What's new

Visa transit Mỹ (C1)

nht_0108

Phượt tử
Là thế này, em đang có visa transit vào mỹ (lại C1) dùng để đi công tác nước ngoài mà bay sang Mỹ. Nay em xong đợt công tác rồi, nhưng lại muốn dùng visa đó để sang Mỹ thăm người thân thì liệu có được không các bác. Em phải book vé sang nước khác hay có thể book vé thẳng vào Mỹ luôn được không?
Em có làm thủ tục để nâng cấp cái visa này lên thành visa du lịch được không? bác nào có kinh nghiệm vụ này rồi xin giúp dùm em với.
Kế hoạch đi thăm người thân của em khoảng nửa tháng.
Thank all! (mem mới) :)

Là thế này, em đang có visa transit vào mỹ (lại C1) dùng để đi công tác nước ngoài mà bay sang Mỹ. Nay em xong đợt công tác rồi, nhưng lại muốn dùng visa đó để sang Mỹ thăm người thân thì liệu có được không các bác. Em phải book vé sang nước khác hay có thể book vé thẳng vào Mỹ luôn được không?
Em có làm thủ tục để nâng cấp cái visa này lên thành visa du lịch được không? bác nào có kinh nghiệm vụ này rồi xin giúp dùm em với.
Kế hoạch đi thăm người thân của em khoảng nửa tháng.
Thank all! (mem mới) :)

Chào bạn, mình cũng đi công tác và có visa C1 transit tại Mỹ. Nay mình không biết có thể dùng visa này để bay trực tiếp từ VN vô Mỹ chơi rồi bay thẳng về VN mà không cần mua vé đi nước khác được không nữa? VISA C1 mình 1 năm.
Mình gọi lên lãnh sự hỏi thì được trả lời là phụ thuộc vào các anh Hải quan ở Mỹ ====>>> nghe sao quá phiêu :D
Cho mình hỏi bạn đã đi du lịch thẳng từ VN vào Mỹ bằng visa này được chưa?
Cám ơn bạn.

Vấn đề này đúng là khó nói chắc. Cái tên transit cũng nói lên công dụng của nó và mục đích của ngườixin được cấp cái visa đó. Đó là dùng để quá cảnh tại các sân bay Mỹ trên đường bay tới một nước khác.

Do vậy, theo suy luận logic của mình thì nếu bạn đang trên hành trình tới một nước thứ 3 và phải dừng lại một sân bay Mỹ trong 1-2 ngày thì có thể xin biên phòng cửa khẩu đóng dấu cho vào Mỹ chơi. Nhưng bạn chủ động dùng visa transit để bay tới Mỹ du lịch rồi bay về thì mình nghĩ quá phiêu vì khả năng biên phòng Mỹ từ chối cho bạn nhập cảnh là quá cao, thậm chí bạn không được lên máy bay từ ngay chặng bay tới Mỹ rồi.

Các anh chị và các bạn cho mình hỏi.

Mẹ mình có VISA Canada và đang du lịch ở đấy, bây giờ muốn sang Mỹ chơi 1 tuần. Vậy mình có thể xin Visa vào Mỹ từ Canada có được không? Không biết là ở ĐSQ Mỹ ở Canada có hỗ trợ việc xin Visa như vậy không?

Mong nhận được sự hỗ trợ của các bạn. Cảm ơn rất nhiều.

Ai biết tư vấn giúp. Vì mẹ mình đang cần qua Mỹ gấp. Cảm ơn các bạn. Hy vọng, nhận được sự hỗ trợ của các bạn.

Mẹ bạn có quyền nộp hồ sơ, nhưng khả năng bị từ chối là rất cao. Lí do là vì nhân viên lãnh sự ở Canada không có kinh nghiệm để xét hồ sơ từ VN, và khi không thấy chắc chắn thì họ sẽ chọn giải pháp đánh trượt.

Ai biết tư vấn giúp. Vì mẹ mình đang cần qua Mỹ gấp. Cảm ơn các bạn. Hy vọng, nhận được sự hỗ trợ của các bạn.

bác Fresh_air nói đúng. khả năng xin được rất thấp. Đối với ngừoi lớn tuổi thì có hy vọng hơn. Nếu cần thì cừ nộp đơn đi. Khi đi phỏng vấn thì cần phải thuyết phục được họ là minh xẽ quay lại Canada và VN.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,565
190,127
Latest member
roihoivaytay12
Back