What's new

Vụ Nguyên - Hàng Châu - Thượng Hải - Hạ Môn ( Thổ Lầu - Cổ Lãng)-Quảng Châu 15 ngày

Vụ Nguyên - Hàng Châu - Thượng Hải - Hạ Môn - Quảng Châu 15 ngày

Bổ sung cho Topic trước, lần này mình sẽ đăng hành trình cụ thể như sau:
Hành trình theo lịch từ 26/3- 9/4-2016:)

Bạn nào có kinh nghiệm gì thì góp ý thêm giúp mình hoặc bạn nào có hứng thú với hành trình này thì hãy tham gia nhé.Mục đích của hành trình là nghỉ dưỡng kết hợp tham quan di tích, cảnh quan tự nhiên và mua sắm khám phá thị trường nên lịch trình có hơi quái đãng một chút, không như những chương trình chuyên sâu và nghiên cứu :shrug:
Có thể điều chỉnh một số điểm tham quan phù hợp ( Tây Đường, Hoàng Sơn, Nghĩa Ô, Cỗ Lãng, Thẩm Quyến..), nhưng hành trình gốc VỤ NGUYÊN - HÀNG CHÂU - THƯỢNG HẢI - THỔ LẦU - QUẢNG CHÂU thì không thay đổi

day 1: TP-Hcm - Guangzhou ( Quảng Châu) - Yiwu ( Nghĩa Ô)
day 2: Yiwu (Nghĩa Ô)
day 3: Yiwu-Wuyuan ( Nghĩa Ô -Vụ Nguyên)
day 4: Wuyuan-Hangzhou ( Vụ Nguyên - Hàng Châu)
day 5: Hangzhou (Hàng Châu)
day 6: Hangzhou (Hàng Châu)
day 7: Xitang-Shanghai (Tây Đường - Thượng Hải)
day 8: Shanghai ( Thượng Hải)
day 9: Shanghai-Xiamen (Thượng Hải - Hạ Môn)
day 10: Gulangyu ( Đảo Cỗ Lãng)
day 11: Tulou (Thỗ Lầu)
day 12: Tulou-Guangzhou (Thỗ Lầu - Quảng Châu)
day 13: Guangzhou (Quảng Châu)
day 14: Guangzhou (Quảng Châu)
day 15: Guangzhou-Hcm ( Quảng Châu -HCM)

attachment.php

attachment.php

Vụ Nguyên

attachment.php

Thổ lầu

attachment.php

Quảng Châu

attachment.php

Cỗ Lãng

attachment.php

Thượng Hải

attachment.php

Hàng Châu

Last edited:
Re: Vụ Nguyên - Hàng Châu - Thượng Hải - Hạ Môn ( Thổ Lầu - Cổ Lãng)-Quảng Châu 15 n

ah, lịch trình chi tiết thì mình đi theo cung đường đã vẽ, và đã xem vé từng chặng rồi, sơ bộ về chổ ăn và ở rồi, phí tham quan rồi, nếu như không quá gò bó thì chi phí sẽ là khoảng trên dưới 15 triệu/ người chưa bao gồm vé máy bay khứ hồi VN-TQ.Mình không ghi chi tiết ra vì tránh sự rườm rà, và tạo nên sự linh động trong chuyến đi( cảnh đẹp hoặc thích thì ở thêm, chán thì đi nơi khác sớm...), nhưng lịch trình gốc sẽ không thay đổi.

Mình cũng rất ủng hộ việc linh động trong mỗi chuyến đi vì ko ai chắc chắn đc điều gì cả tuy nhiên mình nghĩ nếu có 1 lịch trình chi tiết hơn 1 chút sẽ giúp 1 số người khó xin nghỉ phép dài như mình có thêm quyết tâm :D dĩ nhiên ko phải là 1 cái lịch trình chốt cứng đúng giờ này phút này phải xuất phát rồi.

Ngoài ra vì mình đã từng tham gia 1 nhóm đi Dương Sóc cũng theo kiểu vui đâu chầu đó, đến đâu hay đến đó nên ko book phòng và mua vé tàu trước dẫn đến bị trễ xe lửa phải bỏ vé hoặc phải chờ mấy tiếng đồng hồ ở ga, chỉ đi đc 2/5 địa điểm dự định hoặc phải thuê 1 phòng 20m2 cả nam nữ ngủ chung, mặc dù 100% thành viên trong đoàn biết nói tiếng Trung, may mà nhóm đó cực kì hiểu nhau và vui vẻ nên ko vấn đề gì nhưng nếu trong nhóm chỉ cần có 1 người ngược ý thì trưởng nhóm cực kì mệt mỏi :D

Re: Vụ Nguyên - Hàng Châu - Thượng Hải - Hạ Môn ( Thổ Lầu - Cổ Lãng)-Quảng Châu 15 n

Mình cũng rất ủng hộ việc linh động trong mỗi chuyến đi vì ko ai chắc chắn đc điều gì cả tuy nhiên mình nghĩ nếu có 1 lịch trình chi tiết hơn 1 chút sẽ giúp 1 số người khó xin nghỉ phép dài như mình có thêm quyết tâm :D dĩ nhiên ko phải là 1 cái lịch trình chốt cứng đúng giờ này phút này phải xuất phát rồi.

