What's new

Visa Hàn Quốc

Riết rồi cái visa Hàn mất giá hơn xưa. Nhà nhà có người người có

Giờ Có visa Hàn cứ như checkin ở sân bay DonMuong ở Thái.
Em có biết là mỗi lần làm visa yêu cầu chứng minh tài chính, tài sản...vấn đề ngại không phải là mất chi phí. Mà là tốn thời gian. Nào là đi chụp hình, đi ra bank xác nhận số dư, rồi soạn hồ sơ, ghi đơn, rồi chầu chực nộp hồ sơ...Nếu những việc đó mà dịch vụ làm được thì anh cũng cho nó làm. Dịch vụ chỉ có việc là lấy hồ sơ đầy đủ của mình, đi dịch và nộp.
Như visa HQ nếu em xin 1 lần thì dịch vụ làm được. Còn xin 5-10 năm thì phải tự đi nộp. Mà có phải đi 1 ngày là nộp được đâu.
1 ngày ls hq phát có 60 số. Em phải đến 1 ngày để nộp tiền và dán tem. Ngày hôm sau lại phải đến sớm. Bảo vệ hô là chạy thục mạng đi xếp hàng trong 60 số. Chen không lại thì tiếp tục hôm sau wuay lại nhé.
Do đó, đừng chê bất cứ điều gì. Kể cả donmuang hay sing, chưa chắc em đã nhập cảnh dễ dàng.

Em có biết là mỗi lần làm visa yêu cầu chứng minh tài chính, tài sản...vấn đề ngại không phải là mất chi phí. Mà là tốn thời gian. Nào là đi chụp hình, đi ra bank xác nhận số dư, rồi soạn hồ sơ, ghi đơn, rồi chầu chực nộp hồ sơ...Nếu những việc đó mà dịch vụ làm được thì anh cũng cho nó làm. Dịch vụ chỉ có việc là lấy hồ sơ đầy đủ của mình, đi dịch và nộp.
Như visa HQ nếu em xin 1 lần thì dịch vụ làm được. Còn xin 5-10 năm thì phải tự đi nộp. Mà có phải đi 1 ngày là nộp được đâu.
1 ngày ls hq phát có 60 số. Em phải đến 1 ngày để nộp tiền và dán tem. Ngày hôm sau lại phải đến sớm. Bảo vệ hô là chạy thục mạng đi xếp hàng trong 60 số. Chen không lại thì tiếp tục hôm sau wuay lại nhé.
Do đó, đừng chê bất cứ điều gì. Kể cả donmuang hay sing, chưa chắc em đã nhập cảnh dễ dàng.
Ngươi ta tạo đk dễ cho mà lấy Visa thì lại kêu sao dễ quá, ai cũng có. Đã từng đi nộp Visa nên biết cái cảnh xếp hàng nó khổ ntn.
Họ tạo đk cho thì cứ tranh thủ mà xin Visa đi, mai mốt bàn con mình làm 1 cú như Đài loan thì nó siết lại cmnl.
Mấy bạn trẻ giờ chả hiểu sao, siết thì bảo sao khó, thả thì bảo sao dễ quá.

Thích dễ hay khó? Bớt giỡn đi.

Thích khó. Thực sự vậy :) profile mạnh cần gì phải lo khó hay dễ.

Tại sao dân VN đi Thái nhiều? Đơn giản là rẻ và dễ đi.
Lúc dễ thì kêu mất giá. Ko sang.
Lúc kêu phải có 1 cọc giấy tờ thì kêu đi du lịch thôi mà sao cã đống giấy tờ.
Thật khó chiều lòng mấy bé teen, trẻ trâu.

Ủa ai kêu vậy anh. Em có kêu phiền phức đâu :)

Thì giờ cái Visa Hàn nó dễ như đi Thái mà. Em nói vậy sai à?

Dạ em biết, em đã nộp 5 năm đợt chưa có nới lỏng này anh ạ.

Thích khó. Thực sự vậy :) profile mạnh cần gì phải lo khó hay dễ.

Tại sao dân VN đi Thái nhiều? Đơn giản là rẻ và dễ đi.

Ủa ai kêu vậy anh. Em có kêu phiền phức đâu :)

Thì giờ cái Visa Hàn nó dễ như đi Thái mà. Em nói vậy sai à?
Sai rồi em. Đi Thai em chỉ cần book vé và bay.
Đi Hàn em làm visa được rồi mới bay. Khác nhau hoàn toàn.
Mà visa Hàn em nói dễ thì cũng không phải. Như anh nói là cực tốn thời gian. Còn các em teen có thời gian rỗi nhiều thì anh đâu nói.
Mà em cầm cái pp trắng và cuốn sổ hk xin 5 năm xem nó cho 5 năm ngay hay là single 3 tháng.

Sai rồi em. Đi Thai em chỉ cần book vé và bay.
Đi Hàn em làm visa được rồi mới bay. Khác nhau hoàn toàn.
Mà visa Hàn em nói dễ thì cũng không phải. Như anh nói là cực tốn thời gian. Còn các em teen có thời gian rỗi nhiều thì anh đâu nói.
Mà em cầm cái pp trắng và cuốn sổ hk xin 5 năm xem nó cho 5 năm ngay hay là single 3 tháng.

:))) xem lại bài em nói: giờ cái visa Hàn có được dễ như đi Thái mà :))) chứ đâu nói đi Hàn nhue đi Thái.

Em không phải teen anh ạ, xin nghỉ nữa ngày cái cty của em cũng không có dẹp tiệm (công ty lớn nha anh không phải ao làng). Nội đi lấy bio hay phỏng vấn “visa đồ” các nước khác có 1-2 tiếng là xong em cũng xin nghỉ nữa ngày hoặc nguyên ngày đi dạo chơi cho relax.

Giờ anh lại lái qua vụ pp trắng xin 5 năm :))) giờ có vài mộc ao làng ĐNA thì xin được rồi anh ạ :)

Chốt lại ý của em là cái visa Hàn giờ không có giá trị như xưa. (Đọc kỹ ý, “không còn giá trị như xưa” chứ không phải “không có giá trị”)

:))) xem lại bài em nói: giờ cái visa Hàn có được dễ như đi Thái mà :))) chứ đâu nói đi Hàn nhue đi Thái.

Em không phải teen anh ạ, xin nghỉ nữa ngày cái cty của em cũng không có dẹp tiệm (công ty lớn nha anh không phải ao làng). Nội đi lấy bio hay phỏng vấn “visa đồ” các nước khác có 1-2 tiếng là xong em cũng xin nghỉ nữa ngày hoặc nguyên ngày đi dạo chơi cho relax.

Giờ anh lại lái qua vụ pp trắng xin 5 năm :))) giờ có vài mộc ao làng ĐNA thì xin được rồi anh ạ :)

Chốt lại ý của em là cái visa Hàn giờ không có giá trị như xưa. (Đọc kỹ ý, “không còn giá trị như xưa” chứ không phải “không có giá trị”)
Bạn càng nói càng mâu thuẫn. Kiểu như chỉ thích cho mình dc đi thôi.
Còn đem Visa Hàn so với Thái đủ biết trình bạn tới đâu rồi. Bớt bi bô dùm cho nước nó trong.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back