What's new

Visa Pháp

Re: Tôi muốn hỏi cách xin visa cho gia đình đi Pháp, Ý

Tớ ko nhiều kinh nghiệm apply visa, nhưng mà với những kinh nghiệm đã có thì nhà bác này cứ lmf theo như hướng dẫn của đsq thôi, rồi gặp khó ở bước nào thì hỏi chứ bây h hỏi mông lung thế này thì cũng khó trả lời lắm ạ, còn xin tư vấn from a to z thì chỉ có bên tư vấn họ mới làm đc.

Tớ cũng đang tìm hiểu hướng apply qua Pháp nhưng nghe nói Pháp khá là khó hic

Thông báo bà con Phượt, em và bạn em đã pass được Visa rồi. Vui quá, ...Chuẩn bị lên đường thôi.

Gia đình mình đang chuẩn bị hồ sơ rồi, cảm ơn các bạn đã góp ý

Gia đình mình đang chuẩn bị hồ sơ rồi, cảm ơn các bạn đã góp ý

Trong quá trình chuẩn bị có vấn đề gì chưa rõ bạn có thể lên diễn đàn hỏi thêm. Mình có tự nghiên cứu + bà con góp ý thêm sẽ dễ hiểu hơn. Mà nhà bạn đi 4 người, gồm 2 cháu nhỏ thì cũng có nhiều cái lợi về chi phí nhé, ví dụ như mua bảo hiểm du lịch gói family của AIG thì chỉ phải trả tiền cho 2 người lớn còn 2 em bé được kèm theo miễn phí...

Chúc gia đình bạn thành công

Trong quá trình chuẩn bị có vấn đề gì chưa rõ bạn có thể lên diễn đàn hỏi thêm. Mình có tự nghiên cứu + bà con góp ý thêm sẽ dễ hiểu hơn. Mà nhà bạn đi 4 người, gồm 2 cháu nhỏ thì cũng có nhiều cái lợi về chi phí nhé, ví dụ như mua bảo hiểm du lịch gói family của AIG thì chỉ phải trả tiền cho 2 người lớn còn 2 em bé được kèm theo miễn phí...
Chúc gia đình bạn thành công
Cảm ơn bạn. Nhưng mình vẫn hồi hộp lắm, hy vọng mọi việc sẽ tốt đẹp. Xem quá trình chuẩn bị cho gia đình bạn trong topic mà thấy chu đáo và kỳ công quá nhỉ !

Em cần hỏi về Visa du lịch Pháp

Em đang định xin visa đi du lịch Pháp nhưng ko có thư mời giấy bảo lãnh thì ko biết có đi đc ko ạ? em dụ định đi cùng chị ruột, thật ra là có nhà người thân bên đó nên định xin visa đi tự túc vài ngày rồi về chứ ko muôn làm phiền đến người thân phải lo giấy tờ thủ tục cho mình thì có cách nào đi đc ko ạ? Ở đây thì em có thể chứng minh tài chính, có hợp đồng lao động và cũng có sổ đỏ đất đai, nhưng sợ 2 chị em còn trẻ quá thì ngta sẽ nghĩ mình đi k về, mọi người tư vấn dùm em với :( em gọi hỏi 2 cty du lịch rùi họ đều bảo ko nhận làm visa cho người ko có thư mời hic :(

Re: Em cần hỏi về Visa du lịch Pháp

2 cty đó khùng
E cứ tự làm đi, chính ko có thư mời mới dể đậu visa.
E xem kỷ lại Topic "huong dan xin visa" đo em,

dạ em cám ơn chị nhiều, em đang lục lại từng topic để xem hướng dẫn cụ thế ạ
2 cty đó bảo là chỉ nhận làm cho em nếu mua tour du lịch của họ đó chị, mà em chỉ muôn đi tự túc thôi, mua tour tốn kém quá, em chủ yếu qua ăn ké ở ké ở nhà của Cậu em bên đó nên cũng rắc rối quá cơ :(

Hihi, công ty nào mà dại thế, ngta kg có thư mời mà kh tự tin xin visa tự túc mới nhờ tới cty họ chứ, phí dịch vụ cũng là để nhờ đối tác của họ bên châu âu bùa cho 1 cái thư mời mà, nhưng mình nghĩ bạn từ làm hay hơn, cũng đơn giản lắm, bạn tham khảo kinh nghiệm các mems trong phượt chia sẻ đó, sẽ tự tin ngay thôi bạn định đi dịp nào. mình cũng đang lên kế hoạch đi châu âu lần 2 vào năm sau đây, nhưng mình xin từ công lãnh sự hà lan. Chúc bạn thành công nhé :)

mình định đi vào ngày 12/4 năm 2015 đó bạn,mình đc nghỉ vào dịp đó, bây giờ thì đang tìm hiểu thủ tục xin visa đã nếu k wa đc bước này là vỡ hết kế hoạch :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back