What's new
Của m tính từ lúc nộp hs đúng 26 ngày thì bên cấp visa (BKK) gửi email thông báo đã xử lý xong và hẹn sau 1 ngày đến Vfs nhận PP.
Bên vfs nói vào đợt cao điểm t5,6 này thì tất cả PP đều được chuyển về trễ hơn 3-5 ngày so với thông thường.
Nên khi xin vs UK các bạn nên chuẩn bị tinh thần sẽ ko sử dụng đến PP của mình trong 1 tháng cho yên tâm :)

Cảm ơn bác nhiều. Bây giờ em k quan tâm có đc visa UK bằng mau có passport trong tuần sau để còn đi công tác Sing. Hy vọng đầu tuần sẽ có tin tốt.

Cảm ơn bác nhiều. Bây giờ em k quan tâm có đc visa UK bằng mau có passport trong tuần sau để còn đi công tác Sing. Hy vọng đầu tuần sẽ có tin tốt.
Có thể hôm qua t6 họ đã duyệt xong rồi thì t2 này sẽ email cho bạn. Có kết quả b thông báo cho mn biết chia vui nhé :D

Em xin báo cáo, đúng như bác chimchim nói, hôm t6 bên ukvi đã gửi email báo mà em k check. Thứ hai (hqua) hai vc đã nhận đc 2 củ visa mới cứng. Cảm ơn bác chimchim đã giúp em đỡ bấn :D Chào thân ái và quyết thắng mọi người ạ.

Các bác nào đang nộp thời điểm này đợi lâu không ạ, 2 năm trước e xin visa tầm 3 hôm được mà giờ thấy phải đợi cả tháng lâu quá
Mà giờ xin lại online thấy nó thay đổi form và nhiều thứ quá, các biết biết chỗ nào hướng dẫn cụ thể ko?
Có bác nào xin du lịch được 10 năm chưa ạ, em mới đổi passport tính xin 10 năm cho tiện

Các bác nào đang nộp thời điểm này đợi lâu không ạ, 2 năm trước e xin visa tầm 3 hôm được mà giờ thấy phải đợi cả tháng lâu quá
Mà giờ xin lại online thấy nó thay đổi form và nhiều thứ quá, các biết biết chỗ nào hướng dẫn cụ thể ko?
Có bác nào xin du lịch được 10 năm chưa ạ, em mới đổi passport tính xin 10 năm cho tiện
Trước là duyệt, dán visa tại 1 nơi, giờ duyệt 1 nơi (Ấn Độ), dán 1 nơi (Thái) thì nó đương nhiên sẽ chậm hơn: theo vfs thông báo trước là thông thường hết ít nhất 3 tuần. Rồi còn tùy thời điểm nộp nữa, thấp điểm có người sau 1-2 tuần đã nhận dc, tháng cao điểm có người 3-4 tuần....
HƯớng dẫn cụ thể bạn search UK vfs là ra, nó có hướng dẫn chi tiết hết.
Xin 10 năm thì +thêm phí thôi, khoảng 1000USD, có điều nếu rủi bị nó từ chối cấp thì mất toi 1000USD :D

Trước là duyệt, dán visa tại 1 nơi, giờ duyệt 1 nơi (Ấn Độ), dán 1 nơi (Thái) thì nó đương nhiên sẽ chậm hơn: theo vfs thông báo trước là thông thường hết ít nhất 3 tuần. Rồi còn tùy thời điểm nộp nữa, thấp điểm có người sau 1-2 tuần đã nhận dc, tháng cao điểm có người 3-4 tuần....
HƯớng dẫn cụ thể bạn search UK vfs là ra, nó có hướng dẫn chi tiết hết.
Xin 10 năm thì +thêm phí thôi, khoảng 1000USD, có điều nếu rủi bị nó từ chối cấp thì mất toi 1000USD :D
Mấy người bạn toàn thấy xin 5 năm, hỏi ra thì thấy bảo xin 5 năm dễ hơn là xin 10 năm :D

Mấy người bạn toàn thấy xin 5 năm, hỏi ra thì thấy bảo xin 5 năm dễ hơn là xin 10 năm :D
5 năm phí 850USD đắt kinh, tính ra mỗi năm đi 1 lần vẫn lỗ :D

@federalvn : Lần đầu nhận visa UK thoáng chút thất vọng vì trước nghĩ nó mẫu mã khác như US, hóa ra i xì Schengen mà màu còn tối tối bẩn bẩn hơn :D

Last edited:
@federalvn : Lần đầu nhận visa UK thoáng chút thất vọng vì trước nghĩ nó mẫu mã khác như US, hóa ra i xì Schengen mà màu còn tối tối bẩn bẩn hơn :D
Cùng suy nghĩ mặc dù đã xem visa UK của bà xã năm 2008 rồi mà vẫn thấy nó xấu thật, nhất là quả chụp ảnh, nó chả nhắc mình ngồi hoặc nhìn cho đẹp, nhưng mà cứ được cấp là vui rồi :D

Chào mọi người, cho mình hỏi có ai có kinh nghiệm xin visa UK ở nước thứ 3 cụ thể là ở Đông Nam Á chưa ạ?
Mình sống và làm việc tại Thái Lan từ đầu tháng 4 năm nay, có giấy phép lao động và các giấy tờ liên quan; tuy nhiên, mình hơi băn khoăn việc chứng minh tài chính khi nộp xin visa UK. Ở Việt Nam mình có sổ đỏ nhưng lại không có sổ tiết kiệm, khi chứng minh tài chính thì chỉ sử dụng tài khoản ngân hàng tại Thái Lan + sổ đỏ Việt Nam có được không ạ?

Nộp online 18/6, hôm nay mới nhận đc pp cho 2vc , chưa bao giờ e đợi result mà lâu như vậy

Bonus là bên Bangkok dán visa ko đẹp và lệch nữa nha các bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back