What's new
Chào các bạn. Nhóm mình đang muốn đi du lịch TNK nhưngtrong số các thành viên nhớm, có 1 bạn mới đi được 1 chuyến Trung Quốc. Các giấy tờ, điều kiện theo hồ sơ bạn ấy ok trừ tài sản, chỉ có tiền gửi tk thôi, thì liệu khả năng được chấp thuận cấp visa có cao ko? Chúng mình định tự làm visa, giờ hỏi đâu các cty dịch vụ toàn đòi cỡ 7-8 triệu mà vẫn phải có mặt đi nộp nên tự làm cho tiết kiệm. Cám ơn!

Nếu nộp theo nhóm thì khả năng đậu cả nhóm sẽ cao hơn đó nha. Mình cũng không có tài sản, chỉ có sổ tiết kiệm thôi.
Tưởng bây giờ dịch vụ đã bao được khoản có mặt rồi, ai dè đương đơn vẫn phải đến ĐSQ à.

Nếu nộp theo nhóm thì khả năng đậu cả nhóm sẽ cao hơn đó nha. Mình cũng không có tài sản, chỉ có sổ tiết kiệm thôi.
Tưởng bây giờ dịch vụ đã bao được khoản có mặt rồi, ai dè đương đơn vẫn phải đến ĐSQ à.
Họ bảo vấn phải đến, thậm chí vẫn phải tự có giấy mời, nếu không có thì thêm $150. Chẳng hiểu đương đơn mà làm vậy thì tự làm quách cho xong, còn thuê họ làm gì nữa nhỉ?

Họ bảo vấn phải đến, thậm chí vẫn phải tự có giấy mời, nếu không có thì thêm $150. Chẳng hiểu đương đơn mà làm vậy thì tự làm quách cho xong, còn thuê họ làm gì nữa nhỉ?

Cách đây 2 năm mình hỏi dịch vụ thì phí của họ là 250$ bao gồm cả phí ĐSQ, họ lo phần thư mời nhưng mình vẫn phải có mặt. Trong khi phí ĐSQ là 60$, nên mình tự bay ra HN để nộp hồ sơ. Nay tưởng cải tiến hơn rồi, ai dè lại cải lùi như thế.
Mà cũng không có nơi nào quan liêu bằng ĐSQ TNK đâu, chỉ trả hồ sơ ra trước ngày đi 1 ngày thôi, mặc dù biết trong nhóm mình đi có người ở TPHCM nhưng họ cũng chẳng quan tâm. Cũng không phải do tốn thời gian xử lý hồ sơ gì, cứ gần đến ngày mình đi họ mới lôi ra xử lý.
Cho nên trở ngại lớn nhất để đi Thổ là visa, chán lắm.

cho chị hỏi với, có ai có mẫu thư mời để xin visa thổ nhĩ kỳ không? Chị có bạn bên đó viết thư mời nhưng chưa bao giờ viết lần nào, cần xin gấp nếu bạn nào có! cảm ơn nhiều.

cho chị hỏi với, có ai có mẫu thư mời để xin visa thổ nhĩ kỳ không? Chị có bạn bên đó viết thư mời nhưng chưa bao giờ viết lần nào, cần xin gấp nếu bạn nào có! cảm ơn nhiều.
Mọi người toàn lấy thư của cty du lịch ấy bạn ạ. Thư mời cá nhân ko biét bên Thổ thế nào chứ ở nhiều nước, người mời còn phải chứng minh tài chính rất phiền.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,864
Latest member
ceoviva88
Back