What's new

Visa Hàn Quốc

Các bạn cho hỏi nếu có visa Canada có xin được multi không nếu chưa đến Hàn Quốc lần nào.? Mình xin ở saigon.
Bạn đã từng đến Canada chưa hay là chỉ có visa thôi? Theo mình là sẽ xin được multiple. Bạn cứ chuẩn bị hồ sơ đầy đủ như mình, lúc nộp ở quầy hướng dẫn thì nói là muốn xin multiple nhé
Mình đọc ở đâu bảo là đối tượng đã từng nhập cảnh các nước OECD nha bạn.

Mình đọc ở đâu bảo là đối tượng đã từng nhập cảnh các nước OECD nha bạn.
Sorry bạn, mình nhầm một tí. Trường hợp đã đi các nước tiên tiến như Mỹ, Canada, Úc, ...thì chỉ được miễn chứng minh tài chính thôi.
Để thỏa điều kiện vừa được miễn chứng minh tài chính vừa được cấp visa 5 năm thì bạn phải xem mình thỏa điều kiện nào trong phần "NỘI DUNG GIẢN LƯỢC HỒ SƠ XIN VISA CHO NHỮNG ĐỐI TƯỢNG ƯU TIÊN" của link sau: http://overseas.mofa.go.kr/vn-hochi...dzkHwGv1wvtA0PBdAv0CXiC7eLx3OV6Z6j3p4DVmFVGb8
Mình không rõ là liệu họ có cấp visa multiple cho bạn không vì sáng nay khi mình nộp hồ sơ ở quầy hướng dẫn, bé tiếp nhận chỉ xem sơ qua hồ sơ của mình. Mình nói là đã từng đi Úc và NZ nên muốn xin visa mulitple trong 5 năm thế là bé đó phát cho mình cái giấy mua tem 80$ luôn. Khi nộp hồ sơ ở Quầy số 2 thì bé này xét kỹ hơn, nếu bạn muốn xin visa multiple trong 5 năm thì nên đọc kỹ hướng dẫn và chuẩn bị đầy đủ hồ sơ nhé. Chúc bạn thành công!

Attachments

• Mien chung minh tai chinh.png
    Mien chung minh tai chinh.png
    202.6 KB · Views: 104
  • Cap visa nhieu lan.png
    Cap visa nhieu lan.png
    204.8 KB · Views: 101
Last edited:
Sorry bạn, mình nhầm một tí. Trường hợp đã đi các nước tiên tiến như Mỹ, Canada, Úc, ...thì chỉ được miễn chứng minh tài chính thôi.
Để thỏa điều kiện vừa được miễn chứng minh tài chính vừa được cấp visa 5 năm thì bạn phải xem mình thỏa điều kiện nào trong phần "NỘI DUNG GIẢN LƯỢC HỒ SƠ XIN VISA CHO NHỮNG ĐỐI TƯỢNG ƯU TIÊN" của link sau: http://overseas.mofa.go.kr/vn-hochi...dzkHwGv1wvtA0PBdAv0CXiC7eLx3OV6Z6j3p4DVmFVGb8
Mình không rõ là liệu họ có cấp visa multiple cho bạn không vì sáng nay khi mình nộp hồ sơ ở quầy hướng dẫn, bé tiếp nhận chỉ xem sơ qua hồ sơ của mình. Mình nói là đã từng đi Úc và NZ nên muốn xin visa mulitple trong 5 năm thế là bé đó phát cho mình cái giấy mua tem 80$ luôn. Khi nộp hồ sơ ở Quầy số 2 thì bé này xét kỹ hơn, nếu bạn muốn xin visa multiple trong 5 năm thì nên đọc kỹ hướng dẫn và chuẩn bị đầy đủ hồ sơ nhé. Chúc bạn thành công!
hơ hơ mình có visa HQ multi lâu r. làm nộp có 30p rổn rẻng xong hết. anw thks bạn!

Các bạn cho hỏi bao lâu mới hiển thị kết quả visa trên trang web của lanh sự vậy? Và mình có biết trước khi đên nhận không? Nếu bị từ chối thì sẽ nhận lại hộ chiếu ngay lúc đó luôn hả các bạn?

thank bạn, nhờ hướng dẫn này mình tự tin đi nộp, chứ đọc các comment trên thấy rất rối và thiếu tự tin.
Update là mình vừa nộp cho mình và bố mẹ đi Multiple ngay lần đầu tiên
Bố mẹ là trường hợp nghỉ hưu
Mình thuộc diện thu nhập cao
Đầy đủ giấy tờ chứng minh thuộc diện ưu tiên là được.
Không cần phải giải thích lịch trình du lịch hay book vé máy bay gì hết.

