What's new

Vụ Nguyên - Hàng Châu - Thượng Hải - Hạ Môn ( Thổ Lầu - Cổ Lãng)-Quảng Châu 15 ngày

Vụ Nguyên - Hàng Châu - Thượng Hải - Hạ Môn - Quảng Châu 15 ngày

Bổ sung cho Topic trước, lần này mình sẽ đăng hành trình cụ thể như sau:
Hành trình theo lịch từ 26/3- 9/4-2016:)

Bạn nào có kinh nghiệm gì thì góp ý thêm giúp mình hoặc bạn nào có hứng thú với hành trình này thì hãy tham gia nhé.Mục đích của hành trình là nghỉ dưỡng kết hợp tham quan di tích, cảnh quan tự nhiên và mua sắm khám phá thị trường nên lịch trình có hơi quái đãng một chút, không như những chương trình chuyên sâu và nghiên cứu :shrug:
Có thể điều chỉnh một số điểm tham quan phù hợp ( Tây Đường, Hoàng Sơn, Nghĩa Ô, Cỗ Lãng, Thẩm Quyến..), nhưng hành trình gốc VỤ NGUYÊN - HÀNG CHÂU - THƯỢNG HẢI - THỔ LẦU - QUẢNG CHÂU thì không thay đổi

day 1: TP-Hcm - Guangzhou ( Quảng Châu) - Yiwu ( Nghĩa Ô)
day 2: Yiwu (Nghĩa Ô)
day 3: Yiwu-Wuyuan ( Nghĩa Ô -Vụ Nguyên)
day 4: Wuyuan-Hangzhou ( Vụ Nguyên - Hàng Châu)
day 5: Hangzhou (Hàng Châu)
day 6: Hangzhou (Hàng Châu)
day 7: Xitang-Shanghai (Tây Đường - Thượng Hải)
day 8: Shanghai ( Thượng Hải)
day 9: Shanghai-Xiamen (Thượng Hải - Hạ Môn)
day 10: Gulangyu ( Đảo Cỗ Lãng)
day 11: Tulou (Thỗ Lầu)
day 12: Tulou-Guangzhou (Thỗ Lầu - Quảng Châu)
day 13: Guangzhou (Quảng Châu)
day 14: Guangzhou (Quảng Châu)
day 15: Guangzhou-Hcm ( Quảng Châu -HCM)

attachment.php

attachment.php

Vụ Nguyên

attachment.php

Thổ lầu

attachment.php

Quảng Châu

attachment.php

Cỗ Lãng

attachment.php

Thượng Hải

attachment.php

Hàng Châu

Last edited:
Re: Vụ Nguyên - Hàng Châu - Thượng Hải - Hạ Môn ( Thổ Lầu - Cổ Lãng)-Quảng Châu 15 n

@ Minh : em nhắm xem mình có nhét được Hoàng Sơn và Hoành Thôn vô chương trình không, chị cũng ham.

Re: Vụ Nguyên - Hàng Châu - Thượng Hải - Hạ Môn ( Thổ Lầu - Cổ Lãng)-Quảng Châu 15 n

@ Minh : em nhắm xem mình có nhét được Hoàng Sơn và Hoành Thôn vô chương trình không, chị cũng ham.

Ok để em xem tới đó dự báo thời tiết thế nào, nếu tốt thì đi Hoàng Sơn, còn Vụ Nguyên và Hoành Thôn lối kiến trúc gần giống nhau và cũng đều có hoa cải, nên tới lúc đó tiện cái nào đi cái đó nhé chị.

Đã đến dc đến Shanghai mà ko tranh thủ leo Hoàng Sơn thì hơi phí bạn ơi.
Mùa đông này Hoàng Sơn nếu leo nhanh thì 1 ngày là hết thôi vì một số địa điểm trên núi đóng cửa vào mùa đông (nhưng dĩ nhiên còn nhiều điểm rất đẹp)

@ Chị Aromatic-grass ơi, bạn Em_Cha nhắc mới nhớ, cảnh sắc lúc đó Hoàng Sơn không đẹp mà còn bị giới hạn nữa, nên theo em để nó vào dịp mùa thu khác đi cho đẹp nhé mùa thu vừa đẹp vừa thoải mái, lúc đó dành cho chị 3 ngày khu đó luôn đồng thời khuyến mãi thêm chương trình Cửu Hoa Sơn luôn nhé chị :D!!!!

Keke...nhưng mình ko có bảo HS mùa đông ko đẹp nhé, thậm chí là mùa đẹp nhất vì có tuyết, dễ bắt dc biển mây và bình minh/hoàng hôn nhất :)

Keke...nhưng mình ko có bảo HS mùa đông ko đẹp nhé, thậm chí là mùa đẹp nhất vì có tuyết, dễ bắt dc biển mây và bình minh/hoàng hôn nhất :)

Không đẹp như bạn tưởng vào thời gian đó đâu, để đầu tư đi và xem những cảnh như bạn vừa tả không phải 1,2 ngày là xem được đâu, tiết kiệm thì phải leo núi từ khuya lên đỉnh, không thì phải thuê khách sạn ở từ hôm trước, 2,3 năm gần đây tuyết đã rơi ít rồi, lịch mình đi vào cuối tháng 3 đâu ra những cảnh đẹp về tuyết như lý thuyết bạn nói nữa, hoa cải thời gian đó hên xui còn chưa thu hoạch nữa là.

@ Chị Aromatic-grass ơi, bạn Em_Cha nhắc mới nhớ, cảnh sắc lúc đó Hoàng Sơn không đẹp mà còn bị giới hạn nữa, nên theo em để nó vào dịp mùa thu khác đi cho đẹp nhé mùa thu vừa đẹp vừa thoải mái, lúc đó dành cho chị 3 ngày khu đó luôn đồng thời khuyến mãi thêm chương trình Cửu Hoa Sơn luôn nhé chị :D!!!!

Note cái này để dành nha, mùa thu đi tiếp nha :D

Note cái này để dành nha, mùa thu đi tiếp nha :D

Note lại đi chị, nhưng hành trình tới đó em ép được cái nào lại rồi có thời gian trên 2 ngày sẽ cho đi qua luôn dù sao cũng lâu rồi không qua đó.(beer)

Chủ thớt cho mình tham gia cùng đoàn trong 7 ngày đầu có được không?; Mình tham gia chặng Yiwu- Wuhan - Hangzhou (trong vòng 1 tuần). Mỉnh bay từ Taiwan sang và nhập đoàn tại Quangzhou va đi Yiwu.

Chủ thớt cho mình tham gia cùng đoàn trong 7 ngày đầu có được không?; Mình tham gia chặng Yiwu- Wuhan - Hangzhou (trong vòng 1 tuần). Mỉnh bay từ Taiwan sang và nhập đoàn tại Quangzhou va đi Yiwu.

ah, bạn tham gia vẫn được, nhưng 7 ngày đầu của mình là đi Vụ Nguyên, có thể đi Hoàng Sơn, Hàng châu nhé bạn, không có đi Vũ Hán.Bạn ở VN bây giờ hay bạn cư trú luôn bên TW?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back