What's new

Vòng quanh thế giới - không hẹn ngày về - ra tết 2013 khởi hành

Tôi thường đi du lịch một mình, tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chưa bao giờ viết bài. Lần này tôi dự định tìm một người bạn đồng hành (không kể nam - nữ) đi cùng cho một chuyến đi không hẹn ngày về.

Dự kiến khởi hành: đầu năm 2013 (sau khi giải quyết xong những gánh nợ đời. Thời điểm cụ thể sẽ bàn với bạn)

Nơi đến đầu tiên: Ấn Độ (hoặc đi từ Thái Lan rồi sang Ấn, Nepal rồi đi tiếp)

Kinh phí: dự trù đủ trong 6 tháng đầu. Vừa đi vừa kiếm việc.

Phương tiện: đường bộ.

Đây là một kế hoạch hoàn toàn nghiêm túc vì nếu không tìm được bạn đồng hành, tôi sẽ đi một mình.

Nếu bạn quan tâm, vui lòng liên lạc với tôi: [email protected]

Chúng ta sẽ cùng bàn kế hoạch cụ thể. Nếu bạn muốn biết thêm về tôi:

http://archinomad.blogspot.com/p/nhat-ki-rong-choi.html

Tôi có chút ít kinh nghiệm du lịch bụi, đã từng ở Anh, Đức, Trung Quốc (mỗi nơi 1 năm), đã lên Tây Tạng và qua vài nước châu Âu...

Hy vọng được nhận hồi âm từ bạn.

Vui lòng lưu ý, tôi hiện đang tìm MỘT người bạn đồng hành.

Re: Tìm bạn đồng hành đi vòng quanh thế giới - không hẹn ngày về - ra tết 2013 khởi h

:) Muốn bỏ việc đi như thế này quá. Mình có ý định này từ 1 năm nay, mà chưa có đủ budget cần thiết cho thời gian đầu...

Re: Tìm bạn đồng hành đi vòng quanh thế giới - không hẹn ngày về - ra tết 2013 khởi h

Tuyệt quá. Vừa mới nghĩ đến ý tưởng vừa đi du lịch vừa kiếm việc gì làm thêm rồi lại tiếp tục đi. Có chút e ngại vì chưa đi 1 mình bao giờ. Mình sẽ liên lạc với bạn.

Hi Jungle

Nếu bạn lấy đây là mục tiêu để thực hiện trong thời gian tới thì mình thấy bạn có thể tham khảo qua topic " Xách balo lên và đi " của Huyền Chip khá có ích cho bạn vì những nơi bạn chuẩn bị đặt chân đến thì những nơi đó đã có rất nhiều kỉ niệm với cô ấy. Dĩ nhiên chỉ là học thêm về kinh nghiệm sống và những thứ mình cần thông tin thôi. Còn về sự trải nghiệm hay những khám phá khác thì nó lại là 1 câu chuyện khác do chính đôi chân bạn bước qua .... Mình nghĩ là vậy

Mình hiện đang là sinh viên nên việc thực hiện chuyến đi như thế này thì quả thật quá khó ... Vì nhiều nguyên nhân khác nhau .... Nhưng tôi sẽ luôn theo dõi topic này ... và đồng hành cùng bạn trong những chặng đường này .... Tôi hiện đang ở Châu Âu ... Nên trong 3 năm tiếo theo cung đường bạn đi sẽ đi qua các nước Châu Âu ... Hy vọng sẽ được cùng bạn đi qua những nơi mà tôi chưa bao giờ được đặt chân đến

Chúc bạn sẽ được đi theo nghĩa và chất với giấc mơ của bạn ! ... Thanks you

Hi banhmypate00, bạn dự kiến budget bao nhiêu là đủ cho thời gian đầu?

Tôi tính nếu ngủ ở couch-surfing, đi hitch-hiking thì một ngày khoảng 10usd cho ăn và những việc khác. Một tháng ngân sách tối đa 400usd, bạn cứ nhân lên với 6 tháng.

