. :(

Mình apply lại có khó khăn gì không? Có cần phải chứng minh tài chính lần tiếp theo không?
Mình có visa hết hạn nhưng chưa nhập cảnh có được xin visa 5 năm không? ( Mình apply LSQ Ho Chi Minh )

Cảm ơn.

1 Bạn cùng nhóm mình đợt nộp visa vừa rồi đã từng đi Hàn, lương 8k thì được miễn CMTC và xin multiple 5 năm nhé bạn.

M mới đi nộp visa Hàn Quốc , m chưa đi Hàn nhưng đã đi Châu Âu được miễn cmtc và đc xin muti luôn nha. Ngoài ra ai đã đi Mỹ, Úc, Canada cũng đc nhé .
Visa ko cần còn hiệu lực .M ở TPHCM nhé.
Hồ sơ bạn gồm những gì, hđlđ, giấy nghỉ phép, lịch trình, booking vé, khách sạn...

mình vừa nhận visa về, chờ mất gần 1 tiếng rưỡi. Cả nhà mình đều đã được cấp visa 5 năm nhé.
Chúc mừng bạn, mình còn chưa đến ngày nộp HS, tận 2/11, mình chưa đi HQ bao giờ, không có thẻ shinhan, nhưng đi Mỹ, ÚC, UK, Schengen, Nhật ... rồi không biết ngoài HN có xin được 5 năm không nữa.

Chúc mừng bạn, mình còn chưa đến ngày nộp HS, tận 2/11, mình chưa đi HQ bao giờ, không có thẻ shinhan, nhưng đi Mỹ, ÚC, UK, Schengen, Nhật ... rồi không biết ngoài HN có xin được 5 năm không nữa.

Cũng chờ bác xem case này như nào.
Nếu ok thì làm cái 5 năm để đấy, có vé rẻ là bay thôi!

Mình làm theo hướng dẫn của LÃnh sự (trên web), điều kiện để nộp Visa 5 năm là lương 8k, mình chuẩn bị hồ sơ theo diện này, mình hiểu từ hướng dẫn là ko có ưu tiên như vậy cho người đã từng đi các nước G7.

Tuy nhiên, khi nộp hồ sơ thì mình thấy bộ phận xét hồ sơ có vẻ ưu tiên cho những ai đã đi G7. Cụ thể, nhóm mình nộp group khá đông, chia làm nhiều đợt đi nộp (vì mỗi người rảnh mỗi ngày khác nhau). Mình nộp đợt đầu, thì thấy rất dễ dàng, hồ sơ họ trả lại gần hết (như mình đã chia sẻ ở trên), cũng có thể vì mình đã đi Mỹ, Canada (rất nhiều lần), EU, UK, Nhật... Mình cũng chẳng có thẻ shinhan, cũng chưa đi HQ bao giờ

Mấy bạn cùng nhóm nộp sau thì chưa đến ngày lấy visa nên chưa biết kết quả. Tuy nhiên, nhóm sau này chưa ai đi G7, và khi nộp hồ sơ theo diện 8k (như hướng dẫn của lãnh sự) thì họ không chịu nhận hồ sơ và nói là không đủ điều kiện. Mấy bạn đó cãi, bảo là nộp theo diện 8k theo hướng dẫn và đã gọi phone lên lãnh sự check, thế là bạn nhận hồ sơ chạy vào trong hỏi xí xa xí xồ xong chạy ra bảo là được nộp hồ sơ. Những bạn đợt này thì họ lại nhận đầy đủ booking, sao kê lương bla bla.... Khi nào có kết quả mình sẽ update nhé

Last edited:
Mọi người có ai mới đi nộp hồ sơ xin visa Hàn Quốc đợt này cho mình hỏi với ạ. Hiện tại mà đến ĐSQ để đăng ký và hẹn ngày nộp hồ sơ thì sẽ được hẹn sau bao lâu nhỉ? Mình có kế hoạch đi Nhật tư 1-10/12 nên phải cần hộ chiếu trước thời gian đó. Không biết bây giờ mình xin visa Hàn Quốc thì có kịp lấy visa HQ trước 1/12 ko nhỉ? Ai có thông tin thì cập nhật giúp mình nhé. Mình đi làm xin nghỉ khó quá, mà đến lại bị hẹn tháng 12 mới được nộp hồ sơ thì mình lại phải lại cân nhắc lại kế hoạch của mình.

Mọi người có ai mới đi nộp hồ sơ xin visa Hàn Quốc đợt này cho mình hỏi với ạ. Hiện tại mà đến ĐSQ để đăng ký và hẹn ngày nộp hồ sơ thì sẽ được hẹn sau bao lâu nhỉ? Mình có kế hoạch đi Nhật tư 1-10/12 nên phải cần hộ chiếu trước thời gian đó. Không biết bây giờ mình xin visa Hàn Quốc thì có kịp lấy visa HQ trước 1/12 ko nhỉ? Ai có thông tin thì cập nhật giúp mình nhé. Mình đi làm xin nghỉ khó quá, mà đến lại bị hẹn tháng 12 mới được nộp hồ sơ thì mình lại phải lại cân nhắc lại kế hoạch của mình.
Chắc chắn là sau tầm 1 tháng mới đến hẹn nộp HS nhé, rất đông nếu đi diện tự túc, đi visa thương mại thì được nộp luôn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back