What's new

[Chia sẻ] Vòng quanh châu Âu trong 20 ngày (lịch trình trang 1)

Khi ngắm lại những ảnh này, tự nhiên tim em nhói lên... Ta đã ở đây, ta đã đi chơi ở đây, ta đã ngủ ở đây, ta đã nhìn ngắm ở đây, ta đã ăn pizza và kem Ý ở đây, ta đã đi vaporreto ở đây, ta đã lang thang ở đây... Vậy mà bây giờ ta không còn ở chốn này...

Ngõ (calle). MỖi ngõ ngách ở đây đều có tên tuổi, lịch sử, gắn với mọi thứ tình tiết, con người, sự kiện. MỖi sự kiện đều đáng để chúng ta tìm hiểu. Gã Casanova từng bước trên những viên đá này.

Tới cái địa chỉ đã book trên hostel.com

Gõ cửa thì gã Tây như ảnh trên ló đầu ra. Anh ta bảo chỉ là khách trọ, nhưng dẫn em lên lầu để chờ chủ nhà. Hóa ra họ là 2 vợ chồng và anh trai người Mỹ sang chơi. Anh trai móc điện thoại gọi cho chủ nhà, họ nói sẽ quay trở lại đế đón. Lát sau 1 gã Ý không biết nói tiếng ANh tới dắt tụi em đi. Đám người Mỹ hẹn tối nay ghé đây chơi. Em thích lắm, nhưng rồi tối hôm đó không tới. Dám lạc như chơi ở đây. Bây giờ em còn áy náy về họ. Nói chung dân Mỹ trên đường du lịch rất tốt bụng. Họ sẵn sàng giúp bạn ở bất cứ đâu, bất cứ tình huống nào. Kinh nghiệm này em học lần đầu ở Kampuchia và Thái.

Tụi em len lỏi 1 lúc nữa để tới hostel Residenza Castello 5280. Từ đây có thê nhìn thấy mái của khu St. Marco. Giá là 25 E/ng. Tụi em thuê toàn bộ 1 tầng với giá 125 E/5 người.

Tiện nghi quá úức mong đợi

Các bác ơi, em xem lại mớ ảnh chụp của Venice thì thấy là không thể post được, vì tấm nào cũng quá đẹp, biết chọn tấm nào bỏ tấm nào bây giờ??

Bây giờ tạm thời em post ảnh, còn các bác giúp em phần chú thích, chứ thật lòng là em nhìn số lượng ảnh mà ngán quá. Để từ từ em mới tả vào được

Chúng em đi ra quảng trường San Marco

Bác nào muốn xem cẩm thạch và hoa cương ở đây thì chết tại trận

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back