What's new

Vùng núi Thoại Sơn- Hòn Đốc- Hà Tiên: Cảm xúc bất tận

Nhà Chim Nho tổ chức chuyến đi này với 24 thành viên tham gia. Trong 4 ngày 3 đêm đoàn đi qua 2 tỉnh An Giang và Kiên Giang. Từ Hà Tiên đoàn vượt biển ra đảo Hòn Đốc trong quần đảo Hải Tặc hạ trại.
Dù trong chuyến đi có xãy ra vài điều đáng tiếc từ vài bạn mới. Nhưng nói chung chuyến đi đã thành công tốt đẹp. Mọi người đã cố gắng vượt qua chính mình để chuyến đi được trọn vẹn.
Cám ơn Ku_Kòi đã nổ lực thực hiện chuyến đi này. Canh thời gian cho anh em cùng nhau vượt 3 ngọn núi ngay trong ngày đầu tiên của chuyến đi.

Đoàn trên đỉnh núi nhỏ cao 85m.

attachment.php

Trên núi Cô Tô cao hơn 600m.

attachment.php

Hạ trại bên hàng dừa trên Hòn Đốc.

attachment.php

Bên cột mốc Chủ Quyền.

attachment.php

Lặn biển bắt Hải Sản.

attachment.php

Đoàn trước Cửa Khẩu Hà Tiên.

attachment.php

( Có sử dụng hình của anh Tư Ếch và Trâm).

Re: Vùng núi Thoại Sơn- Hòn Đốc- Hà Tiên: Cảm xúc bất tận.

22 Thành viên tập trung tai ngã 3 Đề Thám và Phạm Ngủ Lảo để lên xe 29 chổ( Trên đường đi xe ghé đón Trâm và Ku_Kòi). Ra tiển đoàn có Bé Cọp và Ếch xa nhà.

attachment.php

Dù khá chật chội với lỉnh kỉnh balo, nhưng trên xe rất vui với sự góp mặt của cây hài Thạch Sanh.

attachment.php

attachment.php

Mọi người đang ngầy ngật trên xe.

attachment.php

Trời tờ mờ sáng thì xe vào đến trung tâm Thị Xã Thoại Sơn. Mọi người lủ lượt kéo nhau vào 1 quán ca phê, đồng thời ăn sáng luôn tại đây.

attachment.php

attachment.php

Sau khi đã nạp năng lượng. Cả đoàn có 30p thăm thú chợ Thoại Sơn và mua đồ dùng cá nhân.

attachment.php

attachment.php

Điều đặc biệt nhất trong buổi sáng ấy, đối với mình là dĩa cơm Tấm. Nhìn thì cũng như bao dĩa cơm mà mình đã ăn ở những nơi khác. Nhưng hạt Tấm ở đây thật đặc biệt. Chúng nhỏ li ti, khi ở trong miệng thì cãm giác rất là lạ. Lần đầu tiên trong đời mình được ăn loại Tấm như thế. Ngon tuyệt!

attachment.php

Cạnh trung tâm TS có 1 ngọn núi thấp. Xe đưa đoàn vào sát chân núi. Cả đoàn phãi mua vé ở chòi gác dưới chân núi.

attachment.php

Cũng giống như những ngọn núi khác ở vùng 7 núi này. Đưòng lên núi đã bê tông hoá, xe máy có thể chạy thẳng lên tới đỉnh.

attachment.php

attachment.php

1 ngôi chùa khá khang trang và ra dáng chùa nhất trong 1 loạt chùa trên núi này!

attachment.php

Khởi động bằng việc leo ngọn núi thấp này coi bộ cũng phê với các anh già như: Yamaham, anh Tư Ếch, Trid và...xaku. Riêng các bạn trẻ trong hình thì hồ hởi băng băng lên đỉnh.

attachment.php

Đồng ruộng dưới chân núi.

attachment.php

Lúc tiến lên núi mình tìm mãi mà không thấy chỉ dẫn núi tên gì. Chỉ khi lên gần đỉnh thì gặp cái bia này mới biết tên của núi.

attachment.php

Trên đường từ núi ra đảo nhà mình còn ghé hang Moso ở Kiên Lương cũng rất đẹp nữa. Tại vì em là thành viên rất mới nên chưa được post ảnh lên đây thì phải. Nhà mình ai có hình thì bỏ lên cho xôm tụ luôn heng.
Nhân đây cũng xin chân thành cảm ơn Kukoy đã dành vé cho mình, nhờ đi chuyến này mà mình biết thêm nhiều bạn, và sẽ bắt đầu những chuyến đi mới với...phong cách khác - phong cách nhà phượt, chứ ko như những chuyến du lịch trước đây mình đã từng.
Cảm ơn tất cả mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ phuoter mới toanh này trong chuyến đi. Đặc biệt là bác lengkeng, em đã chiếm cái đèn pin của bác trong suốt hành trình, hihihi, và cả việc dọn lều dựng lều em chưa quen lúc nào cũng được giúp đỡ. Cảm chị phuongakura, em Demi đã đưa trà nóng vào tận lều lúc em trúng gió quá lạnh ko dám chui ra (ko phải say à nha)
Hy vọng sẽ gặp lại mọi người trong những chuyến đi khác nữa.

Ấn tượng một ngày leo 3 núi,
Rồi xuống biển đến Đảo Hải Tặc thật thú vị :D. Tất cả là 24 thành viên và bác tài

Cho Mossa điểm danh lại các mem nhé! ;)

Cảm ơn Ku Kòi và các anh chị em phượt chuyến hấp dẫn này! (c)

attachment.php

Last edited:

Ah, mình cũng muốn giới thiệu món cháo lòng cực ngon và cực rẻ dưới chân núi Cô Tô để ai chưa đến đây thì nên thưởng thức. Cháo nấu bằng hạt tấm đã rang, hạt nhỏ như món cơm tấm sườn ở trên; nhìn tô cháo thì phần gạo và nước ko quyện vào nhau như các loại cháo ở Sài gòn hay ăn, thịt thì cũng rất nhiều và..chất lượng nữa. Món cháo kiểu này Cam Ranh quê em cũng có người bán thâm niên mấy chục năm, nhưng thấy ko ngon bằng ở đây. Giá tầm 7K-10K/tô

Bon chen vài tấm hình với anh LK nè.
Thật ra lần này em đi như đùa ấy mà. Có mệt gì đâu, chỉ là mãi tập trung "bắn phá" thui. Và dứoi dây là "chiến công" của em. ^^

Quỹ Tín dụng này ai dám gửi tiền nhỉ!!

Chân dung anh LK vào buổi sáng đầu tiên trong hành trình.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,750
190,172
Latest member
go88taixiucom
Back