What's new

Vòng quanh thế giới - không hẹn ngày về - ra tết 2013 khởi hành

Tôi thường đi du lịch một mình, tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chưa bao giờ viết bài. Lần này tôi dự định tìm một người bạn đồng hành (không kể nam - nữ) đi cùng cho một chuyến đi không hẹn ngày về.

Dự kiến khởi hành: đầu năm 2013 (sau khi giải quyết xong những gánh nợ đời. Thời điểm cụ thể sẽ bàn với bạn)

Nơi đến đầu tiên: Ấn Độ (hoặc đi từ Thái Lan rồi sang Ấn, Nepal rồi đi tiếp)

Kinh phí: dự trù đủ trong 6 tháng đầu. Vừa đi vừa kiếm việc.

Phương tiện: đường bộ.

Đây là một kế hoạch hoàn toàn nghiêm túc vì nếu không tìm được bạn đồng hành, tôi sẽ đi một mình.

Nếu bạn quan tâm, vui lòng liên lạc với tôi: [email protected]

Chúng ta sẽ cùng bàn kế hoạch cụ thể. Nếu bạn muốn biết thêm về tôi:

http://archinomad.blogspot.com/p/nhat-ki-rong-choi.html

Tôi có chút ít kinh nghiệm du lịch bụi, đã từng ở Anh, Đức, Trung Quốc (mỗi nơi 1 năm), đã lên Tây Tạng và qua vài nước châu Âu...

Hy vọng được nhận hồi âm từ bạn.

Vui lòng lưu ý, tôi hiện đang tìm MỘT người bạn đồng hành.

Re: Tìm bạn đồng hành đi vòng quanh thế giới - không hẹn ngày về - ra tết 2013 khởi h

Do ko thể lên được kế hoạch cụ thể cho chuyến đi này nên mình chỉ đặt ra những mốc chính.

Điểm đến ban đầu: Ấn Độ, Nepal, Thổ Nhĩ Kì, Ai Cập, Israel, Brazil, Peru. Còn cách đi thì theo đường zig zag, miễn tới nơi.

Mối quan tâm hiện tại của mình là tìm được phương án backup về tài chính trên đường. Còn những thứ khác mình có chút ít kinh nghiệm nên không đáng lo lắm.

Mê cái plan của bạn quá, mình đang rãnh đây.
Nhưng bạn cho hỏi vấn đề Visa nhập cảnh thì sao ? Xin tại VN trước hay đi đến đâu xin đến đó ??? Theo mình biết thì Peru & Brazil k cấp visa on arrival cho người mang qt Việt Nam

Re: Tìm bạn đồng hành đi vòng quanh thế giới - không hẹn ngày về - ra tết 2013 khởi h

Các nước bạn chọn rất hấp dẫn.
1 vấn đề mình cũng rất sợ đó là hộ chiếu không còn đủ trang để dán visa. Nên thành ra mình phải đi có lựa chọn. hz

Do ko thể lên được kế hoạch cụ thể cho chuyến đi này nên mình chỉ đặt ra những mốc chính.

Điểm đến ban đầu: Ấn Độ, Nepal, Thổ Nhĩ Kì, Ai Cập, Israel, Brazil, Peru. Còn cách đi thì theo đường zig zag, miễn tới nơi.

Mối quan tâm hiện tại của mình là tìm được phương án backup về tài chính trên đường. Còn những thứ khác mình có chút ít kinh nghiệm nên không đáng lo lắm.

kế hoạch của bạn thật hấp dẫn, mìh sẽ dõi theo topic này, nhìu lúc cũg muốn bỏ hết côg việc hiện tại để làm vài chuyến du lịch như thế nhưg lại 0 đủ can đảm, nhưg bạn có tíh đến là trog thời zan lưu trú tại các nc đó sẽ làm j earn money chưa, vì thời zan khá dài nên cần 1 nguồn kinh fí nhất định

Đã gửi mail cho bạn. Hi vọng sớm nhận đuợc hồi âm. ^^

Tháng 10 thì bó tay rồi, mình còn nhiều việc phải làm quá. Nepal nằm trong kế hoạch của mình nên khi nào về nhờ bạn tư vấn cho mình nhé.