Để làm được việc này, mình sẽ phải đi chậm và có sức khỏe, không đi qua châu Âu và Bắc Mĩ, trừ phi có 1 nguồn thu nhập ổn định trên đường.

Hi connhenxanh,

Mình chờ tin bạn :)

Tuyệt quá. Vừa mới nghĩ đến ý tưởng vừa đi du lịch vừa kiếm việc gì làm thêm rồi lại tiếp tục đi. Có chút e ngại vì chưa đi 1 mình bao giờ. Mình sẽ liên lạc với bạn.

Cảm ơn Kenvin Thái, mình đã nghe nói đến quyển sách của Chip, sẽ tìm mua và đọc.

Bạn đang ở đâu tại châu Âu? Năm ngoái mình ở Đức, cũng đi được gần 10 nước. Đi chơi châu Âu tương đối dễ nếu mình có xiền :) Lần này kinh phí hạn hẹn nên mình chắc mình sẽ ko qua đó, nhưng vẫn chờ dịp để quay lại. Hy Lạp, Nauy là nơi mình muốn đến.

Chúc bạn một ngày mới tốt lành.

Hi Jungle

Nếu bạn lấy đây là mục tiêu để thực hiện trong thời gian tới thì mình thấy bạn có thể tham khảo qua topic " Xách balo lên và đi " của Huyền Chip khá có ích cho bạn vì những nơi bạn chuẩn bị đặt chân đến thì những nơi đó đã có rất nhiều kỉ niệm với cô ấy. Dĩ nhiên chỉ là học thêm về kinh nghiệm sống và những thứ mình cần thông tin thôi. Còn về sự trải nghiệm hay những khám phá khác thì nó lại là 1 câu chuyện khác do chính đôi chân bạn bước qua .... Mình nghĩ là vậy

Mình hiện đang là sinh viên nên việc thực hiện chuyến đi như thế này thì quả thật quá khó ... Vì nhiều nguyên nhân khác nhau .... Nhưng tôi sẽ luôn theo dõi topic này ... và đồng hành cùng bạn trong những chặng đường này .... Tôi hiện đang ở Châu Âu ... Nên trong 3 năm tiếo theo cung đường bạn đi sẽ đi qua các nước Châu Âu ... Hy vọng sẽ được cùng bạn đi qua những nơi mà tôi chưa bao giờ được đặt chân đến

Chúc bạn sẽ được đi theo nghĩa và chất với giấc mơ của bạn ! ... Thanks you

Last edited by a moderator:

Yup. Mình đang tính giới thiệu bạn ngủ Couch surfing.

Mình có account ở đó, chưa xài bao giờ và mới chỉ cho 1 chú Mỹ ngủ nhờ.

Yup. Mình đang tính giới thiệu bạn ngủ Couch surfing.

Thật mạo hiểm nhưng rất hấp dẫn, di chuyển từ TP này qua TP khác bằng phương tiện gì vậy bạn? Mình rất thích chuyến đi này.

Thấy tiêu đề topic ".....- không hẹn ngày về-..." -> thật sợ quá, ghi câu này như điềm báo trước !!!
nên mình khuyên bạn đổi cụm từ trên nhé !, vì nhiều người theo phật giáo không thích cụm từ này trước lúc đi phượt, hay du lịch.
Sorry.... chủ top mình hơi nhìu chuyện tí nha!

Những chuyến đi như thế này thật là thú vị. Con người tự do, tự tại khám phá thế giới này theo cách của mình.

Mình mong muốn những chuyến đi này từ lâu nhưng rồi công việc, tiền bạc...níu giữ hay cũng có thể bản thân mình không đủ dũng khí để thoát ra làm những điều mình muốn.

Chúc Jungle sớm có bạn đồng hành và chuyến đi tốt đẹp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back