What's new

[Hỏi đáp] Vợ chồng em cuối tháng 4/2023 đi TQ tự túc cần hỏi kinh nghiệm ạ

Chào các anh chị, vợ chồng em cuối tháng này dự tính đi Lệ Giang, Côn Minh 1 tuần bằng đường bộ qua Nam Ninh.
E chưa có kinh nghiệm đi TQ lần nào mặc dù biết nói tiếng TQ tốt.
E xin kinh nghiệm các anh chị về việc đi lại, ăn ở tại TQ như thế nào cho đỡ bỡ ngỡ.
Cảm ơn ac nhiều ạ
Mình đang hóng tình hình kiểm dịch ở biên giới đường bộ VN - TQ. Nhờ bạn đi về thì chia sẻ chút ít nhé. Tks!

Bạn tìm trong diễn đàn sẽ thấy rất nhiều các bài chia sẻ về kinh nghiệm du lịch tự túc Côn Minh - Lệ Giang nhé, các anh chị đi trước cũng chia sẻ kĩ lắm nên chỉ cần đọc ở phuot xong cũng đủ để lên kế hoạch rồi, nhưng thường hình như mọi người đi Hà Khẩu - Côn Minh - Lệ Giang.
Bản thân mình cũng đi theo các bài chia sẻ trên này và không gặp vấn đề gì về đi lại ăn uống, vé tàu nội địa mình mua trước trên ctrip.com, phòng khách sạn thì đặt trên booking.com
Hiện tại sau dịch thì mình ko rõ có thay đổi gì về quy trình nhập cảnh ko, chứ trước dịch thì nhập cảnh bằng hộ chiếu qua cửa khẩu khá nhanh, không chờ lâu như đi bằng giấy thông hành đâu.
Chúc bạn có một chuyến đi thành công nhé.
nhập cảnh bằng hộ chiếu là ko cần visa hả bạn, đi cửa Hà Khẩu ah?

nhập cảnh bằng hộ chiếu là ko cần visa hả bạn, đi cửa Hà Khẩu ah?
Không bạn ơi, nhập cảnh bằng hộ chiếu là bắt buộc phải có visa, ý mình là line nhập cảnh bằng hộ chiếu vắng hơn line sổ thông hành nên thời gian chờ nhanh hơn, mà đó là trước dịch còn hiện giờ mình không rõ

Không bạn ơi, nhập cảnh bằng hộ chiếu là bắt buộc phải có visa, ý mình là line nhập cảnh bằng hộ chiếu vắng hơn line sổ thông hành nên thời gian chờ nhanh hơn, mà đó là trước dịch còn hiện giờ mình không rõ
ok bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,173
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back