Thật hay quá, nếu bạn đẩy sớm lịch trình đi vào giữa tháng 10 này mình có thể join vài cung đường. Hiện giờ mình đang ở Nepal có 1 mình thôi, đồng bọn về hết rồi. Ngày kia sẽ làm chuyến easy trek 7 days 1 mình - có bạn nào đang ở Nepal thì join cùng mình. Mình sẽ trek từ Lukla đến Tenboche thôi, theo cung nhẹ nhất, dễ nhất cho người ko chuyên, ngày 5 /10 bay lukla chuyên 6:30 sáng. Bạn nào muốn join thì cứ đặt vé ngày ấy giờ ấy là gặp nhau ở sân bay, ko cần đặt tour gì hết, share với guider của mình. Chuyến này mất 7 ngày, ngày 12/10 về lại Kathmandu, mình xem xét đặt bus đi ngay Lumbini rồi cross border Sunauli sang india.

Mình sẽ xin visa đi nước thứ 3 tại nước mình đang ở. Vụ này làm được mà bạn.

Mê cái plan của bạn quá, mình đang rãnh đây.
Nhưng bạn cho hỏi vấn đề Visa nhập cảnh thì sao ? Xin tại VN trước hay đi đến đâu xin đến đó ??? Theo mình biết thì Peru & Brazil k cấp visa on arrival cho người mang qt Việt Nam

Có, mình đã chuẩn bị vài phương án, chủ yếu dựa vào những kĩ năng mình học được. Sau khi sắp xếp cụ thể, mình sẽ up lên đây cho mọi người góp ý nhé.

kế hoạch của bạn thật hấp dẫn, mìh sẽ dõi theo topic này, nhìu lúc cũg muốn bỏ hết côg việc hiện tại để làm vài chuyến du lịch như thế nhưg lại 0 đủ can đảm, nhưg bạn có tíh đến là trog thời zan lưu trú tại các nc đó sẽ làm j earn money chưa, vì thời zan khá dài nên cần 1 nguồn kinh fí nhất định

Mình vừa add yahoo của bạn :)

Bạn có đang ở VN ko? Nếu không đủ thì đổi hộ chiếu mới trước khi đi. Vụ này quan trọng đấy, nếu đến ĐSQ VN ở nước sở tại đổi thì cũng được nhưng phức tạp lắm.

Các nước bạn chọn rất hấp dẫn.
1 vấn đề mình cũng rất sợ đó là hộ chiếu không còn đủ trang để dán visa. Nên thành ra mình phải đi có lựa chọn. hz

Đọc xong muốn bỏ việc 1 năm để đi cùng bạn chủ topic này quá. Đang suy nghĩ nghiêm túc nên chăng:-?

Chào bạn! Mình cũng có một kế hoạch cho khoảng 5 năm nhưng nếu dài hơn cũng ko sao và dự định sẽ bắt đầu vào đầu năm 2014, kế hoạch của mình là sẽ đi bằng xe đạp và mình đang học 2 loại nhạc cụ dân tộc là đàn Bầu và đàn Nhị với mục đích vừa đi vừa tổ chức các buổi chơi nhạc lề đường kiếm tiền đi tiếp và mình có cái cớ khi xin Visa là mục đích của mình vào nước họ là du lịch và giao lưu văn hóa. Mình sẽ bắt đầu từ tất cả các nước đông nam á, sau đó là trung quốc, mông cổ, trung đông, châu phi...vv, nói chung những nước nào có khả năng xin Visa sớm thì mình sẽ ưu tiên đi trước, những nước khó xin Visa như Úc, Mỹ, Nhật, Châu âu.... mình sẽ đi sau. Mình là Phật tử lên cũng ưu tiên đến những nơi có nền phật giáo phát triển như Nepal, Ấn độ lâu hơn dự kiến. mình sẽ add yahoo của bạn, biết đâu có duyên chúng ta lại được đồng hành cùng nhau!
chúc vui vẻ!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,489
190,104
Latest member
tranvouu12
Back