Update3: 13/11 Mới đí lấy kq về, 5 năm multi :)

Update2: Mới tra online tại https://www.visa.go.kr/openPage.do?MENU_ID=10301 thì nhà mình status là "Application Status: Approved", nhưng mai mới là ngày hẹn lấy kết quả :)

Update: Sáng hôm qua sau khi nộp hs về, được nhận làm single thôi, mình cảm thấy bạn nhận hs giải thích không thoả đáng, thông tin không chính xác (bạn nói phải thoả mãn tất cả các điều kiện mà thông báo trên website đsq, mình phản bác lại là đấy là điều kiện HOẶC không phải VÀ, không ai có thể thoả mãn vừa hưu trí, vừa lại đang đi làm cả). Buổi chiều cùng ngày mình viết 1 lá thư gửi Consular Office giải thích mong muốn xin visa multi, mang lên nói bạn đó mang vào giúp, bạn gái này phải nói là nhiệt tình ( mặc dù rất nguyên tắc) đã lấy hs của nhà mình mang vào trong hỏi cấp trên, lúc sau mang ra đưa lại mình hoá đơn cũ để huỷ (20$x4hs) + hoá đơn mới nộp tiền multi (80$ x 4 hs) và nói là phòng lãnh sự sẽ xem xét hs sau.

Và giờ là hên xui, 10 ngày nữa sẽ biết :)

Ở Hà nội, vừa nộp về, chỉ được single thôi nhé.
Tranh luận 1 hồi (cỡ 30p), có visa các nước mạnh chỉ được miễn cmtc thôi, các bạn có thẻ shinhan bạch kim cũng phải nhập cảnh HQ 1 lần mới được cấp nhiều lần vào lần sau. Thông tin nữa bạn ấy nói là có thể từ tháng 3 năm sau phải nộp qua trung tâm tiếp nhận hồ sơ, không nộp trực tiếp như bây giờ nữa.
Nộp hs xong sang cửa đóng tiền chả thấy tem tiếc gì cả :))

Last edited:
thank bạn, nhờ hướng dẫn này mình tự tin đi nộp, chứ đọc các comment trên thấy rất rối và thiếu tự tin.
Update là mình vừa nộp cho mình và bố mẹ đi Multiple ngay lần đầu tiên
Bố mẹ là trường hợp nghỉ hưu
Mình thuộc diện thu nhập cao
Đầy đủ giấy tờ chứng minh thuộc diện ưu tiên là được.
Không cần phải giải thích lịch trình du lịch hay book vé máy bay gì hết.
Mình cũng nộp cho mẹ mình (nghỉ hưu) cùng đợt với mình vừa rồi. Và mình thì cũng nộp theo diện lương 8K. Và mẹ mình cũng đã được cấp visa Multi 5 yrs

Mình cũng nộp cho mẹ mình (nghỉ hưu) cùng đợt với mình vừa rồi. Và mình thì cũng nộp theo diện lương 8K. Và mẹ mình cũng đã được cấp visa Multi 5 yrs
Hs bạn gồm những gì, mình cũng nộp ở sg, hs của mình là đơn+sao kê 12tháng+sổ bhxh, diện 8k, bị bắt bẻ ko xin đc mutli vì chưa đi các nước OECD, hs bạn có đi các nước OECD chưa. Mình nộp hồi tháng 9.

Hs bạn gồm những gì, mình cũng nộp ở sg, hs của mình là đơn+sao kê 12tháng+sổ bhxh, diện 8k, bị bắt bẻ ko xin đc mutli vì chưa đi các nước OECD, hs bạn có đi các nước OECD chưa. Mình nộp hồi tháng 9.
Nói chung mình thấy lãnh sự làm việc có vẻ không giống hướng dẫn trên web 100%. trên web không ghi là sẽ ưu tiên cho hồ sơ đã đi các nước phát triển nhưng thực tế khi bạn nộp hồ sơ tại quầy thì mình thấy là có ưu tiên.

Trường hợp của mình nộp theo diện 8K (nhưng mình đã đi các nước phát triển rất nhiều), hồ sơ thì mình đã nêu ở post trước của mình (mình chuẩn bị đầy đủ), nhưng đến lúc nộp thì họ trả lại gần hết, chỉ lấy đơn + Hop đong + giấy nghỉ phép + Passport.

Các bạn khác trong nhóm mình chưa đi các nước phát triển thì bị bắt bẻ y chang như bạn, không cho nộp multi,. mấy bạn cãi lại , nói là làm theo hướng dẫn trên web và của lãnh sự (các bạn đã gọi phone lên lãnh sự check thì họ confirm 8k mà chưa đi các nước phát triển vẫn được nộp). Mấy bạn này nộp sau mình khoảng 1 tuần, nhưng cùng lịch trình và cùng nhóm. Sau đó thì họ cho mua tem multi và nộp hồ sơ, và tất cả mọi người đều có visa 5 năm

Lưu ý là: các bạn nộp sau này thì họ lại nhận đủ hết booking hotel, vé máy bay, sao kê,....

Mình thấy thông tin làm visa và bộ phận tiếp nhận hồ sơ rất tùy hứng, như kiểu ngưởi Việt hành nhau ấy :)
Hồ sơ của mình các bạn nhận hết, không trả lại bất ký giấy tờ nào, mặc dù mình được miễn CMTC, mình cẩn thận chuẩn bị hết, như 1 bộ hồ sơ chuẩn (có khi hơn)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back