What's new
Lo lắng failed nên em chạy ra vfs lấy luôn passport xem thế nào. Ngồi đợi một lúc thì cũng đến lượt lên nhận PP, trao đổi với em gái nhân viên thì được biết hồ sơ đợt này vắng nên xử lý khá nhanh. Cầm passport em lật đi lật lại mới thấy visa :D. Xem kỹ PP em thấy visa của em issue hôm 18/10 trong khi đó trưa 12/10 em mới nộp nếu trừ ngày nghỉ T7 và CN thì thời gian xét chỉ có 3 ngày. Xem gia Anh và Pháp cạnh tranh nhau về việc xét duyệt visa :)
- Hồ sơ em chuẩn bị thì cũng đơn giản như các bác giới thiệu trên này, sau đó sắp xếp theo checklist và barcode.
- Sổ tiết kiệm thì em mang luôn bản gốc (có sẵn song ngữ) các bạn ấy scan (máy scan của các bạn ấy có thể scan được các khổ giấy <=A4) nên không nhất thiết phải copy ra A4.
- Các giấy tờ khác như sổ hộ khẩu và giấy kết hôn em tự dịch rồi scan cùng bản gốc.
- Hộ chiếu thì các bạn ấy có sẵn cái máy scan hộ chiếu rồi nên cũng không cần phải copy ra khổ A4

Nhà mình tư vấn hộ em trường hợp này với.

Em đã vô UK 2 lần, lần đầu 2 tuần, đi về chuẩn xác kế hoạch lúc xin visa.

Lần 2, em xin đi 2 tuần, kế hoạch của em là nếu chán thì em về đúng ngày (2 tuần), nếu em vui thì em ở tiếp, tối đa không quá 3 tháng. Kết quả vui quá nên ở đúng 3 tháng luôn. Khi nhập cảnh cũng được hỏi là ở bao lâu, em có nói 2 tuần.

Giờ em chuẩn bị xin lần 3, với cái hs này của em, em sợ là fail lần này quá. Nhà mình có thể tư vấn giúp em được không.

Em cảm ơn nhiều.

Cả nhà có cao kiến gì hay không, e tính qua Tết apply nè mà trên mạng nhiều thông tin quá hoang mang. Nhiều bạn nói nếu k có thư giải trình cho hợp lý, rớt chắc luôn

Mình nộp đơn ngày 23/01 trưa nay đang nằm ngủ thì có điện thoại của VFS, chắc mẩm rớt rồi, lòng buồn rũ rượi vì vừa rớt Canada hồi tháng 11, coi như năm nay quay về châu Á, đi Hàn quốc, Trung quốc. Thế mà cuối cùng lại được cấp visa :D.

Hồ sơ mình chuẩn bị gồm:
1- Hợp đồng lao động + giấy xác nhận nhân viên kiêm giấy nghỉ phép sếp ký.
2- Bảo hiểm y tế + bảo hiểm sức khỏe do công ty mua ngoài, sổ bảo hiểm xã hội đóng được 10 năm
3- Giấy tờ nhà đất: 3 sổ
4- Sao kê 3 tháng lương trả qua ngân hàng
5- Sổ tiết kiệm 200tr, xác nhận hạn mức tín dụng 30tr.
6- Thư giải trình. Vì mình bị đánh rớt visa CAN với lý do họ không tin mình sẽ quay trở lại VN, trong khi mình chỉ muốn đi chơi, cuộc sống ở đây quá ổn rồi ngu gì bắt đầu lại ở đâu, thế mà nó không tin nên mình nhát quá, viết cái thư kể lể thêm cho chắc.

Bộ phận visa xử lý nhanh thật, giờ yên tâm ăn Tết, năm sau tranh thủ đi chơi thôi.

Chúc mọi người năm mới bình an, khỏe mạnh. Visa xin đâu được đó nhé.

Mình nộp đơn ngày 23/01 trưa nay đang nằm ngủ thì có điện thoại của VFS, chắc mẩm rớt rồi, lòng buồn rũ rượi vì vừa rớt Canada hồi tháng 11, coi như năm nay quay về châu Á, đi Hàn quốc, Trung quốc. Thế mà cuối cùng lại được cấp visa :D.

Hồ sơ mình chuẩn bị gồm:
1- Hợp đồng lao động + giấy xác nhận nhân viên kiêm giấy nghỉ phép sếp ký.
2- Bảo hiểm y tế + bảo hiểm sức khỏe do công ty mua ngoài, sổ bảo hiểm xã hội đóng được 10 năm
3- Giấy tờ nhà đất: 3 sổ
4- Sao kê 3 tháng lương trả qua ngân hàng
5- Sổ tiết kiệm 200tr, xác nhận hạn mức tín dụng 30tr.
6- Thư giải trình. Vì mình bị đánh rớt visa CAN với lý do họ không tin mình sẽ quay trở lại VN, trong khi mình chỉ muốn đi chơi, cuộc sống ở đây quá ổn rồi ngu gì bắt đầu lại ở đâu, thế mà nó không tin nên mình nhát quá, viết cái thư kể lể thêm cho chắc.

Bộ phận visa xử lý nhanh thật, giờ yên tâm ăn Tết, năm sau tranh thủ đi chơi thôi.

Chúc mọi người năm mới bình an, khỏe mạnh. Visa xin đâu được đó nhé.
Chúc mừng :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back