Ngoài ra vì mình đã từng tham gia 1 nhóm đi Dương Sóc cũng theo kiểu vui đâu chầu đó, đến đâu hay đến đó nên ko book phòng và mua vé tàu trước dẫn đến bị trễ xe lửa phải bỏ vé hoặc phải chờ mấy tiếng đồng hồ ở ga, chỉ đi đc 2/5 địa điểm dự định hoặc phải thuê 1 phòng 20m2 cả nam nữ ngủ chung, mặc dù 100% thành viên trong đoàn biết nói tiếng Trung, may mà nhóm đó cực kì hiểu nhau và vui vẻ nên ko vấn đề gì nhưng nếu trong nhóm chỉ cần có 1 người ngược ý thì trưởng nhóm cực kì mệt mỏi :D

Nhóm Dương Sóc của bạn đi thật tuyệt vời. Mình không biết tiếng Trung có giỏi như các bạn đó hay không, nhưng mình tin với kinh nhiệm sống và đi lại 6 năm khi còn học ở TQ cùng với những chuyến đi khám phá vào những dịp hè dịp lễ thì mình có thể xử lý được những trường hợp như bạn nói, mình cũng chỉ cố gắng xử lý với khả năng cho phép thôi, vì đây là hành trình tự do, hành trình phượt nên sẽ không cụ thể như chương trình tour được, hành trình của mình chỉ có thể như bên trên cùng với những điểm tham quan chính, bạn thông cảm nhé vì có thể hành trình sẽ khó để bạn tham gia.:(

@ sky : mình tin rằng đi với một guide dày dạn kinh nghiệm và rành tiếng bông tiếng hoa như Minh chắc ko đến nỗi bể sô tè le đâu :)). Bạn cân nhắc lịch trình của Minh với thời gian của mình, tham gia cho xôm tụ nha.

@ sky : mình tin rằng đi với một guide dày dạn kinh nghiệm và rành tiếng bông tiếng hoa như Minh chắc ko đến nỗi bể sô tè le đâu :)). Bạn cân nhắc lịch trình của Minh với thời gian của mình, tham gia cho xôm tụ nha.

Chị ơi, đừng gây áp lực cho em chị ơi, hic, em có bán tour đâu nè, những sự cố đều có thể xảy ra đó, quan trọng là cả nhóm phải thông cảm khi có trục trặc giống như nhóm của bạn ấy.

Ha...ha ! ko hề có ý tạo áp lực gì cho em cả, chỉ là chị tin tưởng mà thôi ;)

thèm quá, nhưng thời gian dài ko đi được rồi.

sao bạn ko bay của Vietnam Airline từ Sài Gòn- Thượng Hải, và bay về từ Guangzhou- Sài Gòn (hoặc ngược lại). Giá vé khoảng 9 triệu, mà đi máy bay cỡ lớn (chặng SG- Thượng Hải), tiết kiệm thời gian nữa. Bạn có thể mua vé tàu đêm (giường nằm) từ Hàng Châu, Thượng Hải (tối) đi đến Guangzhou (sáng sớm) cũng đc mà
Nếu bạn đã đi Thượng Hải, Hàng Châu thì Mình nghĩ bạn cũng nên đi Hoàng Sơn (Huangshan mountain hoặc Yellow mountain), rất đẹp, và đi lại rất thuận tiện

sao bạn ko bay của Vietnam Airline từ Sài Gòn- Thượng Hải, và bay về từ Guangzhou- Sài Gòn (hoặc ngược lại). Giá vé khoảng 9 triệu, mà đi máy bay cỡ lớn (chặng SG- Thượng Hải), tiết kiệm thời gian nữa. Bạn có thể mua vé tàu đêm (giường nằm) từ Hàng Châu, Thượng Hải (tối) đi đến Guangzhou (sáng sớm) cũng đc mà
Nếu bạn đã đi Thượng Hải, Hàng Châu thì Mình nghĩ bạn cũng nên đi Hoàng Sơn (Huangshan mountain hoặc Yellow mountain), rất đẹp, và đi lại rất thuận tiện

Lịch bay như bạn nói hôm bữa mình cũng đã tính, nhưng phí cao, nên đành mua khứ hồi 1 điểm thế này cũng tiết kiệm được 3 triệu, số tiền đó để dành cho việc mua vé xe lửa giữa các tuyến, so sánh đến chặng giường nằm GZ-Vụ nguyên và HZ- Vụ nguyên thì vẫn còn dư được nhiều kinh phí, thêm gần 1 ngày trên xe lửa cũng tiết kiệm được tiền ở và nghỉ được nhiều. Hoàng Sơn lúc trước mình cũng đi rồi nên lần này không xếp vô, nhưng nếu các bạn trong đoàn muốn và mình sắp xếp được thì mình sẽ đi luôn cũng không sao, tiện thể ghé luôn Hoành Thôn cũng tốt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,726
190,161
Latest member
Tranggg1102
Back